Xin tư vấn bộ Home theatre - mong các bác tư vấn nhanh trước khi... vợ em đổi ý.

BaMoon

Kính thưa các bác :D

Nhà còn một phòng trống trên tầng độ 12m2 em muốn làm phòng tự kỷ phòng khi giận gấu. Thỏ thẻ với gấu và hứa không trích lương lập quỹ đen thì được gấu đồng ý chi cho 30M, với số tiền bèo bọt mong các bác tư vấn cho em bộ dàn để nghe nhạc và xem film :D

À, em có sẵn con laptop và quả ổ ngoài 2TB rồi ạ.

Thực sự em rất gà về khoản này, tai em cũng tai trâu, toàn nghe nhạc qua phone hoặc cặp loa ghẻ ở phòng khách nên mong các bác tư vấn càng chi tiết em cảm ơn ạ.

BaMoon

Ðề: Xin tư vấn bộ Home theatre - mong các bác tư vấn nhanh trước khi... vợ em đổi ý.

Dạ không, phòng trống 100% ạ, em để không mà :D vâng cảm ơn sự tư vấn của bác, à, em phải mua quả Tivi nữa (chắc độ 32" là được) chứ không xách tivi lên được hihi

À, em quên. Ở HN thì cửa hàng nào uy tín và tư vấn tận tình ạ :D

BaMoon

Ðề: Xin tư vấn bộ Home theatre - mong các bác tư vấn nhanh trước khi... vợ em đổi ý.

30 củ, TV hơn chục củ thì phần nghe bác còn lại bộ AIO quá :D
Ọc, thế ạ, thế để em xin thêm quả TV ạ :D, haizz tại em gà có biết gì đâu ạ :D

p.s: Mà em thấy AIO thì được cái nó đẹp và đồng bộ. Cỡ tai trâu như em thì có phân biệt được dàn ghép với dàn AIO không bác?

do_long_khach

Well-Known Member

Bác mua dàn AIO để xem phim. Thêm bộ 2 kênh nữa để nghe nhạc. 30 triệu ko TV đủ để mua 2 dàn đó, hàng cũng khá ổn rồi, ít ra là trên mức "cỏ".

datdaigia

Member

30Mio:
LCD led abt 15mio
SONY DDW7500 abt 13mio

sir_hoangnam

Tivi bác chủ cứ phải chơi loại 50' mới đã (và cũng hêt số tiền đó luôn).

huybinhxp

30Mio:
LCD led abt 15mio
SONY DDW7500 abt 13mio
Xin hỏi bác dàn DDW7500 và dàn HT-DDW K7 7.2
cái nào hay hơn vậy bác
hình ảnh 2012w như sau

2 bộ nh­ư nhau cả thôi bác. Bác mà ghét thằng hàng xóm cứ mua về mở cho nó nghe. Đảm bảo 1 thời gian sau nó chuyển nhà ngay:p

nguyentienbien

12m2 mà bác bê quả "tan nát tình làng nghĩa xóm" thì giận vợ đóng kín phòng, bật 50% volume sau 15p là vĩnh biệt vợ luôn !
Bác mua 1 bộ Sony AIO blueray tâm >10m có loa cột nhỏ nhỏ thôi, rồi làm cái HDP tầm 4m cắm con HDD 2t kia vào. Còn khoảng 15t sắm cái LED 40" thế là ngon

BaMoon

Cảm ơn sự tư vấn nhiệt tình của các bác cho con gà như em.
Cứ cho con TV hơn 10 củ em bỏ tiền thêm vào giờ còn 20M (hoặc hơn 1 tí cũng được), thì em sắm được quả dàn rời không ạ. À thứ tự ưu tiên của em là nghe nhạc > xem film ạ :D

Nếu mua AIO theo E nên chọn DENON hoặc Onkyo đừng chọn Sony. 20 Củ bác làm bộ dàn rời cũng được nhưng mà nghe nhạc không hay đâu. Bác ưu tiên nghe nhạc thì chọn dàn 2 kênh mà nghe, đừng dùng đa kênh.

gvnth

Active Member

Thời buổi suy thoái thế này mà bác được duyệt ngân sách 30M là hạnh phúc lắm đó, bác hoàn toàn kiếm được bộ ngon lành, theo mình loa bác dùng 2and còn amli bác chơi brandnew, nếu tư vấn cho bác 1 bộ AIO thì đơn giản quá, theo thời gian trình thẩm âm của bác sẽ lên, lúc đó chót ôm AIO mà bán thì mất giá lắm.

