Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

haitrieu022

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Cảm ơn 2 bác mình làm được rồi

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Hahahah mới cài trên Nexus 4 với addon hdrepo nhúng vào xbmc xem phê quá !

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Nếu có cái gì bá đạo hơn XBMC thì chỉ có XBMC mà thôi!!!!

caca123

Hi bác Trung, bác có thể sửa code thêm phần download before play thì hiện tượng giật sẽ giảm đi rất nhiều và có thể áp dụng cho các đường truyền yếu vẫn có thể xem được 1080P. Nó loading và buffer khoảng 2-5% thì chắc hdrepo là vô đối rồi.

Bác nào bị full cache đơn giản nhất là vào phần program/xbmchub maintain/tweak/add 0...xml

Đối với các bác dùng tvbox android để chạy tốt nhất thì bác làm như sau nhé
1.Download và cài cho firmware minix x7 chip rock3188 Welkom bij HardwareGuru < HardwareGuru để download
2. Cài đặt bản XBMC này cho các thiết bị android box nhé Beyond XBMC tối ưu hết rồi ver 3.3
link download: hidden content may not be quoted

Xin choc Caca hoi? , ma'y mygica 520 co' the^? Chay. Ba?n XBMC tre^n ddu*o*c. Ko^.

taitv

Member

Mình bị 1 vấn đề nhỏ...
Mình xem phim 300 và search sub dùng xbmcsubtitle\subcience nhưng search ko ra sub nào hết. nhưng lên web xem thì có 3-4 sub.....
Ko bik có cần chỉnh gì ko?

taitv

Member

bị trùng 2 bài........

ntad

Cho mình hỏi giờ sao không xem được trên 4share vậy.

Mình bị 1 vấn đề nhỏ...
Mình xem phim 300 và search sub dùng xbmcsubtitle\subcience nhưng search ko ra sub nào hết. nhưng lên web xem thì có 3-4 sub.....
Ko bik có cần chỉnh gì ko?
Xoá đi, cài lại addon subtitle.

HDrepo_com

Cho mình hỏi giờ sao không xem được trên 4share vậy.

Mình đã đưa 4share vào trong HDrepo repository, bạn có thể cài đặt từ HDrepo repository. Phiên bản mới nhất đã chạy tốt, nhưng còn 1 số tính năng bị hạn chế. Mình sẽ update để phiên bản cho server 4share hoàn thiện hơn.

Server 4share sau nâng cấp chạy rất ổn. Mà chi phí dùng dịch vụ 4share rất thấp, hình như 10k/tháng cho bác nào dùng mobile viettel.

HNT24681

Well-Known Member

Mình đã đưa 4share vào trong HDrepo repository, bạn có thể cài đặt từ HDrepo repository. Phiên bản mới nhất đã chạy tốt, nhưng còn 1 số tính năng bị hạn chế. Mình sẽ update để phiên bản cho server 4share hoàn thiện hơn.

Server 4share sau nâng cấp chạy rất ổn. Mà chi phí dùng dịch vụ 4share rất thấp, hình như 10k/tháng cho bác nào dùng mobile viettel.

Mua đâu được acc 4share 10k/tháng thế cụ ơi?

Mình nhầm, vừa xem lại thì 10k chỉ được 60G thôi. Mình ít dùng 4share nên không để ý thấy dòng này.
4Share :: Tot nhat, nhanh nhat
Em nhập username và pas rồi, thế nhưng khi load phim trình HDrepo vẫn yêu cầu chek là thế nào.
Em bỏ 4Share lâu rồi. Hôm nay thử nghiệm add của bác xem thế nào. 4 share chỉ có lợi cho bác nào hay xem phim đêm thôi. Free từ 0h đến 7h.

