Xin hình ảnh MyTV

vhung1214

Member
Ðề: Xin hình ảnh MyTV

Inch nhỏ hay lớn thì mình không biết chứ cái LCD 16 Inch của mình khi xem kênh 801 và kênh 04 thì một trời một vực.

ui trời, bác so làm gì với kênh 4 (HN2). Kênh đấy là kênh có chất lượng tệ nhất trên hệ thống của MyTV đấy. Bác phải so 801 với mấy kênh như: 1 (VTV1), 2 (VTV3), 37 (VTV2),... và 1 số kênh trong nước ấy. Phải như thế mới thấy sự khác biệt rõ rệt. Sao chất lượng SD của mấy kênh nhà mình chán thế nhỉ, đúng là chỉ đáng xách dép cho mấy kênh nước ngoài: DW, NHK, Arirang,...

ui trời, bác so làm gì với kênh 4 (HN2). Kênh đấy là kênh có chất lượng tệ nhất trên hệ thống của MyTV đấy. Bác phải so 801 với mấy kênh như: 1 (VTV1), 2 (VTV3), 37 (VTV2),... và 1 số kênh trong nước ấy. Phải như thế mới thấy sự khác biệt rõ rệt. Sao chất lượng SD của mấy kênh nhà mình chán thế nhỉ, đúng là chỉ đáng xách dép cho mấy kênh nước ngoài: DW, NHK, Arirang,...

So sánh với kênh HTV3 được không ?

kutely24

Banned

Chuẩn đấy bác trẻ ạ, Kênh SD mình chỉ đc 1 số ít thôi, ví dụ như kênh mới ra SD TTXVN(Truyền Hình Thông Tấn Xã)
Vài kênh của HTV. là còn tạm đc, còn lại SD mình lởm lắm, mấy kênh SD nước ngoài của nó chuẩn kinh.

quaxoai89

Active Member

Chuẩn đấy bác trẻ ạ, Kênh SD mình chỉ đc 1 số ít thôi, ví dụ như kênh mới ra SD TTXVN(Truyền Hình Thông Tấn Xã)
Vài kênh của HTV. là còn tạm đc, còn lại SD mình lởm lắm, mấy kênh SD nước ngoài của nó chuẩn kinh.

công nhận,xem mấy kênh htv cả kênh ttxvn nét căng,nhất là mấy kênh htv,tôi thik bạn rồi đó :))

quocchuan

Member

Chính xác, mình mới xem vài phim nhưng cảm nhận là HD sáng, sâu và rõ hơn SD, tuy nhiên so với độ nét của đầu HDP thì không bằng, nếu ko khó tính thì đây vẫn là lựa chọn tốt.

Mình nghe tin hành lang là sắp tới (dự kiến đầu tháng 4 chạy test và đầu tháng 5 đi vào hoạt động) có tổng cộng 16 kênh HD cho các bác tha hồ thưởng thức :D

Nghe đâu trong 16 kênh HD ấy thì có 6 kênh Upconvert (công nghệ upconvert hiện đại nhất hiện nay, thường được các Broadcaster nước ngoài sử dụng như: HBO, Cinemax,....), và hình như bên Vasc dự kiến cái nào up thì để up, cái nào xịn thì để xịn chứ không chơi up mà bảo xịn.

Bổ sung thêm là còn triển khai thêm hệ thống cân bằng âm thanh cho 16 kênh truyền hình (những kênh mà khách hàng hay sử dụng nhất), có thêm hệ thống này thì khách hàng không còn thấy khó chịu khi đang xem thì âm thanh to nhỏ bất thường và phải cầm cái remote để điều chỉnh Volume.
Ví dụ: Bình thường đang xem mà có quảng cáo hay cái gì đấy thì âm thanh nó to lên ầm ầm thật là khó chịu, giờ thì sẽ không còn nữa cho 16 kênh này.

Lưu ý: thông tin mình có là tin hành lang, bạn nào tin hay không thì tùy, không tranh luận với các bạn đá đểu, nói cùn.

Thanks

Mình nghe tin hành lang là sắp tới (dự kiến đầu tháng 4 chạy test và đầu tháng 5 đi vào hoạt động) có tổng cộng 16 kênh HD cho các bác tha hồ thưởng thức :D

Nghe đâu trong 16 kênh HD ấy thì có 6 kênh Upconvert (công nghệ upconvert hiện đại nhất hiện nay, thường được các Broadcaster nước ngoài sử dụng như: HBO, Cinemax,....), và hình như bên Vasc dự kiến cái nào up thì để up, cái nào xịn thì để xịn chứ không chơi up mà bảo xịn.

Bổ sung thêm là còn triển khai thêm hệ thống cân bằng âm thanh cho 16 kênh truyền hình (những kênh mà khách hàng hay sử dụng nhất), có thêm hệ thống này thì khách hàng không còn thấy khó chịu khi đang xem thì âm thanh to nhỏ bất thường và phải cầm cái remote để điều chỉnh Volume.
Ví dụ: Bình thường đang xem mà có quảng cáo hay cái gì đấy thì âm thanh nó to lên ầm ầm thật là khó chịu, giờ thì sẽ không còn nữa cho 16 kênh này.

Lưu ý: thông tin mình có là tin hành lang, bạn nào tin hay không thì tùy, không tranh luận với các bạn đá đểu, nói cùn.

