Xin hình ảnh MyTV

Ðề: Xin hình ảnh MyTV

STB mới này nhìn đẹp ghê ! bác vhung1214 có thể up thêm vài ss khi xem film HD và SD có được không ?[-O<

Loại STB Huawei SD này dỡ thấy mồ.
Xem hình ảnh đã xấu, chuyển kênh hay sang dịch vụ khác cũng chậm.
Có hư thì cũng không có chỗ sửa, bảo hành hay mua linh kiện thay thế.
DKD Sài Gòn cũng bó tay.

vhung1214

Member

STB của bác gói HD à? Sao giống STB SD ở chỗ mình quá :D

Còn đây là STB HD của mình vừa gắn trước Tết, ko giống của bác nhỉ. Có bác nào giống của mình ko?

Vâng, STB của em là HD bác ạk. Ngày xưa em cũng dùng STB như của bác. Nhưng sau này thì đc đổi cái mới. Dù sao dùng cái mới cũng thích hơn, còn chất lượng hay tính năng thì vẫn giống STB cũ, có chăng chỉ là khác ở phần giao diện. STB mới lúc khởi động thì nó ko còn cái bảng thông báo "Đang kết nối tới mạng, xin vui lòng đợi" nữa, mà nó chỉ hiện ra "Chào mừng đến với dịch vụ MyTV" cho đến lúc nào kết nối mạng thành công là nó vào menu EPG. Ngoài ra thì điều khiển từ xa, các phụ kiện đi kèm,... của STB mới cũng ko khác gì so với STB cũ. STB cũ là của hãng ZTE, còn STB mới là của Huawei, nhưng dù là thế hệ nào thì cũng phải qua trung gian VASC. Thế nên các bác ko phải lăn tăn khi đang dùng STB thế hệ cũ đâu.

vhung1214

Member

Loại STB Huawei SD này dỡ thấy mồ.
Xem hình ảnh đã xấu, chuyển kênh hay sang dịch vụ khác cũng chậm.
Có hư thì cũng không có chỗ sửa, bảo hành hay mua linh kiện thay thế.
DKD Sài Gòn cũng bó tay.

bác này nói thế là hoàn toàn sai. STB của em là HD, tốc độ chuyển kênh hay sang bất cứ dịch vụ nào vẫn nhanh như thường, ngang với STB ZTE cũ. Chất lượng hình ảnh cũng ngang với STB ZTE. Bác ko tin thì có thể xem ảnh chụp các kênh của em ở phía trên. Còn nếu nó hỏng thì hoàn toàn có thể báo lại với VNPT để họ khắc phục. Nếu ko đc thì họ sẽ đổi STB mới cho mình. Mình chẳng bị thiệt gì cả. Mà hơn hết là em đặt niềm tin vào VNPT. Chắc chắn những sản phẩm của họ khi đến tay người tiêu dùng đều là những sản phẩm chính hãng và có chất lượng tốt.

Chỉnh sửa lần cuối:

lamlun

cái này dây dợ chạy thế nào nhỉ.mình đang dùng mạng Vnpt thì sài thằng này luôn cũng đc.nhg nếu kéo xuống phía sau nhà thì ko ổn vì nhà mình là dạng nhà lô.ko biết có các nào ko nhỉ.chưa tìm hiểu rõ cái này lắm

levanson13

kéo xa 10m 20m 30m đều đc hết. model của em 4 port . chia 2 port dùng mytv. 2 port internet. model tầng 1 kéo dây lên tầng 3 vẫn xem bình thường. nhưng phải thêm 1 stb nữa. , nếu bác ko thích dây loàng ngoàng thì set wifi . em đã đau đầu với nó 2 tuần liền, bây h thì đc rồi. ngon hay ko thì cũng phải tùy mấy bác vnpt thôi. các bác ý hay nghịch ngợm lắm. mất tín hiệu là dt lên đài bảo khắc phục luôn.

danvt

Well-Known Member

Mình hỏi hơi ngoài lề một chút, các bác đừng ném đá:

- STB của IPTV (vd MyTV) thì chức năng có giống STB của thằng Sopcast không? em nghĩ nó đều là IP Streaming

Sao các bác bán hàng không tìm hiểu xem chức năng nó có giống phần mềm Sopcast ko và làm một lô STB Sopcast về phục vụ anh em xem đá bóng nhỉ?

bienxanhppt

Mình hỏi hơi ngoài lề một chút, các bác đừng ném đá:

- STB của IPTV (vd MyTV) thì chức năng có giống STB của thằng Sopcast không? em nghĩ nó đều là IP Streaming

Sao các bác bán hàng không tìm hiểu xem chức năng nó có giống phần mềm Sopcast ko và làm một lô STB Sopcast về phục vụ anh em xem đá bóng nhỉ?