Em cài lại 4share đã chạy được, nhưng phim bên đó phù hợp vơi điều kiện đường truyền hơn.
Bác đổi tên HDrepo thành HDfshare cho đồng bộ với HD4share

hungphutho

Active Member

Mình nhầm, vừa xem lại thì 10k chỉ được 60G thôi. Mình ít dùng 4share nên không để ý thấy dòng này.
4Share :: Tot nhat, nhanh nhat
Cái quan trong là bác xem online thì nó có trừ 60GB kia không :D
Mình đã để ý là ko bị trừ nhé , bác có xem suốt ngày thì nó cũng ko cho là bạn download 1 file đó . vì mấy ai xem hết đến cuối đâu , đa số xem đến lúc gần phút cuối là stop để coi phim khác , như vậy sẽ ko bị tính là đã download cái phim đó .
Mình đã test lâu rồi nhưng ngại nói vì sợ bên kia họ fix thì hết nhờ . :)

Bên fshare cũng có gói 20k/tháng và giới hạn 150GB/Tháng nhưng mình xem cả tháng chẳng mất GB nào ;))
Anh em yên tâm mà dùng và đừng phổ biến không các bác ấy lại fix cái tính toán GB ấy thì mất nhờ

hangphuoctru

Well-Known Member

Cái quan trong là bác xem online thì nó có trừ 60GB kia không :D
Mình đã để ý là ko bị trừ nhé , bác có xem suốt ngày thì nó cũng ko cho là bạn download 1 file đó . vì mấy ai xem hết đến cuối đâu , đa số xem đến lúc gần phút cuối là stop để coi phim khác , như vậy sẽ ko bị tính là đã download cái phim đó .
Mình đã test lâu rồi nhưng ngại nói vì sợ bên kia họ fix thì hết nhờ . :)

Bên fshare cũng có gói 20k/tháng và giới hạn 150GB/Tháng nhưng mình xem cả tháng chẳng mất GB nào ;))
Anh xem yên tâm mà dùng và đừng phổ biến không các bác ấy lại fix cái tính toán GB ấy thì mất nhờ

Máy cái này bí mật mà mấy bác cứ nói toạt móng heo ra hết thế. Suỵt ko khéo nó khóa giờ.:D

hungphutho

Active Member

Máy cái này bí mật mà mấy bác cứ nói toạt móng heo ra hết thế. Suỵt ko khéo nó khóa giờ.:D
He hi vọng là chỉ anh em chúng ta biết . vì nói thật là bên đó họ cũng không để ý mấy đến mấy cái món xem online hdrepo này .

mà gói 20k/tháng limit 150gb của fshare cũng ko public ra ngoài , chỉ ai gọi điện trực tiếp cho nhân viên fshare họ mới tư vấn .
chắc là có ý định cạnh tranh với 4share . tháng trước mình gọi lên fshare mới biết có gói đó chứ trên trang chủ đâu có gói nào 20k đâu .

Hôm qua ngồi cài lại AB thì thấy hdrepo addon có thên phần HD tv . Kiểm tra trên X5; A class chạy khá tốt các kênh ngoại trừ HBO HD Star movie HD ( 2 kênh này bị dừng liên tục).

NHưng trên A200 ( Vidonme) lại không khởi động được bất cứ kênh nào cả . Bác chủ chỉ giúp mình chỉnh trên con này. Thks rất nhiều.

ducvuong25

Active Member

bác chủ thớt ơi sao vào cái trang tải add on Hdrepo nó cứ báo "chứng chỉ máy chủ ko hợp lệ", em phải dùng IDM bắt link và sao right click vào phim e ko nhìn thấy cái dòng "Send download link" ở đâu cả chỉ thấy add to favourites với add-on setting. và chính vì ko nhìn thấy nên em dùng cái chiêu cũ như hồ xài fshare tool, đó là add thêm xmbc vào trong IDM, thế là nó tự bắt link luôn

Chỉnh sửa lần cuối:

trungk43

Member

bác chủ thớt ơi sao vào cái trang tải add on Hdrepo nó cứ báo "chứng chỉ máy chủ ko hợp lệ", em phải dùng IDM bắt link và sao right click vào phim e ko nhìn thấy cái dòng "Send download link" ở đâu cả chỉ thấy add to favourites với add-on setting. và chính vì ko nhìn thấy nên em dùng cái chiêu cũ như hồ xài fshare tool, đó là add thêm xmbc vào trong IDM, thế là nó tự bắt link luôn

HDrepo không hỗ trợ tính năng "Send download link" nữa nhé

Bên trên