XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4

Ðề: XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4 có dts passthrough

Bản XBMC 13 - Gotham Alpha7 mới release khoảng tuần trước như được giới thiệu trong vài này http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/678413-xbmc-13-cho-android-ho-tro.html

À há....dzị là X5/X5mini/X7/X7mini xem được "ba đê" (3D) + dts passthru hả tròi :D ....chắc phải chạy đi mua kính đây ...bác nào bán kính nhớ chờ e mua roài tăng giá nhé.

Chúc các bạn vọc vui.

Bác chủ cho mình hỏi thăm : Mình cài trên con minix x5 vẫn bị lag khi xem video trên ổ cứng ( Hình ảnh thì trong lắm nhưng bị lag ! tiếc thật)
Có phải do mình cài sai hay nó không coi đượctrên ổ cứng.
Thks

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4

Bác thử bằng cái ổ cứng khác xem, em bị một lần như vậy, nghe nhạc còn lac HÓA ra do thằng HDD vớ vẩn

Mình thử trên 2 ổ cứng (1T; 200G) & 1 usb ( 8G). đều bị lag( dừng hỉnh)

smallgent

Well-Known Member

Trên các diễn đàn khác mọi người cũng tranh luận sôi nổi về việc dùng hdd dock nối với hdp cũng bị i chang. Mình xài cái dock Unitek cái màu đỏ có thể cắm 1 trong 2 hdd 3.5" hoặc 2.5" được gần 2 năm...giờ nó trở chứng không nhận trên Dune D1 + Dune không khởi động lên được.

Lục lại đồ cũ trong nhà lôi cái external hdd box (3.5") ra cắm cái ổ hdd vào nối với X5 qua usb ..lại chạy phà phà chả lag liếc gì nên các bạn xem lại xem đang dùng thiết bị đọc hdd là gì? Hình dưới này là cái external hdd box có cả quạt mát như trời đêm Đà Lạt luôn. Mình comment hay giỡn cho vui nhưng tất cả các thông tin mình share là thật 100%

Việc xmbc mà không passthru ra dts trong bản này thì các bạn phải mod file dts chưa? Chưa thì xem thêm ở đây http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/555267-minix-neo-x5-flash-root-720p.html

Chắc con mini X5 của mình có vấn đề quá \m/( Tối qua cho con bé nhà mình coi phim hoạt hình trên hdviet cũng thỉnh thoảng bị đứng hình - đường truyền nhà mình fiber 8M của VNPT-nối minix bằng mạng LAN)
Thôi đành ráng chờ mua con A-class của ZTV có khá hơn không

Chắc con mini X5 của mình có vấn đề quá \m/( Tối qua cho con bé nhà mình coi phim hoạt hình trên hdviet cũng thỉnh thoảng bị đứng hình - đường truyền nhà mình fiber 8M của VNPT-nối minix bằng mạng LAN)

Xin lỗi máy bị lỗi gởi 2 lần nhưng mình xóa không được[-O<

smallgent

Well-Known Member

Xin lỗi máy bị lỗi gởi 2 lần nhưng mình xóa không được[-O<

Go ahead đi ...không có gì bằng trải nghiệm...nhưng khi nó không đúng như quảng cáo thì bực bội lắm :)

fan3d

Em thử rồi coi phim trên ổ cứng giật tung chảo cho dù file film to hay nhỏ trong khi coi bằng MX thì bình thường, phát phim 3D thì rất ít file nó nhận dạng là 3D nhưng thử chập hình thì nó cũng không tự chập được, cũng như không.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4

Em thử rồi coi phim trên ổ cứng giật tung chảo cho dù file film to hay nhỏ trong khi coi bằng MX thì bình thường, phát phim 3D thì rất ít file nó nhận dạng là 3D nhưng thử chập hình thì nó cũng không tự chập được, cũng như không.

Đây xem qua XBMC 1080p mượt mà luôn :). X7 thì bản rom ngày hôm qua đã có DTS passthrough qua cả optical + hdmi.