Lại thêm sự lựa chọn cho người tiêu dùng. Liệu rổ rá có rẻ ko bạn ? :)

kutely24

Banned

thôi, tập trung MyTV đi, bỏ mấy cái Sopcast đi, lại bắt đầu lệch chủ đề rồi đấy.

mymieu

Member

kéo xa 10m 20m 30m đều đc hết. model của em 4 port . chia 2 port dùng mytv. 2 port internet. model tầng 1 kéo dây lên tầng 3 vẫn xem bình thường. nhưng phải thêm 1 stb nữa. , nếu bác ko thích dây loàng ngoàng thì set wifi . em đã đau đầu với nó 2 tuần liền, bây h thì đc rồi. ngon hay ko thì cũng phải tùy mấy bác vnpt thôi. các bác ý hay nghịch ngợm lắm. mất tín hiệu là dt lên đài bảo khắc phục luôn.

Hi Bác,em cũng muốn Set wifi để đỡ phải đi dây loằng ngoằng,có gì bác chỉ em với.thanks Bác

bác này nói thế là hoàn toàn sai. STB của em là HD, tốc độ chuyển kênh hay sang bất cứ dịch vụ nào vẫn nhanh như thường, ngang với STB ZTE cũ. Chất lượng hình ảnh cũng ngang với STB ZTE. Bác ko tin thì có thể xem ảnh chụp các kênh của em ở phía trên. Còn nếu nó hỏng thì hoàn toàn có thể báo lại với VNPT để họ khắc phục. Nếu ko đc thì họ sẽ đổi STB mới cho mình. Mình chẳng bị thiệt gì cả. Mà hơn hết là em đặt niềm tin vào VNPT. Chắc chắn những sản phẩm của họ khi đến tay người tiêu dùng đều là những sản phẩm chính hãng và có chất lượng tốt.

Bạn nói linh tinh quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

Loại này là STB HD của ZTE

Loại này là STB SD của Huawei

Xin xem kỷ giùm.
Ở chỗ tui có cả đống.

levanson13

Hi Bác,em cũng muốn Set wifi để đỡ phải đi dây loằng ngoằng,có gì bác chỉ em với.thanks Bác

nếu bác ko muốn đj giây loàng ngoàng. để sử dụng stb từ wifi . bác phải mua 1 access point thu và phat, với người mới bắt đầu sẽ rất mệt. giống như em.
hiện tại em cũng đang phải đi giây trong nhà. em cũng đang nghiên cứu cách này.

kutely24

Banned

Như vậy là MyTV đã làm đc Truyền Hình IPTV không dây à...:))...sướng nhỉ...em cũng mún làm 1 cái để như vậy...:X

Như vậy là MyTV đã làm đc Truyền Hình IPTV không dây à...:))...sướng nhỉ...em cũng mún làm 1 cái để như vậy...:X

Ai baỏ IPTV không dây ?
Có dây vào tận modem chứ.
Từ modem mới qua các bộ Access Point phát và thu không dây, từ đó mới vào STB.

vhung1214

Member

Loại này là STB HD của ZTE

Loại này là STB SD của Huawei

Xin xem kỷ giùm.
Ở chỗ tui có cả đống.

bộ tui dùng mà tui ko biết hả. ông nhiều chuyện vừa thôi. STB của tui là HD nên mới xem được mấy kênh HD 23,24,25, 801, 802 (ở ảnh trên), chứ SD thì xem = niềm tin àk. Ở chỗ tui cũng có nhà dùng STB SD giống cái STB của ông đấy. :))

vhung1214

Member

Bằng chứng đây: STB SD mà có cổng HDMI àk? Mắt ông có vấn đề ko, hay lại ko biết HDMI là gì đấy8-X8-X

danvt

Well-Known Member

xin can 2 bác, đừng cãi nhau vì cái STB, tư vấn giúp em xem STB HD chỉ có mỗi một loại đúng không?

Bên trên