Xin hỗ trợ từ HayHayTV về Phụ đề phim ( gửi KT, Support,...)

HTPC Supporter

Theo những gì mình đọc trên trang chủ của Dune SDK, cũng như tìm hiểu thì

Có 2 SDK (công cụ lập trình) cho Dune, các ứng dụng được lập trình trên các SDK này

I- PHP STB SDK

+ Hỗ trợ mọi Dune từ Dune chipset cũ tới Dune chipset mới

+ Ngôn ngữ là .php

+ Không hỗ trợ Sub rời bên ngoài -> Phải tích hợp sub vào phim (Hardsub) -> Mất công làm Sub -> Nhà cung cấp chỉ làm 1 sub việt duy nhất trong file

II- JS STB SDK

+ Chỉ hỗ trợ Dune chipset mới

- SMP8670 chipset: - TV-101, TV-102p, TV-201*, TV-301. - SMP8674 chipset: - TV-102, TV-202*, Connect*. - SMP8672 chipset: - TV-303D, Base 3D, Connect 3D*.+ Ngôn ngữ là .xml

+ Hỗ trợ Sub rời bên ngoài -> Ko cần phải tích hợp sub vào phim (Hardsub)

Hiện tại xem phim mới của HayhayTV bằng ứng dụng cũ ko có hardsub. Vậy suy ra là HayhayTV đang viết 1 ứng dụng mới trên nền code JS để sử dụng sub ngoài. Hiện tại phim đang để chung 1 đường dẫn và cả 2 ứng dụng HayhayTV cũ (Code php) và mới đang thử nghiệm (code xml) đều chọc vào được.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Xin hỗ trợ từ HayHayTV về Phụ đề phim ( gửi KT, Support,...)

Sub rời thì tiện , ra phim nhanh , chọn nhiều sub . Hy vọng hayhaytv fix lỗi mau mau để mọi người còn dùng

nokian9x

Well-Known Member

Nếu đúng như vậy thì 9 xác rồi. ACE chơi Dune dòng CHIP cũ nhanh thanh lý đi rồi tậu em Dune mới về là oke :)

HTPC Supporter

Re: Ðề: Xin hỗ trợ từ HayHayTV về Phụ đề phim ( gửi KT, Support,...)

Sub rời thì tiện , ra phim nhanh , chọn nhiều sub . Hy vọng hayhaytv fix lỗi mau mau để mọi người còn dùng

Đây ko phải là lỗi mà fix. Nếu muốn fix thì phải dùng mkvtoolnix để nạp toàn bộ hardsub vào các file mới đã up lên server. Mình thấy HayHayTV sẽ chả làm điều này làm gì. Khi mà họ đã theo hướng sub rời và chuyển sang dùng code JS STB rồi

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xin hỗ trợ từ HayHayTV về Phụ đề phim ( gửi KT, Support,...)

Đây ko phải là lỗi mà fix. Nếu muốn fix thì phải dùng mkvtoolnix để nạp toàn bộ hardsub vào các file mới đã up lên server. Mình thấy HayHayTV sẽ chả làm điều này làm gì. Khi mà họ đã theo hướng sub rời và chuyển sang dùng code JS STB rồi

Ý em là mau chỉnh code để ae xài DUNE còn coi phim có sub nữa , chứ giờ coi hình ko sub , bó tay .

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xin hỗ trợ từ HayHayTV về Phụ đề phim ( gửi KT, Support,...)

Ý em là mau chỉnh code để ae xài DUNE còn coi phim có sub nữa , chứ giờ coi hình ko sub , bó tay .

Nếu đúng ý tưởng thì chắc phải làm thêm em Dune Connect để chạy riêng của HayHay hoặc HDViet rồi. Còn Dune Dou của mình chắc để xem DB Thúy Nga và ASIA.

HTPC Supporter

Re: Ðề: Re: Ðề: Xin hỗ trợ từ HayHayTV về Phụ đề phim ( gửi KT, Support,...)

