Xin các bác tư vấn cho em vụ dây loa !

Vtau

Ðề: Xin các bác tư vấn cho em vụ dây loa !

Hôm trước em mượn thử cặp dây của "dân nhà giàu" (nghe nói mắc lắm) về ghim thử. Hay hơn không thì không rõ nhưng công nhận thấy "sướng" vì mình được dùng hàng hiệu...

H 9999

Active Member

dây loa nếu có bọc bạc chống nhiễu và suy giảm tín hiệu là tốt nhất....chắc vụ này ở viêtnam ít thấy ! với lại đấu dây chú ý + - nó cũng quan trọng đến chất lươngj âm thanh ! âm ly đời mới hiện đại nếu đấu sai dây + - thi nó báo cho mình còn ko thì vẫn kêu đươc nhưng mà giảm chất !

dungdt2

Em chỉ loại 100k/m mà cũng thấy nghe sướng và thoải mái lắm rồi bác ạ.

armybaby

Active Member

Tối em vừa nhận 1 cặp dây loa fr và 1 em optical yarbo . Chắc mai sẽ test coi sao !

armybaby

Active Member

Sau khi gắn hàng mới vô thì phần Mid và Treble có vẻ dịu đi , phần bass không ù như trước nhưng mà cũng yếu hơn thì phải. Nãy em vừa đi khênh cặp B&W 685 về để test phần phim ảnh , cả tuần vừa rồi xem phim không có SR thấy buồn buồn sao ý. Tý nữa em sẽ trốn việc về nhà để gắn em nó vào hệ thống coi sao. À nãy em qua chỗ Tiến Thành mua loa thì thấy có em MazantZ SR 7005 , trông cũng yêu ra phết. Các bác cho em hỏi là em này so với mấy em 3311 thì thế nào ạ ? Đằng nào thì cuối năm em sẽ lên nốt AVR ...rậm rạp hỏi luôn anh em từ bây giờ cho nó lành :D !

Hai Scm

Active Member
Em đang phối AVR Denon 1612, 2 loa Front nối bằng cáp Transparent. Còn Surround và Center thì dùng Monster XP, nghe rất trong, không ù....

loiruot

Well-Known Member
Em cũng hóng hớt chút cho dây loa 2ch, em tập DIY dây thì mua loại nào cho 3 dãi tách bạch ah. tầm 5000k cho dây loa và jack các bác ah!!!

quanghaith2

Well-Known Member

Hôm trước em mượn thử cặp dây của "dân nhà giàu" (nghe nói mắc lắm) về ghim thử. Hay hơn không thì không rõ nhưng công nhận thấy "sướng" vì mình được dùng hàng hiệu...

Cũng như vợ thôi bác, tắt đèn thì cái mặt xấu đẹp gì đều như nhau hết. Có điều nếu vợ đẹp thì vẫn sướng hơn.

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Xin các bác tư vấn cho em vụ dây loa !

Em cũng hóng hớt chút cho dây loa 2ch, em tập DIY dây thì mua loại nào cho 3 dãi tách bạch ah. tầm 5000k cho dây loa và jack các bác ah!!!
Chú tư vấn cho người khác đừng diy dac, giờ chú lại tính diy dây sao? trong bộ giàn nghe, mua dây hợp là khó nhất vì nó không rõ ràng. Với giá tiền chú đưa ra, theo anh thì chú mua hàng hãng đi có gì đổi chác cũng ít tốn kém. :))

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xin các bác tư vấn cho em vụ dây loa !

Chú tư vấn cho người khác đừng diy dac, giờ chú lại tính diy dây sao? trong bộ giàn nghe, mua dây hợp là khó nhất vì nó không rõ ràng. Với giá tiền chú đưa ra, theo anh thì chú mua hàng hãng đi có gì đổi chác cũng ít tốn kém. :))
Cái này là em tự diy anh ah, sau này nghĩ tới công mình bỏ ra chắc không nỡ bán đi chứ tầm 5m mà mua được dây hợp tai cũng khó, nordost red dawn 2nd ít cũng hơn 7m rồi.:">

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Xin các bác tư vấn cho em vụ dây loa !

Cái này là em tự diy anh ah, sau này nghĩ tới công mình bỏ ra chắc không nỡ bán đi chứ tầm 5m mà mua được dây hợp tai cũng khó, nordost red dawn 2nd ít cũng hơn 7m rồi.:">
Mà chú đã có cố định loa + ampli + cdp nghe 1 thời gian dài chưa? Nếu chưa thì khoan diy dây. Còn nếu đã cố định rồi, thì coi mình cẫn bổ sung dãy nào mới chọn dây chứ. Có dây nào mà hay 3 dảy đâu?

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xin các bác tư vấn cho em vụ dây loa !

Mà chú đã có cố định loa + ampli + cdp nghe 1 thời gian dài chưa? Nếu chưa thì khoan diy dây. Còn nếu đã cố định rồi, thì coi mình cẫn bổ sung dãy nào mới chọn dây chứ. Có dây nào mà hay 3 dảy đâu?

Thế em tạm ngưng dự án lại thôi:">

Bên trên