BaMoon

Em chân thành cảm ơn các bác, em vẫn mong sự tư vấn thêm của các bác để có thể có sự lựa chọn. Giờ em máu quả dàn rời lắm rồi ạ :D

À, em thử bộ Denon AVR 1312+ JAMO S418 HCS + ... nghe nhạc có ổn không ạ? (film chắc OK với tầm tiền hàng cỏ ạ)

Sonkonica

Member

Em chân thành cảm ơn các bác, em vẫn mong sự tư vấn thêm của các bác để có thể có sự lựa chọn. Giờ em máu quả dàn rời lắm rồi ạ :D

À, em thử bộ Denon AVR 1312+ JAMO S418 HCS + ... nghe nhạc có ổn không ạ? (film chắc OK với tầm tiền hàng cỏ ạ)
Đúng đó bác ạh, xem phim thì dễ dàng rồi, dàn vừa vừa nó oánh cũng ầm ầm, hôm rồi em mới mua cặp loa jamo c607 và denon 1912 mà xem phim cũng đã ( mặc dù chưa có cen, sub, sur) nhưng nghe nhạc thì thấy không ổn bác ạh, em thấy còn tệ hơn em nghe nhạc bằng headphone trên điện thoại. Em nghĩ con 1312 và s418 chắc chắn nghe nhạc không hay rồi, bác tìm phương án khác đi

anhkhoa04

Banned

chơi hàng rời hay hơn bác

BaMoon

Đúng đó bác ạh, xem phim thì dễ dàng rồi, dàn vừa vừa nó oánh cũng ầm ầm, hôm rồi em mới mua cặp loa jamo c607 và denon 1912 mà xem phim cũng đã ( mặc dù chưa có cen, sub, sur) nhưng nghe nhạc thì thấy không ổn bác ạh, em thấy còn tệ hơn em nghe nhạc bằng headphone trên điện thoại. Em nghĩ con 1312 và s418 chắc chắn nghe nhạc không hay rồi, bác tìm phương án khác đi
Vâng, em cũng nghe nói bộ Combo này nghe nhạc chán ạ :(. Tiếc là thứ tự ưu tiên của em nghe nhạc > xem phim. Em vẫn mong được các cao nhân tư vấn cho em ạ, tại vừa bước vào cuộc chơi muốn tìm hiểu chút sắm bộ cỏ rồi có gì đổ xèng vào nâng cấp nó sau ạ.

P.s: À, em không thích phương án dùng đồ 2nd ạ :(

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Phòng nhỏ bác muốn tậu bộ dàn xem phim thì lên mua bộ

Pioneer HTZ-313BD 12.990.000đ

ố kênh âm thanh 5.1ch
Giải mã âm thanh • Dolby Digital
• Dolby Pro Logic II
• Dolby TrueHD
• DTS
• DTS-HD
Loại đĩa hỗ trợ • CD
• CD-R/RW
• DVD-R/RW
• DVD+R/RW
• BluRay
Định dạng hỗ trợ • MP3
• WMA
• WMV
• MPEG4
• JPEG
Cổng kết nối • HDMI
• USB
• Composite
• Component
• Optical
Tính năng khác 3D Video
Nguồn điện 110-240 V 50/60 Hz
Công suất tiêu thụ (W) 150

tivi LED Sony 42EX410

Kích thước màn hình: 42" (107cm)
Độ phân giải: Full HD 1080 (1920x1080)
Góc nhìn (dọc/ngang): 178° (Phải/Trái), 178° (Lên/Xuống)
Loại màn hình: LCD màn ảnh rộng (16:9)
Công nghệ đèn nền: Đèn nền Edge LED
Tương thích HD: 480/60i, 480/60p, 576/50i, 576/50p, 720/50p, 720/60p, 1080/50i, 1080/60i, 1080/24p (HDMI™ only), 1080/50p (HDMI™ / Component), 1080/60p (HDMI™ / Component)
Công nghệ xử lý hình ảnh: Công nghệ xử lý hình ảnh trung thực BRAVIA Engine™ 3
Mạch lọc lược: 3D Y/C (PAL/NTSC)
Chức năng giảm nhiễu: Giảm nhiễu KTS
Hệ thống RF: PAL, SECAM, NTSC3,58/4,43
Hệ màu Video: NTSC 3.58, NTSC 4.43 (qua cổng AV), PAL, SECAM
Hệ TV: Analog: B/G, D/K, I, M
Bộ nhớ kênh: 100
Văn bản (Teletext): Có (1000 trang)
Hệ thống Stereo: NICAM, A2
Công suất âm thanh (RMS): 16W (8W x 2)
Âm thanh vòm: Cinema / Music / Sports / Game, S-Force Front Surround 3D
USB 2.0: 1 (bên hông TV)
Ngõ vào HDMI: 2
Ngõ vào DVD (Component): 1 (sau / Hybrid)
Ngõ vào A/V: 2 (sau / 1 Hybrid)
Ngõ vào HD15 PC 1
Bắt đài FM: Có
Ngôn ngữ hiển thị: English, Simplified Chinese, French, Russian, Arabic, Persian, Thai, Vietnamese.
Điện áp: AC 110-240V, 50/60Hz
Công suất tiêu thụ/chờ: 119W / 0.3W
Kích thước (R x C x S): 989 x 612 x 46 mm (không chân đế)
Trọng lượng: 13.2 kg (không chân đế)

hai bộ này ghép vào phòng xem film của bác được đấy, nghe nhạc bác chuyển nghe chế độ 2 kênh là được dĩ nhiên không hay bằng những bộ loa chuyên nghe nhac với amply rời, nhưng nghe được

ANHDUY AUDIO

tầm 30 củ thì em Amply Denon AVR-1912 + Loa Jamo S506HCS3 + Sub Jamo 260 ( Xem Phim thì good, nghe nhạc rất ok, thỉnh thoảng làm vài bài karaoke).

BaMoon

Cảm ơn các bác đã tư vấn ạ.

Bên trên