XIN HỎI VỀ TIVI 3D SONY 47W804 A VÀ ĐẦU 3D

vietred

Chào các bác, tình hỉnh lả mình đã lên kế hoạch mua con sony 47w804, nhưng vì là lần đầu tiên mon men nên cũng chưa biết gì về 3d cả. nên muốn hỏi ý kiến các bác trên diễn đàn 1 vài câu.
1 - Minh thì thích con này nhưng ko biết 3d của em nó thế nào.
2- Nếu mua em này thỉ chơi qua ổ cứng ngoài có được không.
3- Nếu không được thì chơi qua đầu 3d thỉ loại đầu 3d nào, mà chỉ trong tầm tiên 4 triệu đổ lai.
Mong các bác chỉ giúp vì quá bỡ ngỡ , cám ơn các bác nhiều.

chudu2004

Member
Ðề: XIN HỎI VỀ TIVI 3D SONY 47W804 A VÀ ĐẦU 3D

Tivi sony W804a là 3D thụ động với ưu điểm là kính không pin rẻ tiền có thể mua thêm nếu nhiều người cùng xem , hình ảnh 3D tốt nếu đặt tivi tầm mắt ngang người xem , tránh treo tivi cao vì góc nhìn 3D thụ động không rộng nên sẽ có hình bóng ma . Tivi chơi qua ổ cứng tốt với nhiều định dạng thông dụng , tuy nhiên nên mua đầu HD 3D vì tính năng hỗ trợ phụ đề tốt hơn , đầu HD có thể chơi file iso bluray 3D cho chất lượng hình 3D tốt hơn ( tivi không hỗ trợ chuẩn iso ) . Đầu HD khuyến khích mua là DUNE tv-303D với giá khoảng 4 triệu .

minhjirachi

Well-Known Member

Bài của bạn thì dễ trả lời thôi tuy nhiên mình khuyến khích bạn nên liếc sơ qua topic này để xem đánh giá thật là kỹ trước khi mua.

Kết quả buổi offline "So sánh 9 TV nền LED model 2013"

1. Trong topic đó thì có thể thấy người thắng cuộc không phải SONY hay SAMSUNG mà là LG. Tự hào đi đầu trong vấn đề 3D thụ động nên mình nghĩ mua LG không phải là quyết định tồi (tính cho tới thời điểm này).

2. Nếu bạn vẫn giữ quyết định mua SONY 47W804 thì em này hoàn toàn có thể chơi được ổ cứng ngoài (nhưng là những định dạng cho phép thôi) và chuẩn ổ cứng ngoài không phải là định dạng NTFS. Đa phần chuẩn film trên Internet bây giờ là MKV cho 2D, 3D (SBS, OU) và chuẩn nguyên bản ISO. Vì vậy chắc chắn 100% là TV SONY bạn dự kiến mua không thể nào phát được các chuẩn phổ biến trên Internet mà mình đề cập.

3. Do câu số 2 nên đầu mình khuyến khích bạn mua là IMAX NX-3000 (hàng Thẩm Quyến) của công ty Thái Ngọc Xương nhập khẩu. Bạn có thể hỏi các tiệm bán đĩa hay đầu HD đều có.
Trên đầu đó không cho phép bạn gắn ổ cứng nhưng bạn có thể mua 1 dock ổ cứng rời gắn vào để đọc ổ cứng. Đầu này có cả ổ đọc đĩa 3D Blu-ray luôn nên rất tiện lợi. Giá cả thì tầm 3tr6 tới 4tr đổ lại thôi.
Mình không khuyến khích bạn mua DUNE vì đây chỉ là cái bóng 1 thời trên nền 2D thôi. Đối với 3D thì nói thẳng là chip sigma xử lý không tốt. 10 film thì chơi được 5 thôi. Đã vậy mà không biết thân phận. Giá thì ở trên trời. Bạn có thể tham khảo bên topic 3D trong mục film theo thể loại. Đa phần mấy bạn bị lỗi là lỗi trên DUNE.
Còn các đầu khác thì ít bị lắm. Chưa kể là hiện tại trên thị trường thì chỉ có duy nhất thằng IMAX NX-3000 này là thằng phát 3D full menu luôn. Không ngán đĩa nào nên rất thích hợp cho bạn. Thông số thì bạn có thể coi thêm. Bạn có thể lại mấy tiệm bán đầu phát HD để hỏi. Đa phần DUNE giờ chết ngắt về mảng 3D rồi nên cũng ít người bán lắm. Để cho khách quan thì bạn nên yêu cầu chỗ bán cho bạn thử cả 2 xem coi thế nào để từ đó bạn có cái nhìn khách quan để mà chọn.

