Xem IPTV với TP-Link WR740N chạy OpenWRT

taductam

Ðề: Xem IPTV với TP-Link WR740N chạy OpenWRT

Không tạch được đâu mà bác lo :))
Có điều sang DD xanh thì không quay về FW gốc của Buffalo nữa.

@tienthanhbk em đang hóng cái IPTV của bác đây. Không hiểu sao em thử các kiểu bằng VLC, PS3, Xbox, Dune xem rất ngon cứ cái Android Minix X5 là bị trễ tiếng.

Em vừa up thành công xong. Em cũng restore xong cái file của bác tienthanhbk nhưng bác nói cụ thể hơn phần đổi IP được không?
P/S: Theo em biết thì vẫn quay về firmware gốc được. Em đã từng thí nghiệm thành công trên con TP-Link WR741ND rồi.

tienthanhbk

Well-Known Member

Không tạch được đâu mà bác lo :))
Có điều sang DD xanh thì không quay về FW gốc của Buffalo nữa.

@tienthanhbk em đang hóng cái IPTV của bác đây. Không hiểu sao em thử các kiểu bằng VLC, PS3, Xbox, Dune xem rất ngon cứ cái Android Minix X5 là bị trễ tiếng.

Bị trễ tiếng có thể do giải mã phần cứng với luồng streaming trực tiếp trên X5 không tốt, thường nó liên quan tới buffer
, mình cũng thử trên các AB khác nhau cũng có con hình tiếng ko đồng bộ.

Cái ứng dụng bác chờ tí nhé.

tienthanhbk

Well-Known Member

Em vừa up thành công xong. Em cũng restore xong cái file của bác tienthanhbk nhưng bác nói cụ thể hơn phần đổi IP được không?
P/S: Theo em biết thì vẫn quay về firmware gốc được. Em đã từng thí nghiệm thành công trên con TP-Link WR741ND rồi.

Trên PC bác đặt :

Subnet mask : 255.255.255.0
Gateway : 192.168.2.100

Sau đó mở trình duyêt truy cập vào 192.168.2.100
Username/Pass: root/home
Nếu bác muốn đổi ip của router cho phù hợp với mạng lan nhà bác thì vào mục Setup > Local Ip Address đổi lại,ví dụ đổi thành 192.168.1.100
Sau đó vài Administration > Command , rồi nhấn Edit, tìm chỗ nào có 192.168.2.100 đổi thàng 192.168.1.100 . Nhấn Save Startup. Boot lại router.
Đổi lại IP của PC về địa chỉ lan nhà bác (192.168.1.xxx)
Từ giờ muốn truy nhập vào router , từ pc bất kỳ trong mạng bác truy cập vào 192.168.1.100 nhé.

Trong list IPTV , linkphải có dạng
http:// 192.168.1.100:86/rtp/232.84.1.xxx : port (với MyTV)
hoặc
http:// 192.168.1.100:86/udp/239.9.1.xxx : 5500 (với SaigonTV, LamsonTV....)

tienthanhbk

Well-Known Member

Ưng dụng IPTV đã thay đổi kích cỡ icon kênh to hơn cho phù hợp với màn hình TV, phù hợp cài đặt trên AB.

https://www.mediafire.com/?dxuvy865tkcfp2k

Chỉnh sửa lần cuối:

tienthanhbk

Well-Known Member

.............................

Chỉnh sửa lần cuối:

apache9

Member

Bác bbforever33 và bác tienthanhbk (2 bác hướng dẫn chạy OpenWrt/DD-Wrt) đều có những hướng dẫn chạy IPTV với OpenWrt tương tự nhau, và kết quả đều chạy tốt. Tuy nhiên, có một vài điểm rất khác nhau. Hai bác có thể làm ơn cho em biết lý do:

