Xin tư vấn DAC để nghe nhạc.

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn DAC để nghe nhạc.

Nghe các bác nói mà em muốn mua HD990 :)
Em đang nghe lossless từ HTPC lên Receiver Yamaha 767 qua cáp hdmi ko hiểu giờ thêm D/A hay CDP HD990 thì chất âm có cải thiện nhiều không vì em chưa nghe qua :)
Mong đc các bác quan tâm tư vẫn.

Nếu chưa nghe qua thì bác cứ an tâm rằng nó sẽ không cải thiện nhiều đối với bác đâu. Hi hi..... Như thế mới khỏi lăn tăn suy nghĩ linh tinh => tốn tiền nâng cấp.

TR0JAN

Nếu chưa nghe qua thì bác cứ an tâm rằng nó sẽ không cải thiện nhiều đối với bác đâu. Hi hi..... Như thế mới khỏi lăn tăn suy nghĩ linh tinh => tốn tiền nâng cấp.

Em hỏi thật đấy bác ạ. :)

leanh_mr

Member

Tầm đấy tiền bác mua con CD 2and rồi chịu khó burn ra đĩa mà nghe hay mà tiện hơn nhiều bác ah, e ngủ dạy ấn 3 nút thôi là nghe rồi ( trước dùng hdp phải bật tivi rồi hdp rồi dac ...). HDP giờ chỉ để xem film và nghe thúy Nga thôi

iuHD1

Active Member

Các bác cho em hỏi câu rất gà 1 phát: Nghe Lossless lấy nguồn từ PC or HDP thì phải chạy qua DAC là đúng rùi, nhưng nghe Mp3, WAV, WMA lấy từ HDP (đã có cổng 2 kênh analog) thì thêm DAC vào có nâng chất lượng âm thanh lên ko?

dienmaysonha

Theo mình nghĩ thì chỉ cải thiện được một phần nhỏ khi nghe mp3,wav,wma thôi

starvn

Active Member

Các bác cho em hỏi câu rất gà 1 phát: Nghe Lossless lấy nguồn từ PC or HDP thì phải chạy qua DAC là đúng rùi, nhưng nghe Mp3, WAV, WMA lấy từ HDP (đã có cổng 2 kênh analog) thì thêm DAC vào có nâng chất lượng âm thanh lên ko?

MP3 và WMA thì nghe chẳng khác gì. WAV (nếu nguồn tốt) thì nghe có khác đấy ạ :)

hayhay

Well-Known Member

cũng có tí đỉnh đấy bác, nhưng sợ bác không phát hiện ra...
-------------------------

Các đầu giải mã or ampli, receiver.v.v. thì cũng như giọng nói con người...khi phát ra âm thanh thì chả ai giống ai, chả cái nào giống cái nào mặc dù chỉ phát cùng 1 nốt như: đô, rê, mi chẳng hạn.

Chỉnh sửa lần cuối:

thuha86

Member

các bác tư vấn cho e với e đang xài Dune D1, muốn mua 1 con DAC new or 2nd thì càng tốt trong tầm giá <=5tr để nghe nhạc xưa (TNga & Asia), ít tiền vậy mua DAC có ổn ko các bác hay là phải cố gắng để dành tiền (e ko cần có đầu CDP vì e chủ yếu nghe wa dune thôi ah, CD nhà e bán hết rùi !!), các bác sẵn tiện thì tư vấn cho em chỗ nào bán luôn nhé. thanks các bác.

starvn

Active Member

các bác tư vấn cho e với e đang xài Dune D1, muốn mua 1 con DAC new or 2nd thì càng tốt trong tầm giá <=5tr để nghe nhạc xưa (TNga & Asia), ít tiền vậy mua DAC có ổn ko các bác hay là phải cố gắng để dành tiền (e ko cần có đầu CDP vì e chủ yếu nghe wa dune thôi ah, CD nhà e bán hết rùi !!), các bác sẵn tiện thì tư vấn cho em chỗ nào bán luôn nhé. thanks các bác.

<5tr thì chỉ có mua hàng 2nd thui bác ah. Bác vào khu vực Chợ trời chuyên doanh sản phẩm HD để rình thui. DAC Magic hàng 2nd có thể có giá này đó bác :)

khoaifeat

Active Member

5tr thì cũng khg mua đc DAC END2 SE của QH mặc dù dùng lướt, bác muốn thì mình gthiệu cho

thuha86

Member

thanks các bác, e đang tìm hiểu để gần Tết kiếm 1 cái nghe, mà từ ngõ ra của DAC wa cái amply cũ của em (bạn e lắp lúc còn đi học) ko biết có hay ko các bác, hay la phải mua 1 dàn amply chuẩn nữa.

khoaifeat

Active Member

Lang thang thấy có e này ngon bác nào có nhu cầu nên múc nhanh :D
VNAV &bull; Login

Nhìn con ấy khg biết chất ra ntn chứ mạch đơn giản quá...lại sợ lạnh

Nhưng ...kà kà..lại nhưng - không có mấy cái bóng là chưa ưng cái bụng roài ;)

bác nào ở trỏng thì chạy qua nghe thử đi kìa, biết đâu không hợp người nhưng lại hợp với ta - tùy gu và phối ghép mà ;)

onggia

Well-Known Member

Nhìn con ấy khg biết chất ra ntn chứ mạch đơn giản quá...lại sợ lạnh

Nhưng ...kà kà..lại nhưng - không có mấy cái bóng là chưa ưng cái bụng roài ;)

bác nào ở trỏng thì chạy qua nghe thử đi kìa, biết đâu không hợp người nhưng lại hợp với ta - tùy gu và phối ghép mà ;)

Ơ đợt này lại khoái bóng hơn Sô lít sờ tết roài à :))

loiruot

Well-Known Member

MD chỉ lên được tới 320kbps, chỉ nhỉnh hơn mp3 được tí, bác nào thích thì cứ rước :D.

Ủa ủa, vụ này là sao đây, bác nào làm ơn clearly cho ae cái vụ án này cái, em mới mua MD về làm DAC đây!!!

loiruot

Well-Known Member

lang thang thấy em này Musical Fidelity V-DACII
Musical Fidelity V-DAC Digital-Analog Converter

SƠN HÀ đang giảm giá, còn 6tr4... có bác nào dùng rồi, cho xin tí ý kiến ạh
Mình vừa gọi điện cho Sonha, họ bảo ko có còn hàng em này, chỉ còn Musical fidelity M1DAC giá hơn 15 củ!!! Có bác nào biết chổ nào khác không chỉ em với!!1

Mình vừa gọi điện cho Sonha, họ bảo ko có còn hàng em này, chỉ còn Musical fidelity M1DAC giá hơn 15 củ!!! Có bác nào biết chổ nào khác không chỉ em với!!1

Bác ở Hà Nội hay Sài Gòn, nếu bác ở Sài gòn thì có bác trên VNAV đang rao bán DAC Conrad Johnson D/A 3 hàng mẽo cùng tầm giá Musical fidelity M1DAC đấy ạ.

Bên trên