Mà cũng nói thêm cho bạn biết là đầu IMAX đó không hỗ trợ các ứng dụng cài thêm. Nếu bạn thích cài thêm thì có thể hỏi mấy con Q5 II hay Q10 II của Android xem như thế nào? Nếu mình nhớ không lầm thì 2 mẫu mới này sẽ có thằng phát full menu 3D Blu-ray luôn.

Đây là ý kiến riêng của mình. Bạn có thể cần tham khảo nhiều rồi hẵn đưa ra quyết định.

nvcu55

Member

Mình rất đồng ý với nhận xét của bạn minhjirachi về cả TV lẫn đầu HD. Nhất là đầu xem phim 3D thì không nên mua Dune. Riêng mình đang dùng TV 3D của LG(47inch), đầu HD mua đã 2 năm rồi là R300 dùng chip Realtex 1186 xem đủ các định dạng 3D(Rất bền xem liên tục suốt ngày, giá khoảng 3tr). Còn mới đây mình mua thêm Ebop để lướt Web và xem phim online rất hài lòng. Chúc bạn vietred sớm chọn được bộ nghe nhìn ưng ý. Thân.
P/s: Lưu ý là bạn phải tham khảo nhiều và đặc biệt trước khi mua TV phải tận mắt xem xét, so sánh rồi mới quyết định nha bạn.

vietred

Mình rất cảm ơn 3 bác ở trên thực tình thì mình chẳng biết gì về 3d cả nên các bác đưa ra ý kiến mình sẽ duựa trên y kiến đa số mà thôi. và tivi mình vẫn kết sony còn về đầu thì mình cũng xem con mấy bác nói và ok là múc, gần báo nó quản cáo con imaxi18d gì đó thì sao các bác nhỉ , các bác giup e luôn

Di Oi Gi

Mình rất cảm ơn 3 bác ở trên thực tình thì mình chẳng biết gì về 3d cả nên các bác đưa ra ý kiến mình sẽ duựa trên y kiến đa số mà thôi. và tivi mình vẫn kết sony còn về đầu thì mình cũng xem con mấy bác nói và ok là múc, gần báo nó quản cáo con imaxi18d gì đó thì sao các bác nhỉ , các bác giup e luôn

bạn mua Mimedia Q10 II phát 3D full menu , giá khoảng 2tr7, android box nhiều tiện ích + 47 inch LG xem 3D khá chất

vietred

Vậy với 3 con lmax 3000, lmax i18, và con Q10 ll ,thì con naò được nhất vậy các bác. Các bá giúp e với .

lequynhan

Well-Known Member

Em cũng kết em này nhưng vừa đọc được 1 tin là con 47w804 này có một bác mua bị hở sáng nhiều.
Bác chủ cẩn thận khi đi chọn hàng nhé!

vietred

Vậy với 3 con lmax 3000, lmax i18, và con Q10 ll ,thì con naò được nhất vậy các bác. Các bác giúp e với

chudu2004

Member

Vậy với 3 con lmax 3000, lmax i18, và con Q10 ll ,thì con naò được nhất vậy các bác. Các bác giúp e với
Chọn Dune là thương hiệu của Đức ráp Đài Loan dùng bền it́ hỏng, nhiêù app giải trí. Dune có chip âm thanh hay nhất trong các thương hiệu khác .

