XIN HỎI VỀ TIVI 3D SONY 47W804 A VÀ ĐẦU 3D

minhjirachi

Well-Known Member
Ðề: XIN HỎI VỀ TIVI 3D SONY 47W804 A VÀ ĐẦU 3D

Mình bó tay hoàn toàn với các comment ở trên luôn rồi. Bạn nên đi thử đi xem coi sao. Còn nghe nói thì mình nghĩ bạn sẽ ân hận đó. :D

Hiện tại bạn có thể vào đây xem list film 3D mình làm 3D Blu-ray Việt REMUX - VAV Studio

Sau đó nếu được bạn nên test thử film Despicable Me 2 xem coi nó có bị gì trên DUNE không? Bởi vì đã có bạn xài DUNE bị rồi nên mình cần kiểm tra lại. Xem 1/3 film thì sẽ bị dính (đoạn bitrate cao). Nếu không tin bạn có thể vào đó comment. Ngoài ra các bạn khác vẫn chưa thấy nói gì.

nvcu55

Member
Ðề: Re: Ðề: XIN HỎI VỀ TIVI 3D SONY 47W804 A VÀ ĐẦU 3D

Sony đọc được ổ cứng gắn ngoài định dạng NTFS nha bác. Với đuôi iso thì chỉ việc dùng máy tính giải nén để chạy mkv là vô tư.
Xem phim mà lại phải dùng máy tính để đổi định dạng phim rồi mới xem được thì rất bất tiện. Bạn nên dùng thêm đầu HD để xem cho tiện lợi. Riêng đầu Dune thì phát hình ảnh 2D đẹp, nhưng 3D bị hạn chế. Hiện giờ cũng có đầu Dune base 3D dùng chip sigma xem tốt 3D nhưng giá gấp đôi loại đầu 3D dùng chip realtex 1186. Bạn nên cân nhắc kỹ trước khi mua nha. Thân.
P/s: Mình thấy bạn minhjirachi tư vấn rất nhiệt tình, đáng để bạn tham khảo.

Chỉnh sửa lần cuối:

deeeee

tivi có 3d rồi mua đầu phát 3d chi nữa

vietred

Mình bó tay hoàn toàn với các comment ở trên luôn rồi. Bạn nên đi thử đi xem coi sao. Còn nghe nói thì mình nghĩ bạn sẽ ân hận đó. :D

Hiện tại bạn có thể vào đây xem list film 3D mình làm 3D Blu-ray Việt REMUX - VAV Studio

Sau đó nếu được bạn nên test thử film Despicable Me 2 xem coi nó có bị gì trên DUNE không? Bởi vì đã có bạn xài DUNE bị rồi nên mình cần kiểm tra lại. Xem 1/3 film thì sẽ bị dính (đoạn bitrate cao). Nếu không tin bạn có thể vào đó comment. Ngoài ra các bạn khác vẫn chưa thấy nói gì.
Vậy theo bác mua đầu 3d nào là tối ưu nhất với 4 triệu trong tay.

chudu2004

Member

Bạn bị người ta dọa tí là lung lay tinh thần chiến sĩ rồi , DUNE bạn à , dân chơi HD kinh nghiệm số đông chọn DUNE cả . Tôi cũng đang dùng DUNE base 3D nè , rất hài lòng . DUNE base 3D là đầu HD hỗ trợ birate cao lên đến trên 50mbp/s cho hình ảnh khá đẹp , nếu Dune 303D vẫn làm bạn nghi ngại thì mua Dune base 3D này là không ai dám bàn tán gì thêm nữa đâu . Đây là một trong những đầu HD đỉnh cao giải trí nhất hiện nay trên thị trường .

sao nhiều người dìm hàng dune thế nhỉ, mình thấy nó ok mà. chỉ có 1 cái nó đắt xắt ra miếng. nếu rẻ dc 50% giá thì ngon hơn :p

htrung

Active Member

con này hỗ trợ 3D rất ngon: cắm thẳng HDD vào cổng USB là chơi. Coi mấy clip demo 3D của LG rất tuyệt.

Hỗ trợ tốt các định dạng MKV, MP4, AVI, WMV
Đọc phụ đề tiếng Việt tốt, hỗ trợ phụ đề ngoài.

Hôm qua vừa gọi đặt con này, vào đây thấy các bác kêu hở sáng quá, nên hôm nay nhận hàng mình tắt điện test kỹ, may là rất ổn, mắt mình không soi thấy hở sáng tẹo nào.