1. Bác bbforever33 không yêu cầu dùng 2 cáp (chỉ cần một cáp cho cả Internet và IPTV). Còn bác tienthanhbk lại hướng dẫn một cáp cho Internet (cắm cổng WAN), một cáp cho IPTV (cắm cổng LAN) của router.
  2. Theo bác tienthanhbk, cần phải tạo một IPTV_INTERFACE để chạy IPTV, còn bác bbforever33 thì không cần.
  3. Khi cấu hình udpxy, bác bbforever33 dùng thông số OPTIONS="-T -S -p 4022 -M 120 -B 1Mb" còn bác tienthanhbk lại dùng IGMP_OPTS="-p 4022 -a 192.168.1.1 -m 192.168.1.1"

taductam

Vậy cứ cổng WAN mà chơi thôi. Thêm nữa là bác phải mở DHCP trên Router lên để PC có thể nhận IP động

Em căm trực tiếp từ convert quang vào cổng WAN, để chế độ PPPoe, nhập thông số nhà mạng, gọi lên tổng đài set lại địa chỉ MAC rồi mà vẫn chịu. :(

taductam

Vậy là do router của bác hoặc nhà mạng rồi. PPPoE đơn giản mà, đúng là nó chạy thôi
Em lắp lại cái router cũ lấy 1 cổng LAN cắm vào WAN của AG300H thì vẫn chạy ào ào. Chả nhẽ đen đến mức hỏng chế độ PPPoe. :))

manhthang

Huyền Thoại

Em cài thử cái IPTV của bác tienthanhbk nhưng chưa rõ nó hoạt động thế nào. Cái này add playlist như như VLC hả bác?
Vì em tìm mãi không thấy cái list IPTV từ router như thằng BubbleUPnP.

tienthanhbk

Well-Known Member

Em cài thử cái IPTV của bác tienthanhbk nhưng chưa rõ nó hoạt động thế nào. Cái này add playlist như như VLC hả bác?
Vì em tìm mãi không thấy cái list IPTV từ router như thằng BubbleUPnP.

VLC bản mới nhất hình như ko tương thích, bác mở playlist cho tiện.
Thực ra cài cái này có 2 phần : udpxy và UPnP
Udpxy phải có là đương nhiên
uPnP thực ra chỉ phục vụ cho những thiết bị không thể mở playlist dạng .m3u như TV, HDP...

Mình ở nhà uPnP chỉ để phục vụ cho HDP (thực ra cũng ko thường xuyên), còn các thiết bị còn lại mình dùng ứng dụng IPTV vừa đẹp vừa tiện lợi.

hoatienii

Member

Do đường truyền của bác không chịu nổi thôi chứ thực ra công việc của Router khá nhẹ nhàng so với khả năng của nó.
Bác dùng ứng dụng IPTV nhìn nó rất Pro, có thể thêm icon cho từng kênh rất đẹp và trực quan. Để lát nữa mình send bản IPTV do mình modify cho phù hợp với màn hình TV (icon kênh to hơn).

Sao lại có những Icon đẹp thế, của router của mình là wr740n có làm được như vậy ko nhĩ

tethien

Active Member

Bác cho em xin luôn file m3u của bác được không, dãy IP tuy khác nhưng em tham khảo và lấy icon.

Đúng rồi. Bác cho em xin luôn mấy file m3u + mấy file icon của bác được không ? Mấy cái icon đẹp quá.

tienthanhbk

Well-Known Member

Cái list m3u của mình nó cũng chỉ như các m3u khác thôi, đơn giản chỉ có link và tên kênh, ko có icon.
Nếu muốn thêm icon kênh, các bác xóa hết nội dung trong thư mục \sdcard\Android\data\ru.iptvremote.adnroid.iptv\cache\image\ , sau đó chép icon của các bác vào . Done.

manhthang

Huyền Thoại

Ra là vậy. MyTV HN nhiều kênh HD ngon quá chả bù với HP ít hơn gần chục kênh hay.
Bác cho em xin mấy file icon nhé, em tìm 1 lúc nhưng nhiều kênh khó kiếm logo quá.

manhthang

Huyền Thoại

Ra là vậy. MyTV HN nhiều kênh HD ngon quá chả bù với HP ít hơn gần chục kênh hay.
Bác cho em xin mấy file icon nhé, em tìm 1 lúc nhưng nhiều kênh khó kiếm logo quá.

Bên trên