Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

hangphuoctru

Well-Known Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Cho mình hỏi từ khi mình dùng XBMC 13 alpha cho cái ZTV thì cái vụ tiếng và hình không đi chung ko xảy ra. Tuy nhiên từ khi mình nâng cấp cái XBMC lên 13.2 Gotham bản Release thì luôn luôn có tình trạng hình không đi đôi với tiếng. Thậm chí hình ảnh qua 1 đoạn khoảng 5s rồi mới có tiếng nói về cái đoạn đó. Không biết cao thủ nào ra tay giúp cái zụ này với. Mình dùng ZTV nhé.

thunguyenminh

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Cho mình hỏi từ khi mình dùng XBMC 13 alpha cho cái ZTV thì cái vụ tiếng và hình không đi chung ko xảy ra. Tuy nhiên từ khi mình nâng cấp cái XBMC lên 13.2 Gotham bản Release thì luôn luôn có tình trạng hình không đi đôi với tiếng. Thậm chí hình ảnh qua 1 đoạn khoảng 5s rồi mới có tiếng nói về cái đoạn đó. Không biết cao thủ nào ra tay giúp cái zụ này với. Mình dùng ZTV nhé.

Trong câu hỏi của bạn đã có câu trả lời rồi. Roll back về bản 13 alpha đi ... hoặc cài thử bản 13.1 stable .
Còn nếu nhất quyết sài 13.2 thì Trong menu Sound khi bạn đang play phim hay live tv channel. Bạn có thể tìm được phần Offset. Đây là chức năng để bạn tự cân chỉnh lại hình và tiếng. Offset cho âm thanh nhanh hơn hay chậm lại để đợi hình cho khớp hoàn toàn có thể làm được/

Các anh cho em hỏi vấn đề với cái live TV với , em không biết nó bị sao
Em đã làm theo bài hướng dẫn :http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/896307-toi-uu-hoa-xbmc-tren-android.html
1.Mở XBMC > SYSTEM > Settings > LIVE TV > General > Chọn Enabled > OK

2.Một bảng mới hiện lên ta chọn PVR IPTV Simple Client > của em có 1 bảng mới hiện ra nhưng lại ko có IPRV cilent tv , sau đó em đã vào system > setting > add on > all addon > thấy có add on PVR cilent nhưng em ấn install thì nó lại không cài đặt được , ấn xong để 1 lúc nó vấn y nguyên thế

Em dùng android box avt1200 , các anh chỉ cho em với , không install được pvr cilent thì ko dùng được live TV :(

Em có 2 list kênh liveTv của 2 bác vanninhthuan và bác LUC QUYET CHIEN , em muốn nhập 2 list kênh đấy vào làm 1 list thì em phải làm như nào ạ . Em đã download 2 list kênh của 2 bác đó về và để trong ổ đĩa , nhưng khi xem thì chỉ chọn được 1 list

Chỉnh sửa lần cuối:

quangtl

Member

Các Bác cho E hỏi HD4share dùng Acc TK FUNNY của Viettel (10.000 or 15.000đ/tháng được không các Bác, hay là phải mua Acc VIPP: 15.000/3ngày ?) Bác nào thử rồi cho E biết với, Cám ơn !

nnld218

Cho em hỏi cái xbmc mới trên ios thì tìm subtitle ở đâu , em ko thấy giống trong ảnh , và sao em dùng mà hay cứ bị out ra

hungmh80

Active Member

Các anh cho em hỏi vấn đề với cái live TV với , em không biết nó bị sao
Em đã làm theo bài hướng dẫn :http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/896307-toi-uu-hoa-xbmc-tren-android.html
1.Mở XBMC > SYSTEM > Settings > LIVE TV > General > Chọn Enabled > OK

2.Một bảng mới hiện lên ta chọn PVR IPTV Simple Client > của em có 1 bảng mới hiện ra nhưng lại ko có IPRV cilent tv , sau đó em đã vào system > setting > add on > all addon > thấy có add on PVR cilent nhưng em ấn install thì nó lại không cài đặt được , ấn xong để 1 lúc nó vấn y nguyên thế

