Xin hình ảnh MyTV

hai_nvv08

Member
Ðề: Re: Ðề: Xin hình ảnh MyTV

Bác ở đâu, Thành Phố nào, mà đc giảm 50% thế ạ...:)..Tư vấn cho anh em Hà Nội và TP.HCM biết đi, 2 TP này đang chờ dài cổ đợi KM nè...:p..

VNPT Hà Nội có khuyến mại rồi đây nè ...

Khuyến mại MyTV chào mừng ngày Quốc tế Lao động 1/5

Chào mừng ngày Quốc tế Lao động 1/5, VNPT Hà Nội triển khai chương trình khuyến mại cho khách hàng sử dụng dịch vụ MyTV trên địa bàn Hà Nội kể từ ngày 28/03/2011 đến hết ngày 11/05/2011.

Theo đó, VNPT Hà Nội sẽ tặng 50% giá thiết bị STB (trị giá 712.500đ) cho tất cả khách hàng đăng ký sử dụng dịch vụ MyTV khi đang sử dụng dịch vụ MegaVNN (trên đôi cáp đồng), không nợ cước dịch vụ hoặc khách hàng lắp đặt đồng thời MegaVNN và MyTV, có đủ điều kiện kỹ thuật cung cấp dịch vụ MyTV của VNPT Hà Nội.

Khách hàng tham gia chương trình khuyến mại phải ký cam kết sử dụng dịch vụ MyTV liên tục tối thiểu trong thời gian 12 tháng kể từ tháng sau tháng nghiệm thu, bàn giao.

vhung1214

Member

Tin mới nhận nóng bỏng tay: MyTV đã đưa kênh NHK WORLD HD vào vị trí kênh 801. Tạm thời thì kênh này mới chỉ có hình và chưa có tiếng (chắc tại MyTV đang test). Nội dung thì phát song song với kênh NHK WORLD SD ở vị trí 10, nhưng chất lượng hình ảnh thì khác biệt rõ rệt. Như vậy thông tin của bác quochuan đưa ra là hoàn toàn đúng. Chắc chắn MyTV sẽ còn tăng kênh HD trong thời gian tới. Ủng hộ cho MyTV một phiếu nào!!!

ngmk909

Member

Tin mới nhận nóng bỏng tay: MyTV đã đưa kênh NHK WORLD HD vào vị trí kênh 801. Tạm thời thì kênh này mới chỉ có hình và chưa có tiếng (chắc tại MyTV đang test). Nội dung thì phát song song với kênh NHK WORLD SD ở vị trí 10, nhưng chất lượng hình ảnh thì khác biệt rõ rệt. Như vậy thông tin của bác quochuan đưa ra là hoàn toàn đúng. Chắc chắn MyTV sẽ còn tăng kênh HD trong thời gian tới. Ủng hộ cho MyTV một phiếu nào!!!

Xác nhận tin này là đúng, NHK WORLD HD chưa có tiếng, hình ảnh xem hơi giựt 1 chút.

vhung1214

Member

em vừa mới qua bên website của MyTV thì cũng thấy có sự thay đổi về giao diện. Giao diện mới của website MyTV thấy có logo của HBO và MTV. Hy vọng là lần này MyTV sẽ tăng thêm kênh MTV, Star World và nhiều nhiều kênh HD nữa để anh em còn mừng:D

ngmk909

Member

Hồi chiều vào web thấy hơi lạ lạ, nhìn kỹ thì banner thay đổi chút. hi. SD thì mong là tăng kênh ITV (của VTC), Bóng Đá TV, Thể Thao TV. Lần này có MTV rồi, không biết có HD luôn không. Hy vọng có HBO-HD, ESPN-HD, True Sport HD, Star Movie HD, AXN-HD, Discovery HD, Hà Nội 1 HD , Thuần Việt HD, HTVC Phim HD, HTVC Ca Nhạc HD, HTVC Thể Thao HD và vài kênh HD của VTC nữa là OK các bác nhỉ :D

alone0189

Hồi chiều vào web thấy hơi lạ lạ, nhìn kỹ thì banner thay đổi chút. hi. SD thì mong là tăng kênh ITV (của VTC), Bóng Đá TV, Thể Thao TV. Lần này có MTV rồi, không biết có HD luôn không. Hy vọng có HBO-HD, ESPN-HD, True Sport HD, Star Movie HD, AXN-HD, Discovery HD, Hà Nội 1 HD , Thuần Việt HD, HTVC Phim HD, HTVC Ca Nhạc HD, HTVC Thể Thao HD và vài kênh HD của VTC nữa là OK các bác nhỉ :D
ảo :)

