Xem phim 3D trên máy tính (PC)?

njght

Ðề: Xem phim 3D trên máy tính (PC)?

Thấy có ích. muốn hỏi thêm các bạn vậy xem 3D trên màn chiếu là các loại kính xanh đỏ, vvv.... hả, hay phải xem bằng kính chuyên dụng tùy loại phim
Xem = 1 trong 2 loại là dc... nhưng đeo lại chuyên dụng thì đem lại cảm giác thoải mái hơn cho người sử dụng :)

nkduy

rắc rối quá, túm váy lại em muốn hỏi là tv ko hỗ trợ 3d + đầu phát 3d thì có xem 3d được ko? được thì dùng kính nào? phim phải là phim 3d hay phim nào cũng được?

xem 3D kính đểu làm j , hỏng mắt nhanh bổ béo j mà ham
nếu có cặp kính 1tr+ samsung hay sony thì hãy xem :(

DaiNguyenSoai

rắc rối quá, túm váy lại em muốn hỏi là tv ko hỗ trợ 3d + đầu phát 3d thì có xem 3d được ko? được thì dùng kính nào? phim phải là phim 3d hay phim nào cũng được?

kính thưa bác là không đc. nếu đầu phát hd thì cần phải có TV 3d và kính 3D cùng hãng với TV mới xem đc. phim thì phải là phim 3d bác ah

kyoshjro90

cho e xin ké 1 câu hỏi nhé

Có bác nào dùng tivi LG 3D không? Cái loại mà kính xài bằng pin ấy nha. Nếu em dùng máy tính kết nối qua cáp HDMi thì có thể coi phim bằng kính đó được không? Mà phim 3D side by side có thể coi free online ở web nào vậy? Bác nào biết chỉ giúp nha

phuongkts

Member

Sau khi nghien cứu sơ bộ mình có vài ý dể cơ bản như sau ( đừng ném gạch nhen, dùng cho người mới hiểu và dể hiểu) :
- Coi 3d bằng hình thức nào củng được chủ yếu là có độ sâu phụ thuộc các vật 3d như : TV, máy chiếu, CPU, HD, dây HDMI.....
- Xem 3D từ máy chiếu. Có nhiều công nghệ 3D khác nhau và mỗi công nghệ sử dụng một loại kính 3D tương ứng, tuy nhiên 2 công nghệ 3D được sử dụng chủ yếu là công nghệ 3D phân cực (Polarised) hai máy chiếu ra 3D dạng side by side kính như tivi LG thụ động (rẻ); và công nghệ màn trập (LCD Shutter) ở máy chiếu có ghi 3D DLP, kính chuyên dùng có pin(mắc).
- Xem 3D từ máy tính: Các phần mềm hỗ trợ xem 3D trên máy tính: Cyberlink Power DVD 10 Mark II hỗ trợ xem Blu-ray 3D và chuyển đổi nội dung 2D thành 3D. Hai phần mềm nVidia 3D Vision Video Player, Stereoscopic Player hỗ trợ khá nhiều định dạng 3D (Monoscopic, Interlaced, Side by Side, Over/Under, Multi-View, SIS Attachment)...
- Xem từ tv nếu ko có hổ trợ 3D thì từ vi tính qua phần mền thường xem Monoscopi ( kính màu: xanh đỏ..), hoặc chuyển qua Side by side nếu có kính phù hợp.
Nói chung mua cái tv 3d xem là sâu, rỏ, gọn . Hihi nếu sang hơn thì sắm bộ máy chiếu 3D, Hd, âm thanh, máy tính, màn chiếu, phòng ốc.....

kyoshjro90

Re: Ðề: Xem phim 3D trên máy tính (PC)?

