Xin tư vấn mua âm thanh.

ctpmt

Member
Ðề: Xin tư vấn mua âm thanh.

Mình cũng định làm bộ mà bác jimminam 2000 tư vần nhưng xem thấy giá cả lung tung quá. Giá mà bác jimminam 2000 port lên đó có chuẩn không, để mình tính toán. Denon dòng series 4 có tích hợp Bluray rồi phải không bác?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ủa, Denon tích hợp BD player thì đầu 4 làm gí có bác, mà e nghĩ bác đừng nên mua cái AVR tích hợp BD của Denon mới ra, bảo đảm ko đọ đc với 3310 đâu. Cái gì mà tích hợp thì nó cũng đâu chuyên = cái đặc trị đc bác ơi.

ctpmt

Member

Ủa, Denon tích hợp BD player thì đầu 4 làm gí có bác, mà e nghĩ bác đừng nên mua cái AVR tích hợp BD của Denon mới ra, bảo đảm ko đọ đc với 3310 đâu. Cái gì mà tích hợp thì nó cũng đâu chuyên = cái đặc trị đc bác ơi.

Tôi cũng nghĩ như bác đấy, mục tiêu là định là 2310, nhưng nghe các bác tư vấn lên 3310 là tốt hơn. Còn nguồn phát BD hôm nọ có ông mang về đầu của LG do Hàn quốc sx bán 5 triệu, nhưng lấy đâu ra đĩa mà sài? cái đó tính sau, minh khoái sài HTPC hơn, với lại đầu tư vào con đó hơi nhiều rồi.

khanhhq

Member

Các bác ới ơi, em đang có một em AVC-2809 rồi, bây giờ muốn làm cặp loa Front và Center nữa để nghe nhạc & xem film theo ti lệ 50/50. Các bác tư vấn cho em nên chọn B&W684 hay Jamo C607, còn loa center thì nên mua HTM61 hay cũng của jamo.
Em đang băn khoăn giũa hai dòng nay quá, không biết con AVC-2809 của em có keo nổi 684 không nữa ( vì em đang nghiêng về 684 ).
Nhờ các đại cao thủ chỉ giáo.

lehoang40

Các bác ới ơi, em đang có một em AVC-2809 rồi, bây giờ muốn làm cặp loa Front và Center nữa để nghe nhạc & xem film theo ti lệ 50/50. Các bác tư vấn cho em nên chọn B&W684 hay Jamo C607, còn loa center thì nên mua HTM61 hay cũng của jamo.
Em đang băn khoăn giũa hai dòng nay quá, không biết con AVC-2809 của em có keo nổi 684 không nữa ( vì em đang nghiêng về 684 ).
Nhờ các đại cao thủ chỉ giáo.

Nếu đủ tiền, bác lấy B&W đi bác ạ, center lấy htm61, sub lấy B&W 610 là tuyệt đỉnh :), 2809 nó đánh không thua gì 3310 đâu, kéo dư sức đấy.

Tôi cũng nghĩ như bác đấy, mục tiêu là định là 2310, nhưng nghe các bác tư vấn lên 3310 là tốt hơn.

3310 + dàn B&W thì giá hơn 50tr rồi, nếu bác đủ tiền thì đầu tư dàn như vậy, khỏi phải lăn tăn.

ctpmt

Member

Nếu đủ tiền, bác lấy B&W đi bác ạ, center lấy htm61, sub lấy B&W 610 là tuyệt đỉnh :), 2809 nó đánh không thua gì 3310 đâu, kéo dư sức đấy.

3310 + dàn B&W thì giá hơn 50tr rồi, nếu bác đủ tiền thì đầu tư dàn như vậy, khỏi phải lăn tăn.

Thanhks bác lehoang40 đã chỉ giáo, money đã ready nhưng chưa có thời gian để đi xem và mua.

lehoang40

Thanhks bác lehoang40 đã chỉ giáo, money đã ready nhưng chưa có thời gian để đi xem và mua.