vhung1214

Member

có MTV rồi hả bác? em chưa mở TV nên ko bít. Mà e nghĩ MyTV khó tăng mấy kênh của VTC hay HTVC lắm, đặc biệt là VCTV. Chỉ cần tăng kênh Star Movies HD, HBO HD, DIscovery HD là e mừng rồi(*)

kutely24

Banned

có MTV rồi hả bác? em chưa mở TV nên ko bít. Mà e nghĩ MyTV khó tăng mấy kênh của VTC hay HTVC lắm, đặc biệt là VCTV. Chỉ cần tăng kênh Star Movies HD, HBO HD, DIscovery HD là e mừng rồi(*)

Em dị ứng với mấy kênh HD của VTC tự sản xuất, HD thì toàn bị kêu là Upscale, nội dung chương trình thì chất lượng kém. Không hay. VTC nó cũng ko bán cho ai ko liên minh với nó đâu. Hoặc 1 cái giá cắt cổ, thà mua HD nước ngoài có khi còn rẻ hơn...:D..Xem hấp dẫn hơn.

ngmk909

Member

Hy vọng thôi mà bác, biết đâu có :D

Hiện giờ thì chưa có MTV, trên banner để MTV chắc là có đó bác. Kênh 801 thì vẫn NHK World HD, chuyển sang 803 thì nó đang phát, nhưng mà là giải Golf PGA gì đó -> mừng hụt

ngmk909

Member
Ðề: Xin hình ảnh MyTV

Thông tin mới cập nhật là: "Từ 2/4, một số chương trình của kênh TV5MONDE asie sẽ có phụ đề tiếng Việt"

thaoso123

Member

phim hd của mytv là hd hay full hd vậy mấy bác. mấy hôm nay xem giật quá :( . 801 la nhk hd vậy thu 7 bóng đá hd sẽ phát trên kênh nào nhỉ 802 803 chăng
DSL State Show Time
Data Path Interleaved
Operation Mode G.dmt.bisplus
Max. Bandwidth Down/Up(kbps) 23524 / 1182
Bandwidth Down/Up(kbps) 12288 / 1021
SNR Margin Down/Up(dB) 20.2 / 10.8
Attenuation Down/Up(dB) 15.9 / 10.6

model vnpt thế này được ko hả các bạn .

kênh TV5 lần trước mình coi film nó phát phụ đề tiếng việt rồi, chắc là phát test xem. Mong thêm kênh AXN HD, dạo này đang kết bộ CSI bên đó chiếu

bác này hài quá, móc đâu ra Hà Nội 1 HD , Thuần Việt HD, HTVC Phim HD thế bác ;))

zero4803

Member

ủa mà sao mình cũng lắp gói HD full option mà giá lắp lên tới 949k nhỉ ?

danvt

Well-Known Member

DSL State Show Time
Data Path Interleaved

Thông số chuẩn quá rồi còn gì

tethien

Active Member

phim hd của mytv là hd hay full hd vậy mấy bác. mấy hôm nay xem giật quá :( . 801 la nhk hd vậy thu 7 bóng đá hd sẽ phát trên kênh nào nhỉ 802 803 chăng
DSL State Show Time
Data Path Interleaved

Phim & các kênh HD trên MyTV là 1080i 50Hz . Độ phân giải vẫn là 1920 x 1080 nhưng là quét xen kẽ.
Do là i (interlaced) nên mỗi hình của nó sẽ chỉ có các dòng chẵn, hình tiếp theo sẽ chỉ có các dòng lẻ. Cứ thế 50 hình/giây.
Đây là format tiêu chuẩn của tuyền hình độ phân giải cao.

danvt

Well-Known Member

Phim & các kênh HD trên MyTV là 1080i 50Hz . Độ phân giải vẫn là 1920 x 1080 nhưng là quét xen kẽ.
Do là i (interlaced) nên mỗi hình của nó sẽ chỉ có các dòng chẵn, hình tiếp theo sẽ chỉ có các dòng lẻ. Cứ thế 50 hình/giây.
Đây là format tiêu chuẩn của tuyền hình độ phân giải cao.

mình set trong STB là 720p thì có ảnh hưởng gì ko bác?

Bên trên