Xem phim với Huge Center (Center Khủng)

leepham

Well-Known Member
Ðề: Re: Xem phim với Huge Center (Center Khủng)

Con này chỉ dài thôi chứ chưa khủng lắm bác ạ, nếu nói vừa to vừa dài thì mấy con Paradigm C5 mới kinh.

Height, Width, Depth 24.1 cm x 95.3 cm x 44.4 cm
Nặng ~37kg con này kinh thật :D
chưa bằng con B&W HTM1D nặng cả 100kg

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Height, Width, Depth 24.1 cm x 95.3 cm x 44.4 cm
Nặng ~37kg con này kinh thật :D
chưa bằng con B&W HTM1D nặng cả 100kg

Center khủng mà bác leepham hay nói nè
[/QUOTE]

Còn cao thủ này chơi mới ghê nè

attachment.php4

Ðề: Xem phim với Huge Center (Center Khủng)

E khoái mấy e center klipsch ultra thx ấy. Trông rất chuyên nghiệp, lắp sau màn chiếu được ấy. Ko biết ở hn có bác nào chơi ko? Mấy e bose nhỏ nhỏ sao e nhìn rất có cảm tình mặc dù chưa nghe lần nào. Đợt trước còn tí rước e bose Am 15 iii về xem phim. Mấy e center bw htm1d thì là ước mơ vượt quá tầm tay rồi hix

vvatuan

Cùng ý tưởng, to và phải ngầu nữa.

blurayiso

nhìn cả bộ dàn, chói mắt nhất là em center... ^^
đặt center như vậy có làm bác khó chịu khi xem phim k?

pkhaudio

Active Member

BOOKSHELF LOD HS-F6,NOT CENTER SPEAKER???????

It' not center speaker, nhưng nó có thiết kế tương tự như những loa center (hình thức), đặt làm loa Center quá OK. Còn âm thanh thì vượt những loa center bé bé, con con ("tướng tá" nhỏ hơn so nới nó) mà các bác vẫn dùng, .... mà lại rẻ nữa bác àh

Theo mình thì loa Center hay Bookself (Font, Sur) thì chỉ khác nhau về thiết kế hình dáng đặt ngang hay để dứng mà thui. Bởi vậy một số loa nhà sản xuất dòng loa ghi hẳn là LCR (dùng Center hay font, Sur đều được) đó bác

Có bác cũng là Đại Ka audio đến xem rùi phán: Loa center có thiết kế riêng (về chất âm) làm lộ ra tiếng trung (khác với Bookshelf) => ý kiến cá nhân thì E ko bàn, nếu là ý kiến của các nhà sản xuất (hãng) thì E xin biếu ko cái loa :D (trị giá cái loa ko bao nhiêu nên e mạnh miệng luôn :D )

nhìn cả bộ dàn, chói mắt nhất là em center... ^^
đặt center như vậy có làm bác khó chịu khi xem phim k?

Cái Center mình để đâu có khuất tầm nhìn trọn khung cái Tivi đâu bác, ko cản trở tầm nhìn nên ko có gì là khó chịu

roughsoul

Member

Con Center này của bác chủ mà bác blurayiso bình là chói mắt thì em cũng chịu. Tổng thể bài trí quá hài hòa, chưa kể thiết bị quá chất. Em xem phim cũng thích cái Center nó phải hoành tráng cả công lực lẫn hình thức. Trông be bé, tiếng eo éo là em ghét rồi.

Buratino2002

Em sợ cái hệ thống của bác hơi bị... chóe. Cái sàn lúc nào tiện bác phủ cho một lớp thảm được không nhẩy?

pkhaudio

Active Member

Em sợ cái hệ thống của bác hơi bị... chóe. Cái sàn lúc nào tiện bác phủ cho một lớp thảm được không nhẩy?

Lót sàn bằng thảm thì nghe nhạc xem phim còn gì bằng. Tuy nhiên Thảm thì vệ sinh cực hơn => đang nghiên cứu

mua luôn hai cặp loa front giống nhau rồi tach 1 chiếc ra làm center và 1c làm center back xem có phê không bác nhé

audileman2

theo như chút hiểu biết thì cặp loa JBL Nghe nhạc Rap,Dance thì hay hơn.

