Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

huunghi09

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Các bác xem được trên fshare cho hỏi các bác dùng bản XBMC nào vậy?

bản nào chạy được HDrepo v2.6 là xem được :) chạy được XBMC phụ thuộc phần cứng nữa. bác cài lên thiết bị gì ?

hungmh80

Active Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Các bác xem được trên fshare cho hỏi các bác dùng bản XBMC nào vậy?
Bác dùng AB hay PC , nếu dùng AB thì hỏi người bán ấy , thường thì xbmc nó add mặc định vào thiết bị rồi mà . Bác dùng thiết bị gì nào vậy ?

tuananhbo

Bác dùng AB hay PC , nếu dùng AB thì hỏi người bán ấy , thường thì xbmc nó add mặc định vào thiết bị rồi mà . Bác dùng thiết bị gì nào vậy ?
Ban đầu dùng Ab (minix X7) thì bản mặc định của nó vào xem Fshare đc, sau up lên các bản khác thì không xem đc, hỏi lại bên bán thì bảo là bản 12.0 mà về nhà chưa thử cài lại đc,
Còn trên PC em thử các bản 12.x, 13 đều ko xem đc fshare

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Ban đầu dùng Ab (minix X7) thì bản mặc định của nó vào xem Fshare đc, sau up lên các bản khác thì không xem đc, hỏi lại bên bán thì bảo là bản 12.0 mà về nhà chưa thử cài lại đc,
Còn trên PC em thử các bản 12.x, 13 đều ko xem đc fshare
Có khi tại bạn nhập sai tài khoản Fshare hoặc bạn quên tick vào ô "Using free VIP account(trial)", nó có 2 chế độ chọn và bỏ chọn đó, rất dễ nhầm cái này lắm.

tuananhbo

Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Có khi tại bạn nhập sai tài khoản Fshare hoặc bạn quên tick vào ô "Using free VIP account(trial)", nó có 2 chế độ chọn và bỏ chọn đó, rất dễ nhầm cái này lắm.

Mình đã thử dùng cả Tk thường tick vào account trial và TK Vip đều không được bạn ạ

thc76

Active Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Nếu link là fshare thì phải cài cái addon hdrepo của bác trung để chơi
<favourite name="Ten phim">PlayMedia("plugin://plugin.video.hdrepo/?url=http://www.fshare.vn/file/T7CGHGNWNT/&mode=4")</favourite>
<favourite name="Ten phim 2">PlayMedia("plugin://plugin.video.hdrepo/?url=http://www.fshare.vn/file/TTVBHMX6GT/&mode=4")</favourite>
Nếu là foder từ fshare thì thêm như thế này
ví dụ
<favourite name="296 BAI QUOC TE BAT HU">ActivateWindow(10025,"plugin://plugin.video.hdrepo/?mode=12&query=http://www.fshare.vn/folder/TBPBZZHKST/&type=folder&url=fshare_folder",return)</favourite>
<favourite name="Nhac LOSSLESS TUYEN CHON (flac)">ActivateWindow(10025,"plugin://plugin.video.hdrepo/?mode=12&query=http://www.fshare.vn/folder/EQ78K0ZIQ3/&type=folder&url=fshare_folder",return)</favourite>
Nếu là direct link thì add như thế này là đc
<favourite name="Ten Clip">PlayMedia("http://url-phim.com.mp4")</favourite>

Mình làm danh sách cho File thì OK rồi. Nhưng làm danh sách cho Folder thì cứ bị lỗi, mặc dù đã theo đúng cú pháp trên. Thậm chí mình đã thử chạy ví dụ của bạn cũng bị lỗi. Xem lại giúp mình với, cám ơn nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Mình đã thử dùng cả Tk thường tick vào account trial và TK Vip đều không được bạn ạ
Thử tài khoản VIP cả hai chế độ chọn xem thế nào, trước mình bấm thế nào không biết mà màu xanh thì không dùng được mà màu xám thì lại dùng được.

thanhbere

Subscene sao dạo này không load được sub nhỉ, chán ghê luôn!

thaitni

Well-Known Member

Bác Trung giúp dùm:
Tôi đang xài Minix X7, XBMC, HDRepo rất tốt, xem phim cùng acc Vip Fshare thì rất OK.
Tuy nhiên, trong HDRepo: sau khi Search được thư mục phim cần xem trên Fshare và chọn "Add to Favourites". (Ví dụ phim: "Bác sĩ đa tài" lúc các bác trên hdvietnam.com mói up được 10/20 tập) thì chỉ xem được số tập của folder lúc Add thôi. Khi số tập phim trên Folder của Fshare được up thêm thì mục Favourites đó không có các tập phim vừa tăng, dù có xóa Favourites cũ, search mới, Add Favourites cũng vậy! (Ví dụ: khi hdvietnam.com Up thêm 10 tập cuối của phim "Bác sĩ đa tài" thi khi Search trên HDRepo cũng chi hiển thị có 10 tập đầu thôi!)

