Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

Thao1975

Member
Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

bác nên cố lên con x7 bác ạ, em dùng thấy ổn, chưa vấp phải phiền hà gì.

Cám ơn bạn, kg hiểu tại sao con ATV 1200 nhà mua lại như thế, bao nhiêu người dung có sao đâu, nếu tại đường truyền thì tại sao máy tính và điện thoại vẫn chạy tốt

Thao1975

Member

bác thử X5 xem mình cũng đang do dự giữa X5 với Q5 II
Tks bạn, nếu cứ dùng thử mà kg tìm ra nguyên nhân cũng ngại lắm, mà cửa hàng họ cũng kg cho dùng thử, chả lẽ lại bảo họ test từng con một à. Khó lắm bạn ạ

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

Báo cáo các bác, sau khi xem tư vấn và tham khảo qua mạng, mình quyết định lấy con ATV 1200, nhưng test thủ chưa đến 1 ngày mình đã mang trả ( vì trước khi mua mình có hỏi là dc phép trả lại trong vòng 24h) ''cục phát wifi cách ATV có 2m và gói cước thấp nhất của vnpt' 'Không dùng được vì mấy lý do sau đây
1 kết nối và xem được khoảng 5,6 phút lại mất kết nối, lại phải tắt máy khởi động laixem được nhưng cũng dc vài phút lại mất kết nối, mặc dùng cùng lúc đó mình thử máy tính và điện thoại vẫn kết nối bình thường?
2 ,xem phim lẻ trên hdviet không xem được, xem phim dài tập thì được, mình thử xem máy tính và điện thoại vẫn xem phim lẻ được?

Bác Thao1975 ơi, bác kiểm tra lại mạng nhà bác lại đi ah,
Mạng nhà mình kém quá, dùng máy tính, laptop bác còn không xem phim mượt đc thì dùng thiết bị tv box cỡ nào cũng khó xem mượt được bác ah.
Bên em đã tư vấn rất nhiệt tình và cũng nhiệt tình nếu bác muốn bên em vẫn mang X7 qua tận nhà cho bác thử xem mà.
Sao bác lại bảo ATV1200 bắt wifi kém vậy bác.
Trong khi bác test gần tiếng đồng hồ, bên em cũng cài đặt rất nhiều phần mềm hỗ trợ bác tại ngay cửa hàng dùng thử ngon lành có vấn đề gì đâu bác.
Bác kiểm tra lại tín hiệu mạng nhà bác xem, tốt nhất nâng cấp gói mạng của gia đình mình.

itvplus

Active Member

Cám ơn bạn, kg hiểu tại sao con ATV 1200 nhà mua lại như thế, bao nhiêu người dung có sao đâu, nếu tại đường truyền thì tại sao máy tính và điện thoại vẫn chạy tốt

Máy tính nhà bác xem còn giật mà bác, gói cước NVPT nhà bác yếu quá.
ATV1200 tín hiệu wifi không thua kém gì X7 bác ah.

langthangvn33

Uploader

mua ebop minix đi bác

Chỉnh sửa lần cuối:

theo em là em lấy con CR11S bên Công ty TNHH Thương mại Nguyễn Anh - Địa chỉ: 36/44 Võ Thị Sáu, Hà nội - Tel: (+84) 4 39746450 - Fax: (+84) 4 62800420 >> đang phân phối
sử dụng chip lõi tứ1.6 x4 A9 chạy rất mát , không nóng hay bị sập nguồn , Ram3 2G Rom8G . xem tốt tất cả các định dạng . cổng cắm trực tiếp HDD ngoài . âm thanh ngõ ra 5.1 7.1 , duyệt web nhanh ko bị giật , vẹo chữ , vỡ chữ . dùng đường truyền 4M trở lên là ổn . xem phim HD1080p + 3D ngon , nhà em xem mãi bằng con TCL màn fẳng 19 inh .

theo em là em lấy con CR11S bên Công ty TNHH Thương mại Nguyễn Anh - Địa chỉ: 36/44 Võ Thị Sáu, Hà nội - Tel: (+84) 4 39746450 - Fax: (+84) 4 62800420 >> đang phân phối
sử dụng chip lõi tứ1.6 x4 A9 chạy rất mát , không nóng hay bị sập nguồn , Ram3 2G Rom8G . xem tốt tất cả các định dạng . cổng cắm trực tiếp HDD ngoài . âm thanh ngõ ra 5.1 7.1 , duyệt web nhanh ko bị giật , vẹo chữ , vỡ chữ . dùng đường truyền 4M trở lên là ổn . xem phim HD1080p + 3D ngon , nhà em xem mãi bằng con TCL màn fẳng 19 inh .
ngoài ra nó còn có , camera 5.0 mà micro giúp , chat voice , chat skyper . chụp ảnh tự sướng . nét căng nếu đủ sáng . vì ko có đèn flas :))