Di Oi Gi

3D thụ động của Sony có nhiều bác comment không nổi bằng LG, dù Sony mua panel thụ động của LG nhưng hình như LG không share con chip 3D bí ẩn cho Sony
=> 3D thụ động mua LG là chắc ăn nhất.

riêng đầu Dune base 3D giá không cao cho lắm, chừng 6tr... gấp 2 lần Q10 II... nhưng chất lượng 3D được xác định 100% OK , đến giờ này thế giới ko có đối thủ

nvcu55

Member

Bạn bị người ta dọa tí là lung lay tinh thần chiến sĩ rồi , DUNE bạn à , dân chơi HD kinh nghiệm số đông chọn DUNE cả . Tôi cũng đang dùng DUNE base 3D nè , rất hài lòng . DUNE base 3D là đầu HD hỗ trợ birate cao lên đến trên 50mbp/s cho hình ảnh khá đẹp , nếu Dune 303D vẫn làm bạn nghi ngại thì mua Dune base 3D này là không ai dám bàn tán gì thêm nữa đâu . Đây là một trong những đầu HD đỉnh cao giải trí nhất hiện nay trên thị trường .
Bạn vietred có thể đến nhà bạn chudu2004 để tham khảo thêm. Đầu DUNE base 3D thì Ok rồi nhưng phải có hơn 6tr mới sắm được, bạn tính lại xem nha. Thân.

minhjirachi

Well-Known Member

Bạn chỉ có 4tr thôi thì nói thẳng không thể nói chuyện được với DUNE (mình cũng không chọn thằng này). Nếu chọn thì bạn có thể tìm những thằng như Q10 II và IMAX NX-3000 (có cả đầu đọc 3D Blu-ray). Nói thẳng thì trên thị trường chỉ có 2 thằng này phát 3D Full Menu luôn. Ngoài ra thì chưa có dòng sản phẩm nào khác ngoài 2 thằng này có thể làm được điều tương tự trừ HTPC.

Mình không muốn nói nhiều về chọn DUNE hay IMAX NX-3000 hay Q10 II. Bạn nên ra tiệm thử trước đi xem coi như thế nào? Bạn nên đi thử đi chứ hỏi thì khó lòng ra đáp án nhanh lắm. Trước sao bạn cũng cần phải đi xem thử mà. :D

vietred

Cám ơn các bác trên đã Tư vấn dune theo Các bác là ok nhưng mình ko đủ tiền nên chắc phải chon q10 ll gi đó hoặc lmax 3000 thôi, mà 2 con này ok trong tầm tiền hả các bác.

crazyboy1304

Moderator

Bạn có thể dùng Dune 303 giá phải chăng, Mình chơi Nas qua mạng, tạo catalog phim 3D ISO bằng Yadis hiện hình ảnh phim rất bắt mắt. Chơi 3D Iso qua mạng rất mượt

vietred

Ko biết sao đây chơi 3d phức tạp nhỉ... giữa đường rồi .
Còn cái vụ hở sáng ktra ntn các bác chỉ luôn e phát.

lequynhan

Well-Known Member

Cố lên bác vietred!
Nhưng từ từ tìm hiểu để mua đồ cho hợp lý. Test hở sáng trong hdvietnam mình có nhiều topic rồi mà. Hở sáng vừa phải là chấp nhận được, không thể tránh khỏi.
Trước em cũng hay tìm hiểu và kết con Tivi giống như bác mua. Mỗi tội không có đủ tiền đầu tư vụ 3D này! :D
Theo em bác chủ nên giành tiền đầu tư em HTPC! Một công mà nhiều việc, rất đáng đầu tư 1 lần.

vietred

Chắc chỉ cố lắm thêm cái đầu 3d imax hay q10 gì đó thôi bác ơi.

vietred

Đây là ví dụ cho bạn nào đang sử dụng Dune Base 3D. Test thử xem coi nó có bị hay không nha.

http://www.hdvietnam.com/diendan/110-3d/721055-3d-blu-ray-viet-remux-vav.html#post6376723

Đây là topic bạn đó comment. Mọi người hãy thử xem. PowerDVD13, TMT6 và IMAX NX-3000 chưa hề thấy lỗi này và cũng không biết nó là gì luôn. :D
Bác đánh giá giúp 2 con này q10 II và con Imax i 18d vì con nx300 gi đó không đủ tiền bác ơi.

LG hiện tại đúng là có p/p siêu tốt, ko hãng nào bì kịp. Nhưng sony hiện tại cũng có mức giá phải chăng, thương hiệu lại ăn sâu vào tiềm thức người việt.
Em vừa mua 55W804A, rất hài lòng với mức giá 32tr5. Nhưng nếu điều kiện tài chính ko dư dả dứt khoát sẽ chọn LG

Bên trên