tuananhbo

Bạn cho hỏi bạn xài x7 fw nào và bản xbmc nào nhé.
Mình cũng xài x7,lần đầu cài hdrepo thì xem được,sau đó up xbmc,fw thì làm các kiểu ko xem đc fshare nữa( thử về fw cũ,xbmc các bản 12,13; acc vip,thường thử cả; factory reset rồi thử lại cũng ko được)
Bác nào help giúp!
Chỉ xem được hdplay, còn fshare thì toàn báo lỗi " one or more items failed...."

tan123147

Bác Trung giúp dùm:
Tôi đang xài Minix X7, XBMC, HDRepo rất tốt, xem phim cùng acc Vip Fshare thì rất OK.
Tuy nhiên, trong HDRepo: sau khi Search được thư mục phim cần xem trên Fshare và chọn "Add to Favourites". (Ví dụ phim: "Bác sĩ đa tài" lúc các bác trên hdvietnam.com mói up được 10/20 tập) thì chỉ xem được số tập của folder lúc Add thôi. Khi số tập phim trên Folder của Fshare được up thêm thì mục Favourites đó không có các tập phim vừa tăng, dù có xóa Favourites cũ, search mới, Add Favourites cũng vậy! (Ví dụ: khi hdvietnam.com Up thêm 10 tập cuối của phim "Bác sĩ đa tài" thi khi Search trên HDRepo cũng chi hiển thị có 10 tập đầu thôi!)

Điển hình như Điềm Kim Thắng Thủ, trên đây có bác up full hết rồi...mà trong folder Hdrepo chỉ có 12 ep đầu thôi @@...Hay là chưa cập nhật...

hungmh80

Active Member

Bác Trung43 khi nào có thời gian rỗi xem lại cái phần xem phim qua up.4share và vụ lấy sub trên Subscene.com bác nhé . trên AB ko thể xem đc up.4share , nó toàn báo lỗi .

Hướng dẫn tạo thư viện riêng của bạn

Dựa trên gợi ý của bạn trungladykillah tại post này, mình nâng cấp HDrepo v2.6 để hỗ trợ tạo thư viện riêng dễ dàng hơn cũng như fanart đẹp, trailer đầy đủ. Hạn chế là chưa hỗ trợ plot tiếng việt và TVShow chưa chuẩn.

Hình ảnh thử viện của bạn như sau:

Add cả thư mục phim hoạt hình 119 files

Ngoài ra các bạn có thể sử dụng phần mềm Ember Media Manager để lấy fanart cũng như các thông tin về film, có thể sử dụng trong XBMC. Bạn cần vào settings\File System, add thêm '.strm'
Các bác cho e hỏi,e tạo được thử viện rùi mà nó không được đẹp như của chủ thớt làm,của e nó hiện ra tên từng phim kích vô thì nó mới có hình,h mình muốn tạo được màn hình của thư viện như của chủ thớt,nó hiện ra từng poster của phim,rui chọn phim thì nó có infio thì làm như thế nào các bác,có bác nào biết chỉ e với

socolavn95

Có cái mũi tên bên tay trái đó, bác ấn hàng trên cùng cho nó ra Fanart là đc như vậy :D. Ko thì lúc dùng scrapper nó tạo cái mục mới là Movie giữa mục Video với Music đó, nó tự đc như vậy luôn

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Có cái mũi tên bên tay trái đó, bác ấn hàng trên cùng cho nó ra Fanart là đc như vậy :D. Ko thì lúc dùng scrapper nó tạo cái mục mới là Movie giữa mục Video với Music đó, nó tự đc như vậy luôn

Lúc tạo thư mục không chọn cho nó san movie The database thì cũng không hiện được đâu bác.

thank 2 bác nha e làm đc rồi,có bác nào xaai bản 13.1 load đcsub k vây.sao e add 2 cái subcen và opensub thì k load đc sub vậy các bác.có cách nào fix đc k e xài bản dành cho pc

LUC QUYET CHIEN

Active Member

thank 2 bác nha e làm đc rồi,có bác nào xaai bản 13.1 load đcsub k vây.sao e add 2 cái subcen và opensub thì k load đc sub vậy các bác.có cách nào fix đc k e xài bản dành cho pc

subscen đang bị lỗi gì ấy. Còn opensub thì hầu như toàn tiếng anh

Bên trên