Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

smilegirl

Active Member
Ðề: Xem HD trực tiếp trên 4share.vn (và fshare.vn) qua XBMC (Phải có TK)

Có lẻ em ý kiến nhiều nhất trong topic này, nhưng thật sự rắc rối. Em đã uninstall add-on fshare v1 xong cài v2 thì chạy ngon lành, lúc đầu bị giật nhưng lúc sau thì chạy trơn tru ngon lành, sau khi em thoát ra rồi một lúc vào lại add-on => search file (hay bất kỳ tác vụ nào) thì vòng tròn Working... cứ xoay mãi...xoay mãi. Tắt XBMC rồi làm theo bác chủ "clean library..." rồi làm theo hướng dẫn của bác thuha86 mà Working...vẫn cứ xoay đều...xoay đều.
Dù sao cũng cảm ơn bác chủ đã chia sẻ một plugin thật hữu ích, em nghĩ đây chỉ là lỗi nhỏ có thể do Fshare đang gặp vấn đề, ngày mai thử lại lần nữa vậy.

trungk43

Member

Có lẻ em ý kiến nhiều nhất trong topic này, nhưng thật sự rắc rối. Em đã uninstall add-on fshare v1 xong cài v2 thì chạy ngon lành, lúc đầu bị giật nhưng lúc sau thì chạy trơn tru ngon lành, sau khi em thoát ra rồi một lúc vào lại add-on => search file (hay bất kỳ tác vụ nào) thì vòng tròn Working... cứ xoay mãi...xoay mãi. Tắt XBMC rồi làm theo bác chủ "clean library..." rồi làm theo hướng dẫn của bác thuha86 mà Working...vẫn cứ xoay đều...xoay đều.
Dù sao cũng cảm ơn bác chủ đã chia sẻ một plugin thật hữu ích, em nghĩ đây chỉ là lỗi nhỏ có thể do Fshare đang gặp vấn đề, ngày mai thử lại lần nữa vậy.

Gửi bạn 1 bản để fix lỗi xoay mãi :d
fshare v2.1 Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Trung

richsonvu

Member

Có load sub luôn được trên xbmc không các bác. hay lại add sub vào qua xbmc để xem

anh0424

Active Member

Tuyệt vời! Cám ơn đóng góp của bạn cho cộng đồng. Ưu điểm của giải pháp này là có thể xem ngay ko cần down. Nhược điểm là yêu cầu đường truyền mạnh + ổn định và buff tới đâu coi tới đó, ko tua 1 phát tới cuối luôn được (?) do cơ chế streaming.

Mình xin đưa ra vài đóng góp cải tiến plugin theo hướng đơn giản, mà theo đó các bước sẽ như sau:

1. Install plugin.
2. Add acc.
3. Add link.
4. Add sub.
5. Play.

Bước 3 cho add link sẽ tiện hơn, yêu cầu người dùng tìm kiếm link file gốc mkv còn sống trước bằng trình duyệt, plugin chương trình khỏi xử lí, đôi khi link die mà ko biết.
Bước 4 cho add sub từ máy hoặc từ subscene (auto download & extract).

:)

thantritue

Em dùng các bước đầu thấy ổn, nhưng đến lúc load xong phim, vừa vào mấy giấy đâu thì bị văng ra ngay, không hiểu đây là lỗi chung hay mình mình bị.:(
À em dùng XBMC cho Windows bản mới nhất, addon của bác là bản cho fshare 2.1

zxc345

mình xem test thử dc 1 phim sau đó ra search fim khác thì bấm vào search bị hiện tượng có vòng tròn working xoay liên tục :(
Mình đang dùng win8 64bit, fshare plugin v 2.1. Đã thử clean library video như hướng dẫn xong cũng k khắc phục dc.

trungk43

Member

Version 2.2
- Fix lỗi quay: hiện nay một số bản xbmc hỗ trợ cache chưa ổn định, mình add thêm một option "Save Search", nếu tick vào option này sẽ lưu các từ khóa đã tìm. Nếu bạn gặp hiên tượng "Working.." lâu thì không nên tick vào option này.
fshare 2.2 Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Bạn nào đang dùng ổn định thì không cần update nhé.

Ban ngày mình đi làm, chỉ tranh thủ hỗ trợ buổi tối nhé, nếu bạn nào thấy lâu không trả lời thì thông cảm giúp.

dtsexpert

Active Member

FShare add-on xài ngon, bác chủ có thể host làm cai repo hay không, chỉ cài repo, mỗi lần có update thì xbmc sẽ tự động update luôn :)
Ủng hộ bác & cám ơn bác đã share add-on này, rất tiện lợi, với đường truyền nhanh chút thì coi không cần download xuống, rất tiện lợi

BreakFast

thế này có nghĩa là bây h bác nào up remux lên fshare là xem trực tiếp luôn, k tải về ấy ạ? E nghĩ kiểu gì nó cũng bị ảnh hưởng đến chất lượng đúng k?

soildsnake

Active Member
Ðề: Xem HD trực tiếp trên 4share.vn qua XBMC (Phải có TK 4share)

hóa ra là hôm trước có cô gì cty fshare alo cứ thuyết phục mình mua tk 1 năm nói xem được cả phim trên trang fshare + giờ cả cái này cũng là dẫn xuất từ việc mua tk kia.

Cái đó nó tích hợp với đầu FPT HD đó bạn

dtsexpert

Active Member

thế này có nghĩa là bây h bác nào up remux lên fshare là xem trực tiếp luôn, k tải về ấy ạ? E nghĩ kiểu gì nó cũng bị ảnh hưởng đến chất lượng đúng k?

chất lượng thi cũng vậy, ăn thua la đuơng net có mạnh để kéo coi trực tiếp hay không, em xai thấy nhưng link 1Gb trở xuống/1 tập 45"-1h kéo vê coi trực tiếp ok
Cao hơn 1Gb thi kéo vê buffer giật,

Cảm ơn bác chủ, add on Fshare dùng ngon, 4share em chưa thử.
Bác cho em hỏi có cần acc VIP không bác?

lemboo

Active Member

thôi tải về xem cho nét

Anh Manh

Well-Known Member

Cảm ơn cống hiến nhiệt tình của bác chủ,mình sẽ thử xem sao mặc dù mình thấy nguồn phim online chất lượng cao miễn phí trên web hiện nay rất phong phú.

Voldemort_128

Lỗi này là mình xử lý như nào bác chủ ơi.

smilegirl

Active Member

Tuyệt vời! Sau khi cập nhật plugin 2.2, xem phim 1080p mượt mà cùng sub Việt. Cảm ơn bác chủ.

Bên trên