Hôm nào bác rảnh rổi, ghe qua STDM Phan Khang, lên lầu một, nhờ mấy em nó ráp cho 1 dàn đã dự kiến sẳn, rồi ngồi thưởng thức tầm 15 - 20ph. Nếu thấy OK thì call cho bác Nam là xong ngay thôi :)

P/S: Nếu đi bửa tối, thì pm cho mình cùng đi với nha, mình cũng khoái nghe cái dàn 3310 + B&W serie 6 này lắm.

jimminam2000

Hôm nào bác rảnh rổi, ghe qua STDM Phan Khang, lên lầu một, nhờ mấy em nó ráp cho 1 dàn đã dự kiến sẳn, rồi ngồi thưởng thức tầm 15 - 20ph. Nếu thấy OK thì call cho bác Nam là xong ngay thôi :)

P/S: Nếu đi bửa tối, thì pm cho mình cùng đi với nha, mình cũng khoái nghe cái dàn 3310 + B&W serie 6 này lắm.

Bác Lê Hoàng rất kinh nghiệm nè,bác nên ghé Sơn Hà và Phan khang cứ mạnh dạn bảo nhân viên nó phối ghép nghe thử bao lâu cũng được,cứ hỏi giá và down giá tùy thích,sau cùng nếu không thương lượng được giá mong muốn thì từ chối lịch sự và...ra về,hi hi

lehoang40

Mấy hôm trước mìh có mail cho ban giám đốc của siêu thị Phan Khang, đề xuất tổ chức các buổi trình diễn ghép phối giữa các loại CDP, Amply, receiver và loa khác nhau, từ loại bình dân đến các dàn cao cấp, để cho người tiêu dùng có dịp nghe thử và qua đó quyết định mua sắm đúng với nhu cầu.
Sáng này thì thấy có mail của Phó TGD Phan Khang gởi cho mình đề nghị liên lạc.
Mình rất hy vọng Phan Khang có thể giúp anh em của chúng ta có nơi hẹn hò, thưởng thức các cách phối ghép khác nhau, qua đó định ra được dạng nào mà chúng ta thật sự yêu thích và quyết định mua sắm cho phù hợp.

Hy vọng kế hoạch của mình sẽ được Phan Khang chấp thuận.

vinagoh

Well-Known Member

Mấy hôm trước mìh có mail cho ban giám đốc của siêu thị Phan Khang, đề xuất tổ chức các buổi trình diễn ghép phối giữa các loại CDP, Amply, receiver và loa khác nhau, từ loại bình dân đến các dàn cao cấp, để cho người tiêu dùng có dịp nghe thử và qua đó quyết định mua sắm đúng với nhu cầu.
Sáng này thì thấy có mail của Phó TGD Phan Khang gởi cho mình đề nghị liên lạc.
Mình rất hy vọng Phan Khang có thể giúp anh em của chúng ta có nơi hẹn hò, thưởng thức các cách phối ghép khác nhau, qua đó định ra được dạng nào mà chúng ta thật sự yêu thích và quyết định mua sắm cho phù hợp.

Hy vọng kế hoạch của mình sẽ được Phan Khang chấp thuận.

Hay đấy anh! Nếu có cái gì hay hay thì hú em tiếng nghen.

Anh định lên Denon 3310 và B&M hay sao mà định đi nghe thử đấy!!??? :)

ctpmt

Member

Bác Lê Hoàng rất kinh nghiệm nè,bác nên ghé Sơn Hà và Phan khang cứ mạnh dạn bảo nhân viên nó phối ghép nghe thử bao lâu cũng được,cứ hỏi giá và down giá tùy thích,sau cùng nếu không thương lượng được giá mong muốn thì từ chối lịch sự và...ra về,hi hi

Bác jimminam 2000 ghép hộ 3310 + B&W (đồng bộ) xem tổng tỷ số là bao nhiêu, để mình tính.

onggia

Well-Known Member

Thì cứ theo cái chữ ký của bác NAM rùi tính toán,anh em có gì bớt nhau thêm chút nữa là ok.

ctpmt

Member

Thì cứ theo cái chữ ký của bác NAM rùi tính toán,anh em có gì bớt nhau thêm chút nữa là ok.

