Xin tư vấn LG LM7600 !

dnghi

Member
Ðề: Xin tư vấn LG LM7600 !

Tình hình là con LM7600 sau khi nâng cấp firmware mới nhất đến giờ thì việc trình chiếu từ HDD cắm ngoài trở nên không ổn, film hay bị vấp đứng hình (mình đã thử với nhiều ổ gắn ngoài) trong khi trước đó chạy rất ổn với firmware cũ hoặc với HD player.
Nghi ngờ hàng đầu tập trung vào firmware vừa nâng cấp này!!! Có bác nào bị giống mình không???

Haxen

Well-Known Member
Theo như bác dnghi nói chúng ta hãy cẩn thận với update FirmWare, trước kia mình cũng có cảnh báo về firmware của LG ở top top nào mình quên mất rồi nhỉ

ah, ko phải mình nói là 7600 mau xuống màu, mà nghe mọi người bảo màn hình LG mau xuống màu. Tìm hiểu e này đc biết e sử dụng chip xử lý tốc độc 900Mhz,

Ngày xưa mình thấy đúng như vậy, chính vì thế mình không có ngó ngàng gì đến LG. Tuy nhiên, thời gian vừa rồi mình cũng phải rinh cái 55lm7600 về vì...không thể cưỡng lại được khi nhìn nó. Minh thấy màn hình 7600 cũng mau xuống màu lắm đấy. Mình dùng remote chỉnh trong vòng 2s màu xuống thảm hại...gần như chỉ còn màu đen và trắng nữa thôi =))

tham_tu

mấy pác cho hỏi 2 cái kính Dual Play có xem dc film 3D ko mí pác

sunnydtld

Well-Known Member

mấy pác cho hỏi 2 cái kính Dual Play có xem dc film 3D ko mí pác

Không đâu pak, cái này để chơi games. Console & games nào hổ trợ, v.d. game đua xe. Khi ở chế độ Dual Play thi mỗi người sẽ thấy 1 hình khác nhau, nên màn hình sẽ ko bị chia 2 nữa.

sunnydtld

Well-Known Member

Tình hình là con LM7600 sau khi nâng cấp firmware mới nhất đến giờ thì việc trình chiếu từ HDD cắm ngoài trở nên không ổn, film hay bị vấp đứng hình (mình đã thử với nhiều ổ gắn ngoài) trong khi trước đó chạy rất ổn với firmware cũ hoặc với HD player.
Nghi ngờ hàng đầu tập trung vào firmware vừa nâng cấp này!!! Có bác nào bị giống mình không???

Mình thấy sau khi update firmware có vẻ màu tối hơn.

dnghi

Member

Ngày xưa mình thấy đúng như vậy, chính vì thế mình không có ngó ngàng gì đến LG. Tuy nhiên, thời gian vừa rồi mình cũng phải rinh cái 55lm7600 về vì...không thể cưỡng lại được khi nhìn nó. Minh thấy màn hình 7600 cũng mau xuống màu lắm đấy. Mình dùng remote chỉnh trong vòng 2s màu xuống thảm hại...gần như chỉ còn màu đen và trắng nữa thôi =))
Bác thật khéo đùa! Kiểu này không khéo có cả tin LM7600 cháy màu nữa ấy chứ!

Ah, cập nhật với cả nhà, hôm qua quyết định Reset cho 55LM7600 về mặc định của Nhà sản xuất (firmware mới vẫn còn nguyên-cứ như động tác sau khi up firmware cho HDplayer vậy) thì ...ngạc nhiên chưa?? TÌNH TRẠNG VẤP HÌNH-CÀ GIẬT HOÀN TOÀN BIẾN MẤT! Vậy là việc xem LM7600 với HDD gắn ngoài lại trở lại mượt mà như mới! Chỉ là các app cài thêm từ LG App Site mất hết! (Nghi vấn giờ chuyển sang việc cài thêm App?! hehe - thiệt là bí hiểm quá mà!!)