Em dùng android box avt1200 , các anh chỉ cho em với , không install được pvr cilent thì ko dùng được live TV :(

Em có 2 list kênh liveTv của 2 bác vanninhthuan và bác LUC QUYET CHIEN , em muốn nhập 2 list kênh đấy vào làm 1 list thì em phải làm như nào ạ . Em đã download 2 list kênh của 2 bác đó về và để trong ổ đĩa , nhưng khi xem thì chỉ chọn được 1 list

cài bản xbmc khác đi nhé . Bản 13... trở lên.

huunghi09

Member

cám ơn bác Trung đã sửa 4share . nhưng sao HDrepo(fshare) ko xem được nữa vậy bác ~X(

cài bản xbmc khác đi nhé . Bản 13... trở lên.

Mình dùng bản 13.2 Gotham đây bác ơi :( , lỗi như hình dưới , enabled Live Tv nhưng lại ko thấy PVR cilent , mình tìm lại trong all addon có PVR cilent nhưng lại ko install dc , ấn install nó vẫn nguyên đấy :(

hungmh80

Active Member

Mình dùng bản 13.2 Gotham đây bác ơi :( , lỗi như hình dưới , enabled Live Tv nhưng lại ko thấy PVR cilent , mình tìm lại trong all addon có PVR cilent nhưng lại ko install dc , ấn install nó vẫn nguyên đấy :(

gỡ bản đấy ra , cài bản này vào chắc chắn là được nhé : http://www.geniatech.com/down-eng/androidtvbox/xbmcapp-13.1-mx-4.4-20140711.zip

Bản xbmc này nó dành riêng cho các Ab chạy chip Amlogic đấy .

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanks bác , em gỡ ra cài lại thì chạy ok rồi :)

bác có link addon P2P không bác , em gỡ xbmc ra cài lại bây h không thấy cái P2p đâu nữa

hiruyuyu

Member

Bác mở 2 file đó trên pc = notepad++ rồi chọn dòng code các kênh bác thích của file này copy sang file kia. Save lại và copy sang AB

hangphuoctru

Well-Known Member

Trong câu hỏi của bạn đã có câu trả lời rồi. Roll back về bản 13 alpha đi ... hoặc cài thử bản 13.1 stable .
Còn nếu nhất quyết sài 13.2 thì Trong menu Sound khi bạn đang play phim hay live tv channel. Bạn có thể tìm được phần Offset. Đây là chức năng để bạn tự cân chỉnh lại hình và tiếng. Offset cho âm thanh nhanh hơn hay chậm lại để đợi hình cho khớp hoàn toàn có thể làm được/
Mình muốn nâng cấp XBMC bản mới để ít lỗi chứ bản alpha lỗi treo máy hoài. Mình cũng thử chế độ offset của phần sound nhưng ko có tác dụng.

hungmh80

Active Member

Em cài xong ngon lành rồi , nhưng vào sao P2p không thấy kênh nào bác ơi , hình như còn thiếu cái plugin gì gì đó thì phải :)
Phải không bác, nếu bác có share em luôn nhé
Thanks alot !

làm theo hướng dẫn nhé : http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/892259-android-box-sau-anh-hao-quang-30.html

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

thì nó phát video trên xbmc luôn mà , link đấy là link sopcast , nó không chạy qua Vlc player như hồi trước xem máy tính mà giờ nó chạy trên xbmc thôi , nhưng tốt hơn nhiều .

Sao của em nó mở bằng spocast nhỉ,gỡ app spocast thì bấm vào link thì nó không chạy gì cả?

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Sao của em nó mở bằng spocast nhỉ,gỡ app spocast thì bấm vào link thì nó không chạy gì cả?
Cái này mình nghĩ là do con AB của bạn dùng XBMC chưa tối ưu. Mình có 2 con AB, cấu hình đủ kiểu rồi mà một con thì nó play bằng XBMC, một con thì play bằng sopcast. Khổ nỗi con play bằng XBMC cấu hình lại yếu hơn nên các link nặng nó lag, con kia 2G ram, lỏi tứ thì play bằng sopcast nên các link nặng nó cũng lag.

Bên trên