Thanks

Được thế thì còn gì bằng.
Tăng thêm nhiều kênh HD thì thật là hợp lý cho những khách hàng dùng STB và gói cước HD.

thang990

Active Member

Cho mình hỏi là nó có cái chức năng tua lại chương trình,thế khi xem trực tiếp( ví dụ bóng đá) thì có tua lại được không,còn xem phim ở các kênh như starmovies mà tua lại thì thời gian phát sóng không bị ảnh hưởng gì à,mình tua mình xem còn người khác thì vẫn xem bình thường à

kutely24

Banned

Cho mình hỏi là nó có cái chức năng tua lại chương trình,thế khi xem trực tiếp( ví dụ bóng đá) thì có tua lại được không,còn xem phim ở các kênh như starmovies mà tua lại thì thời gian phát sóng không bị ảnh hưởng gì à,mình tua mình xem còn người khác thì vẫn xem bình thường à

Bóng đá thì vào Kho Thể Thao của MyTV thích xem gì thì xem, xem lại, tua, tiền đc hết, còn đang xem thì tua lại đến lúc Play là hơi giật đó. Đường truyền dạng Fiber VNN thì chắc ko sao.

vhung1214

Member

còn xem phim ở các kênh như starmovies mà tua lại thì thời gian phát sóng không bị ảnh hưởng gì à,mình tua mình xem còn người khác thì vẫn xem bình thường à

tất nhiên rồi bác, người khác xem của người khác, mình xem của mình có liên quan gì đến nhau đâu. thế mới là cái đặc sắc của IPTV nói chung và MyTV nói riêng. e rất thích cái chức năng này, vì mình sẽ ko bỏ lỡ bất kỳ 1 chương trình yêu thích nảo. điều mà các dạng TH khác như TH vệ tinh, TH số mặt đất, TH cáp ko làm được

Thế mà Bác Thao1975 nói là chất lượng SD và HD như nhau và khó phân biệt dc.

Đúng như Bác nói, chất lượng các kênh của VN mình tệ thật.
Có lần tui gặp trường hợp có 1 ông cụ đòi hình ảnh các kênh VTV phải giống các kênh 23,24,25. Thế mới đau chứ.

vhung1214

Member

Thanks

e cũng hy vọng là bác nói đúng. dù sao e vẫn tin tưởng MyTV sẽ có chiến lược phát triển của mình

kutely24

Banned

Tầm 10 Ngày nữa trên Nóc Toà nhà số 33 Thái Hà - Hà Nội (Tầng 8), sẽ xuất hiện rất nhiều Chảo Cỡ lớn trên đó nhé, VASC - MyTV quyết thu 16 Kênh HD mới về cho chúng ta rồi.:)
Hôm nay em đi qua vẫn bình thường chưa có gì. Thông tin này có thật và đã đc người làm trong đó nói nhá..:>...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bienxanhppt

Nghe phản cảm quá ! sửa lại post đi bạn ? [-X

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Nghé

Active Member

Em xin thông báo lần nữa là cái Mytv nhà em dạo này xem HD chất lượng hình ảnh quá tệ so với ngày đầu, ngày mới lắp cách đây 1 năm thì chất lượng tương đương 720 khi xem trên màn 42" xem rất sướng nhưng bây giờ thì thất vọng toàn tập, các bác dùng lâu rồi có bị như em k?

danvt

Well-Known Member

Em xin thông báo lần nữa là cái Mytv nhà em dạo này xem HD chất lượng hình ảnh quá tệ so với ngày đầu, ngày mới lắp cách đây 1 năm thì chất lượng tương đương 720 khi xem trên màn 42" xem rất sướng nhưng bây giờ thì thất vọng toàn tập, các bác dùng lâu rồi có bị như em k?

Xem phim hay TH hả bác? nếu phim thì đúng là có 1 số phim chất lượng HD không thỏa mãn (vd như phim Tử thần dấu mặt, HD gì mà mờ mịt), còn lại thì vẫn khá đẹp đấy chứ (vd Guiliver phiêu lưu ký, Tron)

quocchuan

Member

Không bị như thế, vẫn nét như ngày nào.

Nghé

Active Member

Xem phim hay TH hả bác? nếu phim thì đúng là có 1 số phim chất lượng HD không thỏa mãn (vd như phim Tử thần dấu mặt, HD gì mà mờ mịt), còn lại thì vẫn khá đẹp đấy chứ (vd Guiliver phiêu lưu ký, Tron)
Cả truyền hình và xem phim bác ạ. Bản thân em so sánh được là em có vài phim hoạt hình trong đầu HD nhà em, ngày xưa so sánh với Mytv thì thấy Mytv thua kém 1 tí nhưng cũng quá đẹp rồi nhưng bây giờ thì tệ thật :( sau đó em lấy mấy phim hành động 720 ra so sánh với phim trên mytv thì đúng là quá tệ. Nếu k có mấy cái phim giữ lại thì cứ tưởng cái nhu cầu mắt của mình đòi hỏi quá

danvt

Well-Known Member

Theo mình thì khả năng xử lý của chipset trong STB không được tốt như đầu HD, hơn nữa không biết chất lượng phim HD của MyTV có thật sự tốt không!

Bên trên