Xin giúp-S/PDIF out từ main board?

Ðề: Xin giúp-S/PDIF out từ main board?

DIY là gì vậy bác, laptop của em có sẵn 2 cổng 3.5'' cho audio out, em dùng dây 1 đầu 3.5'' còn đầu kia là 2 dây bông sen th2i cắm jack nào cũng ra dàn, chỉ có cắm dây 3.5'' và optical thì receiver o nhận thôi, bác chỉ giúp em nhé.

Thanks bác

DIY = Do It Yourself, nghĩa là tự chế, khéo tay hay làm đó bác.

nếu là Coaxial thì bác dùng dây đầu 3.5'' còn đầu kia là 2 dây bông sen cắm vào cổng Coaxial trên Trên Receiver của bác là được

2 dây bông sen thì cắm dây nào vào Receiver hả bác? nhỡ gì nó tèo cái main laptop thì hỏng cả xôi lẫn chè.

2 dây bông sen thì cắm dây nào vào Receiver hả bác? nhỡ gì nó tèo cái main laptop thì hỏng cả xôi lẫn chè.

Chẳng bao giờ tèo được cổng SPDIF riêng đối với trường hợp của bác vì bản thân trên main chân cắm tín hiệu đã chuẩn để ra lỗ cắm 3.5 rồi mà , ko như những trường hợp khác phải tìm chân tín hiệu trên main, nếu như cắm nhầm vào chân Power thì mới tèo , trường hợp của bác thì ngoại lệ rồi

Bác cắm chân nào cũng được , thử xem chân nào có tín hiệu thì cắm, mình lần trước cắm chân đot với máy Acer được rồi đấy

Chẳng bao giờ tèo được cổng SPDIF riêng đối với trường hợp của bác vì bản thân trên main chân cắm tín hiệu đã chuẩn để ra lỗ cắm 3.5 rồi mà , ko như những trường hợp khác phải tìm chân tín hiệu trên main, nếu như cắm nhầm vào chân Power thì mới tèo , trường hợp của bác thì ngoại lệ rồi

Bác cắm chân nào cũng được không ảnh hưởng gì đâu , thử xem chân nào có tín hiệu thì cắm, mình lần trước cắm dây đỏ với máy Acer được rồi đấy

trandthuc

Member

Bác xem cổng 3.5" của bác có chữ SPDIF ko nhé ? hoặc cổng cắm mic của laptop(dòng acer) . Nếu có thì bác bào trình quản lý Soundcard trong laptop của bác setup mục audio output with SPDIF(xem output bằng Coxial hay optical). nếu là Coaxial thì bác dùng dây đầu 3.5'' còn đầu kia là 2 dây bông sen cắm vào cổng Coaxial trên Trên Receiver của bác là được

Trên cả 2 cổng 3.5'' thì đều o có ghi chữ SPDIF, tuy nhiên trong soundcard lại set dc chọn xuất qua speaker thường or xuất qua cổng SPDIF, chính vì nó có thế em mới lăn tăn đấy ạh

chếtđieyêu

e đang cần tìm cái SPDIF out adapter cho main asus P5p41C. Ra chợ trời tìm hỏi cả buổi chiều mà ko có. Không biết có ai ở HN kiếm được chỉ cho e với.

hunghugo

Member

Mấy Bác tranh cãi vui nhỉ >> Mình cũng góp 1 ý nhỏ là Bác chủ thớt xử dụng SPDIF bằng chân cắm trong mainboard cho ra cổng Optical hay Coxial đều giống nhau khi sau lưng board có cổng Optical hay Coxial
Bởi vì nhiệm vụ cổng Optical hay Coxial chỉ là xuất trọn gói tín hiệu âm thanh dạng thô và có tỷ lệ chống nhiễu rất cao qua em AVR giải mã cuối cùng cho ra loa
Cho nên giải mã tín hiệu âm thanh dạng DTS - có được hay ko là do AVR
Chúc Bác đươc như ý

Lucky&Luke

em cũng đang kiếm 1 cái giống hình trang 1. Nhờ các bác nào có dư để cho em 1 cái. em xin đa tạ

sao các bạn không để lai so DT sao liên lạc được. Mình tặng o bán. Mình ở GV sài gòn.

ngdhieu

Well-Known Member

Tối nay đã ghé nhà anh Sơn xin cái Bracket. Anh Sơn rất nhiệt tình, đã cho đồ rồi còn hướng dẫn đủ thứ về cách cắm như thế nào nữa.
1 lần nữa cám ơn anh Sơn nhiều nhé.
Tuần sau sẽ nghiên cứu cách DIY 1 cái cổng Optical out.

tôi cắm S/PDIF trên main board ASUS p5 QL-CM ra cổng coax của recreiver Pioneer VSA-D6 là ngon (theo cách hướng dẫn của HD_Beginer) ở đây nhưng tiếng ngh rất nhỏ. Khi chọn S/PDIF - S/PDIF Option thì tiếng to hơn nhưng nút volume của PC không có tác dụng (to nhỏ không được) không biết tại sao nữa ?

bmw_z4

Member

e ở HN còn thừa 1 con ntn,bác nào có nhu cầu 0916.282.082
giá 50k

Bác nào còn để lại cho mình 1 con nhé. Mình ở Hà Nội, số điện thoại 0912638989. Cảm ơn trước!

Các bro ơi giúp mình với. Mình dùng main Foxconn 945, thấy trên main có dòng chữ SPDIF OUT mà không thấy cổng cắm ở chỗ nào cả. Làm ơn chỉ giúp cổng SPDIF OUT là cổng nào nhỉ (nếu có).
Hình đây các bro ơi:

Chỉnh sửa lần cuối:

ngkhngoc

Chào các bác,
Tình hình là em mới đú đởn vụ HD, tính chế một sợ coaxial( Main TA880G HD). EM đã hàn chân trong lõi vào chân số 2, chân vỏ vào GRD mà sao vẫn chưa phát được. Im re à, hu hu????
Bác nào có kinh nghiệm chỉ em cấu hình với, em dùng Win7 64bit

Thank các bác

Bên trên