Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

Sirius0110

Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

Vào Android Box giờ bị loạn với newbie như em rồi, em có 1 smart tv của Samsung, giờ đang có nhu cầu kiếm thêm 1 em android box nữa, app SS vẫn chưa đáp ứng đủ và thoải mái như app trên CH-Play.
Em đang phân vân giữa Minix X7 và ZTV. Em chưa tìm hiểu được nhiều, biết qua Minix X7 cấu hình khủng, rất đáng đầu tư, còn ZTV thuần việt quảng cáo cũng hay quá. Nhu cầu của em là xem phim và lướt web cùng gia đình (online luôn cho tiện). Vậy mong các bác tư vấn cho em nên quất em nào với ạ. Em xin chân thành cảm ơn ^^

thanhyk

Well-Known Member

A-Class thì chưa bán chính thức, thuần việt còn có ebop nhưng cấu hình thường thấp hơn các android khác. Theo cách bác nói hình như không kết nối dàn âm thanh dts-hd... Chọn ebop có tính chất dễ dùng..

nvlam1971

Tư vấn kiểu này cũng khó, không khác thầy bói xem voi. Mỗi bác dùng một loại thì vote cho cái mình đang dùng. Các nhà phân phối thì PR cho sp mình đang phân phối. Mình cũng phân vân như chủ topic nhưng nhu cầu mỗi người khác nhau. Dùng Android box mục đích là để sd online và các phần mềm tiện ích trên CH Play, chứ nếu offline thì mua HD player cho rồi. Mục đích của mình là để xem bóng đá (chỉ vì ghét thằng K+ mới khổ thế. Mặc dù nhà có cả VCTV HD mỗi tháng mất thêm 160.000 VND nhưng nhất quyết ko dùng K+) nên mình chọn Minix x7 đáp ứng tốt nhu cầu khi xem trên sopcast hoặc FPT play. Các chức năng khác như xem phim HD offline qua cổng USB, xem phim online trên HayhayTV, HDviet nói chung đều ổn. Nếu bạn có nhu cầu giống mình thì chọn x7 là ổn, còn khác nhu cầu thì tham khảo thêm.

Tư vấn android tv box nên dùng ZTV hoặc Mygica atv1200. Chỉ có duy nhất tại showroom Thế Giới Android TV.

Bảo hành 5 năm ( 1 đổi 1 ).

kklong12

các bác tư vấn giúp con android box TV MeLE M9
Thanks

trungsmarter

mình Vote cho em Q10 II chỉ có giá 2,6tr. mình thấy không đắc lắm

Các bác cho ý kiến về thiết kế và cấu hình của Tronsmart NX nào :)
[video=youtube;jh35D5O0iSU]https://www.youtube.com/watch?v=jh35D5O0iSU[/video]

leonacky

Bác nào thanh lý android tv box không ạ! Em ko có nhiều xiền để nghịch nên chỉ mua thanh lý được thôi ạ

skplayer

Well-Known Member

Chọn Minix x7 đi bạn

meocon

Well-Known Member

Bác nào thanh lý android tv box không ạ! Em ko có nhiều xiền để nghịch nên chỉ mua thanh lý được thôi ạ

Chưa thấy ai thanh lý AB cả :) , có thanh lý chip 1185 thì có . AB mới ra ma

Đến Anh Vu Store trải nghiệm nhé. Đủ các loại cho bác lựu chọn. hehe

Mua hẳn 1 em MK808B về mà thử bác. Zin, mới 100%, fullbox giá chỉ có 1tr1 thôi. Hoặc ko nữa bác qua bên em cho bác nghịch thoải mái luôn :D

Mua hẳn 1 em MK808B về mà thử bác. Zin, mới 100%, fullbox giá chỉ có 1tr1 thôi. Hoặc ko nữa bác qua bên em cho bác nghịch thoải mái luôn :D

VMX

Member

@Thao1975 chú Hiền ạ , AB VMX V7 pro bên cháu có sẵn hàng rồi chú nhé , hnào rỗi chú qua bên cháu test nhé ! Cháu Tùng cty Nguyễn Anh ạ

cheristy

Em mới mua Q10II eMMC gắn ổ 1Tb chạy bình thường, nhưng không biết cách cắm cáp USB3.0 từ player vào máy tính để nhận thành 1 HDD portable để chép phim cho nhanh? Cắm vào laptop nhưng không thấy hiện ổ cứng lên. Mỗi lần down phim về chép là phải gỡ ổ cứng ra gắn vào box rồi cắm vô laptop rất bất tiện.
Ngoài ra, e dùng CPU identifier app để check cấu hình thì thấy player chỉ chạy có 1 core trong khi đúng ra là phải 2 core. Em đẽ test thử 1 con Q10II thường thì chạy đủ 2 core, cũng như galaxy S3 thì 4 core, tablet 2 core thì chạy đủ 2 core. Bác này kiểm tra và giúp anh em 1 tẹo. Cảm ơn.

Ngoài ra menu trong mục xem hình chỉ toàn chữ tàu chứ không thể hiện tiếng anh hay TV dù đã chỉnh ngôn ngữ là english hoặc TV.

Link hình:
https://onedrive.live.com/redir?resi...50EE40AA!852

Các bác tư vần giúp thời điểm hiện tại mua ATV1200 có hợp lí không?

Nhu cầu : xem trực tuyến,youtube cho con đỡ quấy khóc,thỉnh thoảng xem bóng bánh tí...nói chung là không vọc vạch gì...miễn là xem trực tuyến ko giật(không giật là quan trọng nhất nhé)

Vị hiện tại mình đang dùng nextTV(ở dưới phòng khách)+mang cáp quang goi 12mb nên hầu như toàn xem dưới đó,phòng ngủ chỉ tối 21h=>22h mới lên phòng.

VMX

Member

Các bác tư vần giúp thời điểm hiện tại mua ATV1200 có hợp lí không?

Nhu cầu : xem trực tuyến,youtube cho con đỡ quấy khóc,thỉnh thoảng xem bóng bánh tí...nói chung là không vọc vạch gì...miễn là xem trực tuyến ko giật(không giật là quan trọng nhất nhé)

Vị hiện tại mình đang dùng nextTV(ở dưới phòng khách)+mang cáp quang goi 12mb nên hầu như toàn xem dưới đó,phòng ngủ chỉ tối 21h=>22h mới lên phòng.

Với nhu cầu như trên , bác nghiên cứu VMX V7 pro quadcore bên e nhé ! V7 pro 2 angten thu phát wifi cực tốt , đường truyền 4mb xem ko giật 1 chút nào , kết nối Miracast , Airplay tốt , xem phim qua SAMBA , ổ cứng gắn ngoài . V7 pro quadcore bên e đang có chương trình khuyến mại chào đón worldcup 2014 giá chỉ 1.550k - rẻ nhất cho 1 con box lõi tứ đa năng . Bác cần tư vấn thêm cú alo e 0904127037 - 01252174321 Tùng hoặc YH : sale04_nguyenanh

NoenChip

Các bác tư vấn giúp mua Android Box mục đích xem phim 2D - 3D, lướt web, facebook... nhưng chỉ là phụ, mục đích chính là chơi game android app lên TV (đặc biệt mấy game online như AU Mobile, ...). Xin cảm ơn.

Bên trên