[video=youtube;WRhYcEICYvM]http://www.youtube.com/watch?v=WRhYcEICYvM[/video]

Nếu các bạn nói sao lại đưa X7 ra vì anh em đang nói về X5 thì mình sẽ trả lời là game khủng cảnh chuyển động nhiều hơn cả phim mà X5 còn chơi tuyệt thì phim là gì đâu. Anh em rửa mắt nhé:
[video=youtube;uIEH8KGS1to]http://www.youtube.com/watch?v=uIEH8KGS1to[/video]

Khi xem nhớ chọn 720p HD cái nút cài đặt bên phải phía dưới màn hình nhé...nét cực kỳ luôn

dungtoandung

Well-Known Member

Tối nay mới có thời gian cài bản xbmc 13, khi chạy mình không thấy nó gọi Mxplayer ra chạy nên bị xèo xèo mặc dù trước đó chạy bản cũ ra Dts ngon. Có phải làm các bước như bản trước không Bác chủ, tức là phải chạy file mod lib gì đó sau khi cài xbmc

Chờ mua A-Class nhé. Có xbmc full, chip Amlogic ổn định hơn.

smallgent

Well-Known Member

ĐÃ KIỂM SOÁT HOÀN TOÀN XBMC CHƠI HD 1080P NGỌT + DTS PASSTHROUGH TRÊN CẢ X5 VÀ X7

lúc 09.10 AM (GMT+07) ngày 15.09.2013

bản mod cho XBMC 13 Gotham ....hãy đợi đấy
=))

Cần anh em like đủ 50 cái mới chỉ ...hay 1000 cái đê :D

rockloccoc

Well-Known Member

Bác chỉ đê! Cứ trêu anh em suốt :D

rockloccoc

Well-Known Member

ĐÃ KIỂM SOÁT HOÀN TOÀN XBMC CHƠI HD 1080P NGỌT + DTS PASSTHROUGH TRÊN CẢ X5 VÀ X7

lúc 09.10 AM (GMT+07) ngày 15.09.2013

bản mod cho XBMC 13 Gotham ....hãy đợi đấy
=))
Cần anh em like đủ 50 cái mới chỉ ...hay 1000 cái đê :D
Bác tìm tòi được gì chuẩn bên này thì post cho anh em đê ! :D
How to get ac3 and dts pass through in xbmc (HDMI and Spdif) | Page 4 | MINIX Forums - Unofficial

smallgent

Well-Known Member

@rockloccoc: chính xác bạn muốn dùng cho X5 hay X7 thế? Dù cho model nào thì giờ xbmc cũng đã có dts passthru hết rồi.

Còn bản Gotham thì mình đang tìm hiểu tiếp ;)...sorry bạn

dungtoandung

Well-Known Member

Có voi đòi Hai Bà Trưng, có Hai Bà Trưng lại đòi Bà Tưng cơ =P~. Bản 12 okie rồi, mình đang chờ bản 13 của bác Small. X5 nhé

rockloccoc

Well-Known Member

@rockloccoc: chính xác bạn muốn dùng cho X5 hay X7 thế? Dù cho model nào thì giờ xbmc cũng đã có dts passthru hết rồi.

Còn bản Gotham thì mình đang tìm hiểu tiếp ;)...sorry bạn
Em vẫn X5 thôi bác ợ. Mong bác tiếp tục update.

dungtoandung

Well-Known Member

Bản 13 dts phụt ra ầm ầm rồi Bác nhé

smallgent

Well-Known Member

Bản 13 dts phụt ra ầm ầm rồi Bác nhé

Ủa thì nó ra rồi chứ sao...chứ mình up + làm cái thread này làm gì?
Phía trên ý mình nói là bản mod xbmc vẫn được tiếp tục test và có thể có các bản mod tiếp theo....tạm thời giờ này dùng chỉ có bản mod duy nhất ngoài trang #1

Bên trên