Xiaomi Mi box 4K, sắp bán chính thức, còn cửa nào cho các android box khác?

breaker1401

Active Member
Zidoo X6pro vs Himedia H8plus em cài FIFA 16 chơi giật tung xác. Không bằng được con Mibox 4k trong clip test của e nhé bác =))
Đến chơi Alphast 8 trên 2 con đó còn không bằng Tivi sony W800C nhé =))
Em có thực tế trải nghiệm rồi mới dám nói mà. Chứ có phán bừa hay hình như hình nhiếc đâu =))

Lucky76

Well-Known Member
Zidoo X6pro vs Himedia H8plus em cài FIFA 16 chơi giật tung xác. Không bằng được con Mibox 4k trong clip test của e nhé bác =))
Em có thực tế trải nghiệm rồi mới dám nói mà. Chứ có phán bừa hay hình như hình nhiếc đâu =))
Cùng cấu hình thì con chạy android TV lúc nào cũng mượt hơn, vì nó ko chạy đa nhiệm, các apps của nó đều tối ưu trên màn hình lớn hết. Điển hình là mấy con Sony W800c,d dòng Xy000c,d chạy đều mượt mặc dù cấu hình nó ko mạnh lắm, RAM từ 1.5GB như Sony W800c ---> Nên con mibox 4k này chạy mượt hơn mấy con kia cũng là bình thường.

breaker1401

Active Member
Cùng cấu hình thì con chạy android TV lúc nào cũng mượt hơn, vì nó ko chạy đa nhiệm, các apps của nó đều tối ưu trên màn hình lớn hết. Điển hình là mấy con Sony W800c,d dòng Xy000c,d chạy đều mượt mặc dù cấu hình nó ko mạnh lắm, RAM từ 1.5GB như Sony W800c ---> Nên con mibox 4k này chạy mượt hơn mấy con kia cũng là bình thường.
Đang mong chờ sang 2017 nó update Android 7.0 chạy đa nhiệm như con Nexus Player không biết còn mượt nữa không hxhx

thanhcdth

Active Member
Giờ mới xem clip fifa 16 của bác, công nhận nó chạy mượt hơn fifa 16 trên android box :), hình như nó vẫn còn lag nhẹ? Do xem bằng trình duyệt trên dt nên còn xíu!

Nói chung con là quá ngon, cpu rk3368 thì chịu rồi!

babyworm

Well-Known Member
Con Enybox EM92 chip S912, RAM GB điểm antutu 39.000+
Chơi Alsphas va Fifa mượt, vào game rất nhanh

HNT24681

Well-Known Member
W800C RAM 2GB bác ợ :D

HNT24681

Well-Known Member
Nhơs có 1.5 gb mà bác
Đây là bảng so sánh cấu hình và hiệu năng của W800C với một số android box

Để tìm hiểu cấu hình chi tiết mời tham khảo ở đây: https://tinhte.vn/threads/sony-dung-chip-xu-ly-gi-trong-cac-tv-chay-android-tv.2524755/

bazokaster

Em vừa lấy em này các bác ạ. Đặt ship walmart về VN hết 2tr231. Xài khá ok, mọi thứ chạy mượt mà. Em nghĩ bây giờ đầu tư em này là hợp lý các bác ạ, Được google hỗ trợ cập nhật phần mềm thường xuyên và không có phần mềm rác của Xiaomi. P/s: con này có optical các bác nhé (chung với cổng 3,5 luôn).

pro2740

Active Member
Em vừa lấy em này các bác ạ. Đặt ship walmart về VN hết 2tr231. Xài khá ok, mọi thứ chạy mượt mà. Em nghĩ bây giờ đầu tư em này là hợp lý các bác ạ, Được google hỗ trợ cập nhật phần mềm thường xuyên và không có phần mềm rác của Xiaomi. P/s: con này có optical các bác nhé (chung với cổng 3,5 luôn).

lỡ có vấn đề trục trặc cần bảo hành thì sao bác ? mình ship lại cho nó để nó bảo hành hả

kenhoa

con này là sản phẩm đi đêm giữa google và xiaomi nên ai hiểu biết công nghệ thì nó hoàn toàn khác biệt so với các AB TQ đang bán trên thị trường rồi

bazokaster

lỡ có vấn đề trục trặc cần bảo hành thì sao bác ? mình ship lại cho nó để nó bảo hành hả
Em nghĩ mặc dù hàng Xiaomi nhưng bán riêng thị trường nội địa Mỹ và được Google đảm bảo bằng HĐH Android Tv chuyên biệt, cập nhật từ server google nên khả năng trục trặc của nó là khá thấp. Có lẽ em cũng sẽ không vọc vạch root riếc gì nên chắc là không sao đâu.

hainam1982

Well-Known Member
con này bao giờ về đến Việt Nam thế các bác, thấy bảo là trong tháng mà

nsnhd

Well-Known Member
Giá đội lên hơn 40% hả bác ?

Bên trên