Xin tư vấn Pre + Pow Phối ghép B&W 683 S2 trong tầm giá 50tr.

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn Pre + Pow Phối ghép B&W 683 S2 trong tầm giá 50tr.

E DL50 MKIII này nối với 683 đang dùng làm Front xem phim kiểu gì bác nhỉ?

Kết nối đơn giản: Đầu phát => 2 jack AV nối vào ngõ Input của amply, amply nối ra loa 683. Thế là kết nối đúng kiểu và nghe hay.

Amply đèn chỉ có 2 kênh, phù hợp với ai thích xem phim với âm thanh 2 kênh. Không phù hợp với người thích âm thanh vòm.

Ở nhà em lười tháo lắp nên cũng toàn xem phim với

justbenice

Moderator

---------- Post added 05-08-2015 at 14:17 ----------

À phim thì mình khuyên kô nên dùng amply đèn. Receiver vẫn là ổn nhất. Ý mình là amply đèn Thivan để nghe nhạc thôi.

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Bác justbenice làm em máu vụ đèn này rồi nhe!

À phim thì mình khuyên kô nên dùng amply đèn. Receiver vẫn là ổn nhất. Ý mình là amply đèn Thivan để nghe nhạc thôi.

ah, ý e là e đang dùng 683 đang nối với Denon 4310 dùng làm front xem phim. Giờ nếu mua e DL50 MKIII này về để nghe nhạc thì kết nối với 683 kiểu gì để xem phim nghe nhạc tốt nhất ý. Ko biết e Dl50 MK III này kéo 683 ntn nhỉ? E 683 này hơi nặng kéo bác ah?

justbenice

Moderator

ah, ý e là e đang dùng 683 đang nối với Denon 4310 dùng làm front xem phim. Giờ nếu mua e DL50 MKIII này về để nghe nhạc thì kết nối với 683 kiểu gì để xem phim nghe nhạc tốt nhất ý. Ko biết e Dl50 MK III này kéo 683 ntn nhỉ? E 683 này hơi nặng kéo bác ah?

Bó tay bác ạ. Không có kiểu nào ổn cả đâu, xem phim bằng amply đèn gặp phim có tiết tấu nhanh như đạn bắn bom rơi thì bất ổn lắm :D . Denon 4310 kéo 683 cũng ok rồi mà bác . Giờ bác muốn nghe nhạc hay hơn thì bác kiếm cái đầu CD bãi và nghe nhạc bằng đĩa CD thôi.

hai905

Member

Thời buổi này chỉ có những thằng ngu lắm mới bị chăn. Chẳng lẽ bác tự xếp mình trong nhóm đó?!
Nhìn chung lệ thuộc quá nhiều google mà không ra thực tế cũng dễ đứt lắm.
Ăn nói kiểu này dễ mất lòng nhau quá.

audiohanoi

như ở shop em thì hay phối ghép với cả bộ Rotel bao gồm:
- CD Rotel RCD-1570
- Pre Rotel RC-1580
- Pow Rotel RB-1582 MK2

Đánh bộ này thì cơ bản nghe tiếng tách bạch, nhưng mà sâu lắng thì em thấy nó không được sâu lắng như của bọn Marantz, bác rảnh rỗi thì cứ qua bên em nghe thử xem thế nào, chứ nói thật chơi nhạc, mỗi người mỗi tai, để bảo mọi người tư vấn được chuẩn cho bác thì rất khó, tốt nhất là bác nên đi nghe thử và cảm nhận thì mới chọn được bộ dàn ưng ý cho mình được.

diepkhai152

Active Member

Công nhận cái vụ 2 kênh này đau đầu và phúc tạp hơn cái vụ đa kênh xem phim nhiều. Sau 1 tuần đinh tai nhức óc, quyết tới quyết lui, Em đã quyết định NAD 375 bee và cD NAD 565 bee, cộng mua thêm sợi dây loa và tín hiệu tránparen. Em đã đătj hàng của anh Nghĩa. Đang chờ hàng ra đến Hả Nội ạ. Tổng chi phí thấp hơn dự kiến, em làm nồi lẩu, cộng mấy chai chivas, vocka mời mấy thằng bạn sang thẩm âm kết hợp đập phá. Thế là vừa đủ chi ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

ducdunghd

Active Member

Công nhận cái vụ 2 kênh này đau đầu và phúc tạp hơn cái vụ đa kênh xem phim nhiều. Sau 1 tuần đinh tai nhức óc, quyết tới quyết lui, Em đã quyết định NAD 375 bee và cD NAD 654 bee, cộng mua thêm sợi dây loa và tín hiệu tránparen. Em đã đătj hàng của anh Nghĩa. Đang chờ hàng ra đến Hả Nội ạ. Tổng chi phí thấp hơn dự kiến, em làm nồi lẩu, cộng mấy chai chivas, vocka mời mấy thằng bạn sang thẩm âm kết hợp đập phá. Thế là vừa đủ chi ạ.
Vụ này vẫn chưa dừng lại ở đây đâu bác, bác còn phải đâu đầu nhiều thứ nữa như xử lý tiếng bass, khô cứng, ngọt mềm, nhức óc, ù rền.......

