Xin tư vấn Toshiba 49U9750 và LG 49SJ800

pro2740

Active Member
Mình làm theo đúng cái hướng dẫn nhưng chỉ active được phần Super Resolution còn cái tab Game mode bị ẩn mờ đi không thể vào được, không biết có phải cái tính năng này bị bớt mất k nữa?
theo mình thì bác ra siêu thị test thử cái 49u9750 khác xem sao. bác có bật tính năng hdmi 2.0 lên chưa

onghogia

Member
theo mình thì bác ra siêu thị test thử cái 49u9750 khác xem sao. bác có bật tính năng hdmi 2.0 lên chưa
Mình có bật tính năng hdmi 2.0 rồi nhưng phần tính năng game mode bị ẩn đi k vào được và bị để mặc định là disable! Có thể hãng bớt tính năng này ở VN!

pro2740

Active Member
Mình có bật tính năng hdmi 2.0 rồi nhưng phần tính năng game mode bị ẩn đi k vào được và bị để mặc định là disable! Có thể hãng bớt tính năng này ở VN!
Ra siêu thị test thử thêm 2, 3 con u9750 xem có giống trường hợp của bác không. Cũng có thể khi bán ra hãng cắt bớt tính năng này, sau này nếu muốn kích hoạt lại thì tung ra bản update firmware mới

neorain

Member
mình bật cả game mode cả Super Resolution rồi những vẫn không kích hoạt hdr trên ps4 dc, hix đúng là không hỗ trợ hdr rồi. cái gamemode lúc đầu thì ẩn nhưng phải cắm ps4 vào mới chạy vào chỉnh dc. chỉnh rồi những vẫn không dùng dc hdr , chán

pro2740

Active Member
mình rồi những vẫn không kích hoạt hdr trên ps4 dc, hix đúng là không hỗ trợ hdr rồi. cái gamemode lúc đầu thì ẩn nhưng phải cắm ps4 vào mới chạy vào chỉnh dc. chỉnh rồi những vẫn không dùng dc hdr , chán
Chia buồn cùng bác. Vậy là nhân viên support của toshiba mea trả lời sai bét rồi. Nhưng khi chơi ps4 thì bác cứ bật cả game mode & Super Resolution lên đi. Nếu có thua hdr thì cũng không thua kém nhiều đâu

tylazeze

Mình nhận hàng rồi, đang test thử nói chung tạm ổn với tầm tiền thôi. Màu sắc hơi tái k long lanh Sony hay rực rỡ kiểu LG.
Vụ HDR thì mình k để ý nhưng quét thì mình nghĩ có lẽ chỉ 50hz. Xem TV online hay Android khá tiện mượt nhanh hơn thằng LG.
Âm thanh khá hay do nó trang bị dàn loa phía dưới như soundbar. Các tính năng khác mình ít dùng nên k quan tâm lắm.
Tần số quét thì liên quan khỉ gì đến TV chạy nhanh hay chậm vậy bác

nguyenthat901

Mình nhận hàng rồi, đang test thử nói chung tạm ổn với tầm tiền thôi. Màu sắc hơi tái k long lanh Sony hay rực rỡ kiểu LG.
Vụ HDR thì mình k để ý nhưng quét thì mình nghĩ có lẽ chỉ 50hz. Xem TV online hay Android khá tiện mượt nhanh hơn thằng LG.
Âm thanh khá hay do nó trang bị dàn loa phía dưới như soundbar. Các tính năng khác mình ít dùng nên k quan tâm lắm.
webOS của thằng LG mình thấy là nhanh nhất hiện nay đó bác, android gốc theo TV giật lag lắm

minhtienxd90

Active Member
mình bật cả game mode cả Super Resolution rồi những vẫn không kích hoạt hdr trên ps4 dc, hix đúng là không hỗ trợ hdr rồi. cái gamemode lúc đầu thì ẩn nhưng phải cắm ps4 vào mới chạy vào chỉnh dc. chỉnh rồi những vẫn không dùng dc hdr , chán
Chiều nay e nhận hàng e U9750 để e thử luôn xem có được không, lăn tăn mãi cuối cùng vẫn chọn Toshiba bác ah

onghogia

Member
webOS của thằng LG mình thấy là nhanh nhất hiện nay đó bác, android gốc theo TV giật lag lắm
Mình chỉ test thử xem TV online tại siêu thị DM thì trên android mượt hơn không chậm như Web OS của LG bạn ạ ! Cũng có thể do vị trí của hai TV khác nhau nên sóng wifi yếu mạnh khác nhau !

minhtienxd90

Active Member
Mình chỉ test thử xem TV online tại siêu thị DM thì trên android mượt hơn không chậm như Web OS của LG bạn ạ ! Cũng có thể do vị trí của hai TV khác nhau nên sóng wifi yếu mạnh khác nhau !
Bác ơi không có cách nào kiểm tra được tivi mới dòng U97 và U77 của Toshiba về thời gian mở màn hình được bao lâu rồi hả bác, e gọi lên hãng nó bảo chịu, thế người dùng mua phải hàng trưng bày thì cũng không thể biết được ah

onghogia

Member
Hôm nay gọi tổng đài Toshiba họ nói không thể bật game mode trên TV vì cái menu đó được mặc định ẩn từ nhà máy rồi! Tuy nhiên sau khi bật cái Super Resolutions lên thì ảnh cũng có cải thiện khi xem TV bằng cáp VTV chất lượng SD không thấy bị răng cưa, nói chung là khá ổn!

Bên trên