H 9999

Active Member

loa center to nhưng rec phải gấu nữa đánh mới hết chất của nó đc ! nhiều khi to cũng chưa chắc đã hay hơn cái nhỏ hơn ! quan trọng nhất vẫn là chất âm ! còn to thì trưng bày đẹp nhìn đập vào mắt luôn ! nhưng bác để cái tivi lên thế liệu có ảnh hưởng gì không ? loa có phải là loa làm giảm nhiễu từ trường ra bên ngoài chưa ? chứ nhiều a chị để loa thế xong 1 thời gian màu mè ti vi nhạt nhòa ! bác chia sẻ cho thêm tí thông tin của em CENTER này đi bác !
theo ngu ý của em thì tất cả dàn loa phải tương đồng sức mạnh với nhau từ 1 ( HOẶC 2 LOA SUB ) rồi đến các loa fronts, sur...front heights sur back...v.v.. phải tương đồng thì nghe sẽ hay hơn phải ko các bác ! e cũng dc nghe mấy con CENTER to mà theo em thì em cũng goi chúng nó như bác là CENTER KHỦNG ! nghe hay thật ! đường kính 2 loa bass trong thùng CENTER nó cũng 26 cm ! loa nó nặng 48.5 kgs, công suất 500 w ! 1 mình nó phải cho 1 em monoblock kéo

Technische Daten:

Typ: 3-Wege
Prinzip: Druckkammer/Bassreflex
Nenn-/Musikbelastbarkeit (W): 300/500 W
Übertragungsbereich (Hz): 25...65.000 Hz
Übergangsfrequenz (Hz): 260/3.000 Hz
Wirkungsgrad (dB/1W/1m): 90 dB
Für Verstärker (Ohm): 4...8
Hochtöner: Aluminium Bändchen
Mitteltöner: 170 mm Ø ALTIMA®
Tieftöner: 2x260 mm Ø ALTIMA®
Maße (H x B x T) in cm: 38,5 x 80 x 43,75 cm
Gewicht in kg: 48,50 kg

em chỉ góp vui cùng anh em ko có ý ném đá nhé ! chúc cả nhà 1 ngày mới vui vẻ !

Hai Scm

Active Member
mua luôn hai cặp loa front giống nhau rồi tach 1 chiếc ra làm center và 1c làm center back xem có phê không bác nhé

Lấy loa front làm center có cần canh con nào xử lý dải âm của giọng nói tốt không bác (em nghe nói từ 1kHz đến 3-4kHz từ giọng nam tram đến giọng nữ cao)

H 9999

Active Member

Lấy loa front làm center có cần canh con nào xử lý dải âm của giọng nói tốt không bác (em nghe nói từ 1kHz đến 3-4kHz từ giọng nam tram đến giọng nữ cao)

người ta đã nghiên cứu và sản xuất chế tạo ra loa chuyên dùng !ý em nói là loa center ! vừa hình thức..và cũng quan trọng là chất...thì tại sao mình lại cứ muốn làm cái gì đó khác với sự dày công nghiên cứu của các chuyên gia nhỉ ?!!!! tại sao mình ko tận hưởng những thành quả của họ mang lại...... phải ko bác ! nhiều khi tính tò mò hay là sự muốn chinh phục khám phá của mỗi người lại làm hao tiền tốn của mất thời gian phải ko bác ?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Xem phim với Huge Center (Center Khủng)

người ta đã nghiên cứu và sản xuất chế tạo ra loa chuyên dùng !ý em nói là loa center ! vừa hình thức..và cũng quan trọng là chất...thì tại sao mình lại cứ muốn làm cái gì đó khác với sự dày công nghiên cứu của các chuyên gia nhỉ ?!!!! tại sao mình ko tận hưởng những thành quả của họ mang lại...... phải ko bác ! nhiều khi tính tò mò hay là sự muốn chinh phục khám phá của mỗi người lại làm hao tiền tốn của mất thời gian phải ko bác ?

Nhà sản xuất có ý đồ cả rồi...

Bên trên