Xin chi cach convert 720p -> m-720p giu nguyen 1280x7xx

A e cho mình hỏi cái.
Mình down film về, có film độ phân giải là 1280x A.B.C , dung lượng chỉ 2.x G thôi. Nhưng cũng có film độ phân giải 1280x A.B.C, nhưng dung lượng lại gấp đôi, khoảng 4.xG.
Mình xem trên laptop 13.3" nên chủ yếu cần về đô phân giải, mà 2 cái đều cùng độ phân giải nên bây giờ có cách nào nến film 4.x -> 2,x để lưu trữ cho hiệu quả ko. Nếu có thì chit giúp lun nha (dùng soft nào...).
Ah trước giờ mình chưa RIP film HD lần nào nên chưa có kinh nghiệm lắm.
Tks a e rất nhiều.

đã có chữ m rồi mà còn đòi giữ nguyên 1280x7xx.
13.3" thì chơi DVD rip cho nó nhanh, chứ HD cũng bằng thừa.

dotu

Member
Ðề: Xin chi cach convert 720p -> m-720p giu nguyen 1280x7xx

A e cho mình hỏi cái.
Mình down film về, có film độ phân giải là 1280x A.B.C , dung lượng chỉ 2.x G thôi. Nhưng cũng có film độ phân giải 1280x A.B.C, nhưng dung lượng lại gấp đôi, khoảng 4.xG.
Mình xem trên laptop 13.3" nên chủ yếu cần về đô phân giải, mà 2 cái đều cùng độ phân giải nên bây giờ có cách nào nến film 4.x -> 2,x để lưu trữ cho hiệu quả ko. Nếu có thì chit giúp lun nha (dùng soft nào...).
Ah trước giờ mình chưa RIP film HD lần nào nên chưa có kinh nghiệm lắm.
Tks a e rất nhiều.

@-) nên tìm hiểu thêm

rip 4g xuống 2g mà muốn giữ res, lại coi trên laptop thì thôi đừng nghĩ tới

vấn đề ở đây là vì sao vẫn có film 2G mà res là 1280x... , nên em muốn film 4G của em -> 2G mà vẫn có res là 1280x... thôi mà

ko ngắn hơn đâu, có đầy những film 1280x ... mà dung lượng 2.x G mà. Có ai biết cách ko, chỉ mình với

dotu

Member

vấn đề ở đây là vì sao vẫn có film 2G mà res là 1280x... , nên em muốn film 4G của em -> 2G mà vẫn có res là 1280x... thôi mà

Phim đc encode ở bitrate cao hơn (có khi cả framerate cao hơn) nên dung lượng cao hơn -> màu sắc hình ảnh âm thanh đẹp gần với source gốc hơn, rất thích hợp cho các phim hoành tráng nhiều kĩ xão hình ảnh âm thanh

Ngược lại các phim tài liệu, phóng sự, tình củm... nhẹ hơn

Thông thường là cậy, còn lại là tùy vào encoder quyết định

bngkhoa

bác thử dùng phần mền xilisoft HD convert thử xem trong đó có nhiều lựa chọn hi vọng là bác thành công

nta139

Member

pác chủ thớt thử dùng Ripbot xem! (google là ra liền)
trong lúc add job, pác chọn mode = 2-pass, lock size (MB) = pác gõ con số mong muốn vô (2048 MB = 2 GB) (khi chọn mode = 2-pass sẽ xuất hiện option này, nhìn xuống góc dưới bên phải sẽ thấy), chọn save as = mkv.
:)

haipvg

Well-Known Member

Convert lâu lắm đó bạn
Mình đề nghị bạn dùng thử MediaCoder rất dễ dùng, chất lượng tốt, hiệu quả với việc convert không thay đổi res (thay đổi res có khi bị giật hình)

Bên trên