lan806

Well-Known Member

Công nhận cái vụ 2 kênh này đau đầu và phúc tạp hơn cái vụ đa kênh xem phim nhiều. Sau 1 tuần đinh tai nhức óc, quyết tới quyết lui, Em đã quyết định NAD 375 bee và cD NAD 565 bee, cộng mua thêm sợi dây loa và tín hiệu tránparen. Em đã đătj hàng của anh Nghĩa. Đang chờ hàng ra đến Hả Nội ạ. Tổng chi phí thấp hơn dự kiến, em làm nồi lẩu, cộng mấy chai chivas, vocka mời mấy thằng bạn sang thẩm âm kết hợp đập phá. Thế là vừa đủ chi ạ.
Chúc mừng bác, đã chọn được đồ
Vụ này vẫn chưa dừng lại ở đây đâu bác, bác còn phải đâu đầu nhiều thứ nữa như xử lý tiếng bass, khô cứng, ngọt mềm, nhức óc, ù rền.......
Được tới đâu sướng đến đó bác ơi, cụ thể là nhâm nhi với mấy người bạn đã :)

Cunbo

Mình đã khuyên Bác từ đầu rồi, trong đó mình thích nhất p/án Krell 400XI. Nhưng Bác lấy 375Bee cũng dc. Nói tóm lại Bác phải nghe thử trước khi mua.

ducdunghd

Active Member

Mình đã khuyên Bác từ đầu rồi, trong đó mình thích nhất p/án Krell 400XI. Nhưng Bác lấy 375Bee cũng dc. Nói tóm lại Bác phải nghe thử trước khi mua.
Krell 400xi giá chát bác ạ, không dưới 40tr, chưa kể tiền đầu tư dây nhợ cũng ko nhỏ, bác ấy ko chọn cũng phải, tuy nhiên nếu chọn sẽ ko hối hận, em này đánh lòi hết chất âm 683s2 sau này lên đầu 8 cũng ok.

nghia303

Well-Known Member

Thanks bác đã ủng hộ !!!

diepkhai152

Active Member

Em rất cám ơn bên Trương Nghĩa ạ. Hôm nay hàng về đến Hà Nội rồi ạ, em đang ra nhận rồi. Chúc cửa hàng làm ăn phát đạt, mở thêm được 1 cái ở Hà Nội nữa để anh em ngoài này mua hàng đỡ phải chờ đợi ạ. ^^

diepkhai152

Active Member

Dạ thưa các bác đúng 4h chiều nay, em đã lấy hàng về ạ. Cảm nhận đầu tiên khi mở hộp là Em Nad 375 khá nặng, rất đen và rất đen ạ!

C_Pham

Well-Known Member

Dạ thưa các bác đúng 4h chiều nay, em đã lấy hàng về ạ. Cảm nhận đầu tiên khi mở hộp là Em Nad 375 khá nặng, rất đen và rất đen ạ!

Chúc mừng bác đã chọn được đồ chơi mới.

Đặc điểm của Nad là cần chạy rà kỹ tiếng mới hay được. Lúc đầu bác sẽ thấy nó hơi khô, nhưng đừng suốt ruột bác nhé.

diepkhai152

Active Member

Sau một giờ đồng hồ, em đã cho 2 em nó ngay ngắn lên kệ! Sau đó không thể chờ được nữa, mở ngay 1 đĩa CD, chon bài I Need You của Shelly (một trong nhiều bài em thích ạ). Trùi ơi, con 683 của em đã được điều trị rồi ạ. Từng tiếng tý tích của ghitar kết hợp với giọng nữ tình cảm rất rất hay ạ, theo đôi tai của em so với bộ 2 kênh cũ là hay hơn nhiều. Hơn nữa âm bass được thể hiện cực kỳ tốt ạ. Bass căng và tròn, không hề có hiện tượng ù rền hay có đuôi. Hiện em đang nghe thử vài CD xem còn phát hiện gì nữa sẽ báo cáo anh em ạ! Cám ơn anh em ạ!

My FB

Member

Sau một giờ đồng hồ, em đã cho 2 em nó ngay ngắn lên kệ! Sau đó không thể chờ được nữa, mở ngay 1 đĩa CD, chon bài I Need You của Shelly (một trong nhiều bài em thích ạ). Trùi ơi, con 683 của em đã được điều trị rồi ạ. Từng tiếng tý tích của ghitar kết hợp với giọng nữ tình cảm rất rất hay ạ, theo đôi tai của em so với bộ 2 kênh cũ là hay hơn nhiều. Hơn nữa âm bass được thể hiện cực kỳ tốt ạ. Bass căng và tròn, không hề có hiện tượng ù rền hay có đuôi. Hiện em đang nghe thử vài CD xem còn phát hiện gì nữa sẽ báo cáo anh em ạ! Cám ơn anh em ạ!
Loa B&W là của Anh, NAD gốc gác cũng của Anh nên sẽ OK thôi, Sau thời gian chạy rà bác kê kích thêm loa nữa là chỉ lo có thời gian để thưởng thức thôi
Chúc vui

Bên trên