Di Oi Gi

Chọn Dune là thương hiệu của Đức ráp Đài Loan dùng bền it́ hỏng, nhiêù app giải trí. Dune có chip âm thanh hay nhất trong các thương hiệu khác .

nhưng có nhiều bác comment Dune không tương thích với một số film 3D, vậy là sao ?

chudu2004

Member

nhưng có nhiều bác comment Dune không tương thích với một số film 3D, vậy là sao ?
Đang dùng Dune hỗ trợ rất tốt nhiều định dạng film HD , 3D rip , 3D bluray iso . Những comment về Dune có thể là do không update phần mềm mới của hãng chăng ?

---------- Post added 16-11-2013 at 07:58 ----------

Đang dùng Dune hỗ trợ rất tốt nhiều định dạng film HD , 3D rip , 3D bluray iso . Những comment về Dune có thể là do không update phần mềm mới của hãng chăng ?

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: XIN HỎI VỀ TIVI 3D SONY 47W804 A VÀ ĐẦU 3D

Nếu bạn vẫn giữ quyết định mua SONY 47W804 thì em này hoàn toàn có thể chơi được ổ cứng ngoài (nhưng là những định dạng cho phép thôi) và chuẩn ổ cứng ngoài không phải là định dạng NTFS. Đa phần chuẩn film trên Internet bây giờ là MKV cho 2D, 3D (SBS, OU) và chuẩn nguyên bản ISO. Vì vậy chắc chắn 100% là TV SONY bạn dự kiến mua không thể nào phát được các chuẩn phổ biến trên Internet mà mình đề cập.

Sony đọc được ổ cứng gắn ngoài định dạng NTFS nha bác. Với đuôi iso thì chỉ việc dùng máy tính giải nén để chạy mkv là vô tư.

vietred

Em bắt đầu phân vân rồi, nhưng hàng tháng phải up lại ha các bác.

vietred

Ðề: Re: Ðề: XIN HỎI VỀ TIVI 3D SONY 47W804 A VÀ ĐẦU 3D

Sony đọc được ổ cứng gắn ngoài định dạng NTFS nha bác. Với đuôi iso thì chỉ việc dùng máy tính giải nén để chạy mkv là vô tư.
Bác nói rõ cái vụ giải nén e với.

chudu2004

Member

Em bắt đầu phân vân rồi, nhưng hàng tháng phải up lại ha các bác.
Chốt lại vấn đề là : tivi coi phim HD tốt nhưng khi tua nhanh hoặc ngừng phát lại thì mất phụ đề , đầu HD trong trường hợp này phụ đề đầy đủ . Frimware đầu Dune hiện giờ là B6 mới nhất , dùng ổn định . Khi mua nói cửa hàng update đầu HD lên là dùng tốt . Frimware lâu lâu nhà sản xuất mới update mới 1 lần . Không cần tìm hiểu gì nhiều cứ 1 tivi , 1 đầu HD là giải trí thoải mái .

emmaitre

Member

w804 3d rất tốt nhé, em đang dùng 55w804 hiệu ứng cực chuẩn. Bác chú ý đặt tv ngang tầm mắt ko sẽ dễ bị bóng ma.

kiet2201

Active Member

Bạn mua Dune mà dùng hình ảnh âm thanh ko chê vào đâu được. Và tối thiểu cũng phải đầu tư thêm bộ giàn 5.1 cỏ cỏ thì xem mới phê được. chứ nếu bạn xem 3D mà nghe âm thanh tivi thì độ hay cũng chỉ 40% thôi. Ko nên dùng ổ cứng xem trực tiếp. Chúc bạn sớm có lựa chọn tốt.

Bên trên