Sau khi nghien cứu sơ bộ mình có vài ý dể cơ bản như sau ( đừng ném gạch nhen, dùng cho người mới hiểu và dể hiểu) :
- Coi 3d bằng hình thức nào củng được chủ yếu là có độ sâu phụ thuộc các vật 3d như : TV, máy chiếu, CPU, HD, dây HDMI.....
- Xem 3D từ máy chiếu. Có nhiều công nghệ 3D khác nhau và mỗi công nghệ sử dụng một loại kính 3D tương ứng, tuy nhiên 2 công nghệ 3D được sử dụng chủ yếu là công nghệ 3D phân cực (Polarised) hai máy chiếu ra 3D dạng side by side kính như tivi LG thụ động (rẻ); và công nghệ màn trập (LCD Shutter) ở máy chiếu có ghi 3D DLP, kính chuyên dùng có pin(mắc).
- Xem 3D từ máy tính: Các phần mềm hỗ trợ xem 3D trên máy tính: Cyberlink Power DVD 10 Mark II hỗ trợ xem Blu-ray 3D và chuyển đổi nội dung 2D thành 3D. Hai phần mềm nVidia 3D Vision Video Player, Stereoscopic Player hỗ trợ khá nhiều định dạng 3D (Monoscopic, Interlaced, Side by Side, Over/Under, Multi-View, SIS Attachment)...
- Xem từ tv nếu ko có hổ trợ 3D thì từ vi tính qua phần mền thường xem Monoscopi ( kính màu: xanh đỏ..), hoặc chuyển qua Side by side nếu có kính phù hợp.
Nói chung mua cái tv 3d xem là sâu, rỏ, gọn . Hihi nếu sang hơn thì sắm bộ máy chiếu 3D, Hd, âm thanh, máy tính, màn chiếu, phòng ốc.....

Vậy bác cho hỏi là nếu dùng Lap mà xem trên tivi bằng HDMi, nhưng khi chuyển qua bên tivi thì nó mất chức năng side by side thì làm sao??? Tại tivi nhà em sử dụng loại kính có pin của LG, mua tivi gần 4,5 tháng mà chả bao giờ xem 3D cả =.="

Ðề: Re: Ðề: Xem phim 3D trên máy tính (PC)?

HDMI trên PC của bạn là 1.3 hay 1.4?
Mình nhớ là 1.4 nó mới support cho 3D.
Ngay cả những HDP hiện tại cũng phải 1.4 mới chơi được 3D, thuộc những dòng cao cấp.

*To sonytn: Mình có check qua con GT430 của bạn, phiên bản mình xem trên newegg thuộc SPARKLE, có support HDMI 1.4a nên khi bạn cắm sang TV thì chỉ việc chỉnh trên TV và mang kính vào thưởng thức thôi.

Bạn ơi, máy mình HP Probook 4540s, core i5-3210M, Card HD 4000/ ATI 7650 --> có hỗ trợ HDMI 1.4 và 1.4a để xem 3D không bạn?

daid5h4

kết nối bình thường qua hdmi là xem dc mà. lúc đầu nhà tui xem hơi mờ và không full màn hình nhưng cập nhật lại cái ATI của máy tính cái là full màn hình lun.

boysaurang

mình đang cần 1 bộ phim cực hài (HD càng tốt) anh em nào có phim nào xem cực hài không share mình với
có link tải càng tốt! tks!

đúng vậy 1.3 vẫn chơi được 3D, vẫn dùng remote của tv để chuyển sang chế độ 3d là ok

songxanh683

TV của bác cũng phải 3D nữa, và có kính để xem 3D

trannguyenhien

Active Member

Vậy bác cho hỏi là nếu dùng Lap mà xem trên tivi bằng HDMi, nhưng khi chuyển qua bên tivi thì nó mất chức năng side by side thì làm sao??? Tại tivi nhà em sử dụng loại kính có pin của LG, mua tivi gần 4,5 tháng mà chả bao giờ xem 3D cả =.="

hình như LG chỉ sản xuất tivi 3D thụ động kính không pin thôi chứ nhỉ;)

Bên trên