tuankiet9999

Mình mới mua được 20 hôm nói chung về tất cả tuyệt vời,con này nếu điều khiển bằng tay như của sam sung thì quá đỉnh luôn.

meocon

Well-Known Member

42 LM 6200 va LW 5700 , model nào xem hình sắc nét đẹp hơn , và 2 model này xem âm thanh DTS từ HDD Ex được ko mọi người ?
Giá 2 em này đã trừ KM bao nhiêu ?

hunglef

Member

Xin hỏi có ai thử ch.năng rec trên remote chưa? Hình như là ghi hình từ tv ra úb đỏ?Csá1m ơn.

traingheoxomdao

Re: Ðề: Xin tư vấn LG LM7600 !

Bác thật khéo đùa! Kiểu này không khéo có cả tin LM7600 cháy màu nữa ấy chứ!

Ah, cập nhật với cả nhà, hôm qua quyết định Reset cho 55LM7600 về mặc định của Nhà sản xuất (firmware mới vẫn còn nguyên-cứ như động tác sau khi up firmware cho HDplayer vậy) thì ...ngạc nhiên chưa?? TÌNH TRẠNG VẤP HÌNH-CÀ GIẬT HOÀN TOÀN BIẾN MẤT! Vậy là việc xem LM7600 với HDD gắn ngoài lại trở lại mượt mà như mới! Chỉ là các app cài thêm từ LG App Site mất hết! (Nghi vấn giờ chuyển sang việc cài thêm App?! hehe - thiệt là bí hiểm quá mà!!)

Mình up lên, rồi reset giống bạn nhưng coi fim vẫn bị đá ra,1 số thì ok, 1 số thì ko.Bực mình ghê

hoangkim6688

Các bác coi giá dòng LM7600 bên Hàn xem, giá toàn gần $2000 cho 42" và $2600 cho 55" nhé.
Samsung và LG giờ toàn sx ở VN nên tránh đc chi phí WTO (thuế XNK, vận tải, mạng phân phối...)
Mua ở VN sướng chán, hy vọng chất lượng chấp nhận và bảo hành tốt.
Em vẫn kết Sony nhất, nhưng Sony đã rời sx khỏi VN và bây giờ mua Sony là thiệt nhất về giá, tính năng với cùng phân khúc sản phẩm.
Chất lượng thì em tạm kê đơn như sau:
1. Hình ảnh và tấm nền tivi: Samsung>Sony>LG...
2. Xử lý video và âm thanh: Sony>SS,LG
3. Tính năng và công nghệ mới: LG>SS>Sony.. (3D thụ động, điều khiển magic/cử chỉ...)
4. Giá rẻ: LG>SS>Sony..
5. Ứng dụng và hỗ trợ: SS>LG>Sony...

hoangkim6688

Re: Ðề: Xin tư vấn LG LM7600 !

ah, ko phải mình nói là 7600 mau xuống màu, mà nghe mọi người bảo màn hình LG mau xuống màu. Tìm hiểu e này đc biết e sử dụng chip xử lý tốc độc 900Mhz,

Vì 3D thụ động nên em cũng chơi LM7600, không rõ ra sao ngày sau.

Tấm nền LCD của LG Hàn khá chất lượng (bên Hàn giá 42LM7600 là $1800). Không rõ các dòng made in vietnam của LG có ngon như chính quốc không:-s
900MHz thì đúng là TV OS hơi chậm, so với samsung es6800 :(

Mình đọc trên diễn đàn thấy tv led viền hay hở sáng lắm , dùng đc 1 time là bj hở , thấy ghê ghê . Đang tính mua 47lm7600 nhg chắc đổi sang 50st50 hoặc 50vt30 . Bác nào có kinh nghiệm cho ý kiến 2 e này ,thanks

LM7600 thì quá ngon rồi, hic, em k có tiền nên đành lấy 6200 thôi, nhìn con 7600 mà nuốt nước miếng :(

Bên trên