Chữ ký của bác Nam chưa có giá của Center:htm 62, Surround: DM686 và sub 610

Chỉnh sửa lần cuối:

Achilles

Loa bác cứ Bose Acoustimass® 16 speaker system
giống em mà thằng tiến, loa cây đánh bác tức ngực còn Bose với 3 bass up đánh như động đất khi xem phim như 2012. Bác chuyên xem phim thì cứ chọn Ampli của Yamaha còn chuyên về nhạc thì Marantz...chưa hết 50tr àh nhe...số dư để rửa được đó bác !

em vừa xài Acoustimass 15 và vừa chuyển qua jamo C607 va C60 .... xem phim va nhạc bóp chết Bose từ A > Z từ hình thức đến chất lượng ... ma giá Bose lai quá cao ... ko nên mua ... chỉ mua khi ko am hiểu nhiều về am thanh để cấy gép

jimminam2000

Chữ ký của bác Nam chưa có giá của Center:htm 62, Surround: DM686 và sub 610

đúng là chưa có vì em chưa có giá tốt cho những em này chứ không phải không có hàng,trong vài ngày tới nếu lấy được giá hạt rẻ những món này em sẽ pm cho bác

hdup

Banned

em vừa xài Acoustimass 15 và vừa chuyển qua jamo C607 va C60 .... xem phim va nhạc bóp chết Bose từ A > Z từ hình thức đến chất lượng ... ma giá Bose lai quá cao ... ko nên mua ... chỉ mua khi ko am hiểu nhiều về am thanh để cấy gép

(chỉ mua khi ko am hiểu nhiều về am thanh để cấy gép) @-). câu nói này của bác không mấy làm thiện chí trên HDVN cho lắm , thay vì tư vấn cho anh em cùng học hỏi thì bác lại thích hơn thua thì phải ! em cũng xuyên xuốt những bài post của bác...bác cũng nên đọc lại nó để coi lại mình, cái bác gọi là...( am hiểu nhiều về âm thanh để cấy gép).

Loa cây thiên về Stereo, nghe pop thì Bose không bằng vì Loa cây là dạng nồi đồng, cối đá nhạc nào cũng có thể nhảy, nhưng chơi loa cây nên đầu tư loa xịn kẻo lâu ngày tai điếc khi nào không hay ! mỗi cái có ưu, nhược điểm khác nhau, bác coi phim, hay nghe nhạc pop mở với công xuất lớn coi loa nào ấm hơn, loa nào xé tai bác hơn, và nó cũng còn phụ thuộc vào tai người nghe nữa ! mà bộ Bose của bác có phải của Nguyễn Hoàng không nhỉ ? bác từng chơi Bose Acoustimass 15 cho 1 room chỉ 10m mà bác chê nó thì em cũng pó giò !

Em cũng đọc đâu đó trong diễn đàn có bác viết ( muốn tối ưu hệ thống âm thanh nên đầu tư tốt từ thiết bị đầu vào đến thiết bị cuối...VD: HD Player... + Amplifer..(DTS-HD) + Loa 5.1 or 7.1...với em Laptop chỉ để lướt Web còn HTPC chỉ để chơi Game !

lehoang40

Mình thấy bác Achilles nói đâu có gì quá đáng, chỉ là cảm nhận và kinh nghiệm riêng của bác ấy thôi mà. Mà kinh nghiệm của bác ấy không rẽ tí nào đâu, chắc tốn phải vài chai :)) có được mấy người sở hữu được 2 dàn loa như vậy để mà so sánh. Riêng cái câu mình stick đỏ thì mình lại hiểu bác ấy muốn nói đến các người mới lần đầu tiếp xúc với việc mua sắm các dàn loa dân dụng thôi (giống bác ấy lúc mua dàn Bose Acous 15), chứ chắc bác ấy không muốn xúc phạm ai đâu.
Riêng về Bose Acous, cá nhân mình cũng đã phát biểu nhiều lần rồi: âm thanh của Bose Acous chỉ có thể nói là thích hay không thích, nó rất đặc biệt, không thể so sánh dàn Bose Acous với các dàn loa khác được.

onggia

Well-Known Member

Thôi thì vote 1 cái cho JAMO DENON vì em ghét BO :))

Bên trên