Nếu đúng ý tưởng thì chắc phải làm thêm em Dune Connect để chạy riêng của HayHay hoặc HDViet rồi. Còn Dune Dou của mình chắc để xem DB Thúy Nga và ASIA.

Thế bạn xem 3D iso bằng gì vậy? Hi

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xin hỗ trợ từ HayHayTV về Phụ đề phim ( gửi KT, Support,...)

Thế bạn xem 3D iso bằng gì vậy? Hi

3D Việt Nam chưa phổ biến lắm. Với lại đòi hỏi nhiều thiết bị:) Mình nhu cầu chưa cần thiết lắm. Vì vậy làm em Dune Connect là hợp lý so với hiện tại.

manhthang

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xin hỗ trợ từ HayHayTV về Phụ đề phim ( gửi KT, Support,...)

3D Việt Nam chưa phổ biến lắm. Với lại đòi hỏi nhiều thiết bị:) Mình nhu cầu chưa cần thiết lắm. Vì vậy làm em Dune Connect là hợp lý so với hiện tại.
2013 rồi mà vẫn có bạn cho là 3D chưa phổ biến :))

phuanh004

Active Member

bác HTPC Supporter ơi để lại cho em cái YH hay fb gì cũng dc pm bác khó quá !!!

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xin hỗ trợ từ HayHayTV về Phụ đề phim ( gửi KT, Support,...)

2013 rồi mà vẫn có bạn cho là 3D chưa phổ biến :))

Đúng là 2013 nhưng về nguồn 3D ở VN vẫn còn thấp và giá thành lại cao. Giờ kinh tế suy thoái cho nên chưa hợp lý thôi. :)

meocon

Well-Known Member

3D giờ thịnh hành rùi chứ ko như mấy năm trước .

thanhyk

Well-Known Member
Bác cứ nói thẳng mình không có tivi 3D cho rồi, chứ sắm tivi 3D rồi mà không xem thì sắm làm gì...

Tóm lại : từ đây về sau sẻ không còn cửa xem sub việt trên hayhaytv bằng dune nữa phải không các Bác?!!!!!!.

nokian9x

Well-Known Member

Tóm lại : từ đây về sau sẻ không còn cửa xem sub việt trên hayhaytv bằng dune nữa phải không các Bác?!!!!!!.

Vẫn còn cửa là bác đổi đầu Dune có dòng chip 8x7x trở lên nhé

minhha

Có nè bạn
www.mediafire.com/download/py7nuojany7d7lb/dune_plugin_hayhaytv.zip
bạn gỡ bản cũ ra, cài bản mới này vào - vào đăng kí - đăng nhập và thưởng thức . Phim cũ, mới có phụ đề đầy đủ ( mình check trên base 3d rồi ) Chỉ 25k/ tháng

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhyk

Well-Known Member
Sao có vụ 25k là sao, link đó chép vào đăng nhập bình thường ko được hả bác...

minhha

Ðề: Re: Xin hỗ trợ từ HayHayTV về Phụ đề phim ( gửi KT, Support,...)

Sao có vụ 25k là sao, link đó chép vào đăng nhập bình thường ko được hả bác...
Là thu phí chứ làm sao nữa bạn. Hayhay chuẩn bị thay banner rồi " siêu nét, siêu feehôm nay (15/6) mới đưa ra hình thức nạp tiền nên bây giờ bạn đăng ký tài khoản - đăng nhập và xem bình thường

chenzenvl

Well-Known Member

Có nè bạn
dune_plugin_hayhaytv.zip
bạn gỡ bản cũ ra, cài bản mới này vào - vào đăng kí - đăng nhập và thưởng thức . Phim cũ, mới có phụ đề đầy đủ ( mình check trên base 3d rồi ) Chỉ 25k/ tháng

bro như là... trên núi mới xuống phỏng ^:)^ trong thớt này đang bàn về vấn đề sub với DUNE chipset dòng 864x thì nhảy vào khoe test trên Base 3D là dòng 867x, với nó thì ngày app cũ đã lên sub roài [-(

meocon

Well-Known Member

Nếu mà 25k thì giá rẻ , có thể ủng hộ .

Bên trên