colangxxi

Member

Cách đây 1 tháng em cũng trong tình trạng như bác chủ top bây giờ. rất khoái 1 con AB về nghịc nhưng chỉ cho phép kinh phí là 2 củ. Rất khoái con x7 vì cấu hình mạnh, nhưng thêm 1 củ là điều hơi khoai nên mân mê ngắm nghía con Q5 II và đã định rước em nó về rinh. Nhưng đời nhiều khi như mơ, gặp ngay một bác rao bán con x7 còn bh 11 tháng với giá 2 củ. Khoái quá, nhưng giấc mơ không trọn vẹn. đi làm về định alo để phi sang lấy thì đã thấy done rồi, buồn mất cả ngày. Nhưng không sao, người yêu đời thì luôn có giấc mơ đẹp và nó lại đến với em khi có bác rao con x7 + chuột bay 2 củ 4, bác ấy phi đi để lên dune 3D, kì kèo bác ấy fix xuống cho 2 củ 3 thế là ngon, có đồ xịn để nghịch. cơ mà cả tháng nay bận cong đít chẳng có time nghịch em nó, chỉ thỉnh thoảng vào xem phim và nghe nhạc tí thôi.
Chúc bác chủ sớm có em AB mới về khám phá.
Em cũng đang lăn tăn như bác mà kinh phí có hạn nên tính mua hàng dùng lướt,X5 mini X5 hay X7 đều được mà mãi chưa thấy bác nào rao bán.Trước bác mua online trên HDvietnam hay ở đâu ạ?

colangxxi

Member

Đợt này các cụ về hưu cả ở nhà cũng buồn.Nhà lại có sẵn TV 32" rồi,em tính mua cái case để các cụ giải trí đọc báo nghe nhạc.Em muốn mua kiểu case như HTPC nhỏ gọn chạy êm ko cần cấu hình mạnh.Ổ cứng em đã có rồi nên ko cần các bác nhé.Bác nào đang dùng HTPC chán để lại em thì tốt quá.Kinh phí em dự trù cho 1 case 2nd chỉ khoảng 2tr hoặc hơn chút.Em đang lăn tăn giữa việc mua 1 con đồng bộ Nhật trâu bò với 1 case kiểu này nhờ các bác tư vấn

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Đợt này các cụ về hưu cả ở nhà cũng buồn.Nhà lại có sẵn TV 32" rồi,em tính mua cái case để các cụ giải trí đọc báo nghe nhạc.Em muốn mua kiểu case như HTPC nhỏ gọn chạy êm ko cần cấu hình mạnh.Ổ cứng em đã có rồi nên ko cần các bác nhé.Bác nào đang dùng HTPC chán để lại em thì tốt quá.Kinh phí em dự trù cho 1 case 2nd chỉ khoảng 2tr hoặc hơn chút.Em đang lăn tăn giữa việc mua 1 con đồng bộ Nhật trâu bò với 1 case kiểu này nhờ các bác tư vấn

HP ultra slim 7900 thì sao bác.Hàng đồng bộ chạy trâu bò khỏi nói,và nó rất chi nhỏ gọn nữa

HoangDuyBaby

mình cũng đang định rước 1 con Android Box về cắm con tv 32" Full HD mà không biết mua con nào, nhu cầu của mình là nó chạy android 4.3 trở lên cấu hình mạnh không giật khi xem phim Full HD, Ram 2GB cho dư dả, có camera và mic để chat với bạn bè cả người thân, có nhiều cổng kết nối USB để cắm chuột bàn phím và ổ cứng gắn ngoài + các cổng tiêu chuẩn như HDMI v.v, được hỗ trợ tốt từ nhà sản xuất cập nhật FW và phiên bản android mới. Nhờ các bạn tư vấn giúp mình 1 con như tiêu chí trên và chỗ mua uy tín+giá cả tốt ở Sài gòn cám ơn các bác.

saigon1975

mình cũng đang định rước 1 con Android Box về cắm con tv 32" Full HD mà không biết mua con nào, nhu cầu của mình là nó chạy android 4.3 trở lên cấu hình mạnh không giật khi xem phim Full HD, Ram 2GB cho dư dả, có camera và mic để chat với bạn bè cả người thân, có nhiều cổng kết nối USB để cắm chuột bàn phím và ổ cứng gắn ngoài + các cổng tiêu chuẩn như HDMI v.v, được hỗ trợ tốt từ nhà sản xuất cập nhật FW và phiên bản android mới. Nhờ các bạn tư vấn giúp mình 1 con như tiêu chí trên và chỗ mua uy tín+giá cả tốt ở Sài gòn cám ơn các bác.

hiện tất cả android box chưa có cái nào chạy android 4.3 cả chỉ dừng 4.2 thôi.
theo như nhu cầu của bác wecam, micro thì trên thị trường hiện chỉ có duy nhất CR11s thôi link nó nè :
http://www.pinnotebook.com/Detail/325/326/2878/thiet-bi-android/androi-tivi-box/cr11s-quad-core.htm

http://www.hdvietnam.com/diendan/chuyenlink.php?url=http://www.nguyenanh.vn/

DTBinh

mình cũng đang có ý định mua 1 chiếc android box ( hoặc USB ), với mục đích là xem phim online, youtube, đọc báo... ( chủ yếu là xem online, không qua ổ cứng hay gì hết ). Vậy mình nên mua loại nào là hợp lý, giá cả và chỗ mua. Mình ở Q Hoàn Kiếm. Thank các bác

vanninhthuan119

Well-Known Member
Bác nào am hiểu cho mình hỏi Minix Neo X7 và Vidon.me V200 trong 2 em này nên chọn em nào các bác? thanks:|

meocon

Well-Known Member

Minix đi bác , hôm qua e này được lên 24h đó :)

Bên trên