Xin tư vấn Toshiba 49U9750 và LG 49SJ800

pro2740

Active Member
Hôm nay gọi tổng đài Toshiba họ nói không thể bật game mode trên TV vì cái menu đó được mặc định ẩn từ nhà máy rồi! Tuy nhiên sau khi bật cái Super Resolutions lên thì ảnh cũng có cải thiện khi xem TV bằng cáp VTV chất lượng SD không thấy bị răng cưa, nói chung là khá ổn!
bác phải cắm ps4 or Xbox one s thì mới bật game mode lên được. còn lúc không cắm thì cái đó nó bị ẩn đen thui ah

minhtienxd90

Active Member
Đặt ở pico mà lâu quá, bro cho cái trải nghiệm đi. U9750
Phải nói là Ngon trong tầm giá bác ah, e đang trải nghiệm trước mắt thấy hình ảnh ổn bác ah, còn loa thì khỏi nói hay và to kinh khủng luôn, vào mạng tương đối nhanh, mượt, độ trễ rất ít, điểm trừ là cho thêm 1 cái điều khiển thông minh nhưng e thấy chả nhanh hơn là mấy, giá nó giống chuột bay thì miễn chê bác ah :D

binhan79

Phải nói là Ngon trong tầm giá bác ah, e đang trải nghiệm trước mắt thấy hình ảnh ổn bác ah, còn loa thì khỏi nói hay và to kinh khủng luôn, vào mạng tương đối nhanh, mượt, độ trễ rất ít, điểm trừ là cho thêm 1 cái điều khiển thông minh nhưng e thấy chả nhanh hơn là mấy, giá nó giống chuột bay thì miễn chê bác ah :D
Màu sắc có ổn ko hay đúng như mấy anh em trên này đánh giá. Âm thanh Chắc là hay lắm hả bro. Vớ vẩn phí bộ sound bar rồi.

pro2740

Active Member
mà con này là LED nền mà sao e để màn hình tối, tắt hết điện trong phòng thì góc phía dưới bên phải nó hơi hắt sáng lên chút bác ah, màu đen k đều toàn màn hình, như vậy có phải là lỗi hở sáng k bác
Con này là led viền ( edge led ) bác ơi. Trong tờ brochure của toshiba & trên web toshiba thái lan đều ghi con này là led viền. Trên web toshiba vn ghi sai đó

minhtienxd90

Active Member
Con này là led viền ( edge led ) bác ơi. Trong tờ brochure của toshiba & trên web toshiba thái lan đều ghi con này là led viền. Trên web toshiba vn ghi sai đó
oạch, thế mà e gọi hỏi tổng đài Toshiba nó bảo là Led nền, cay thật, thế nếu led viền mà bị lỗi hở sáng có được thay mới không bác nhỉ :D, nói chung cũng k ảnh hưởng nhiều lắm

pro2740

Active Member
oạch, thế mà e gọi hỏi tổng đài Toshiba nó bảo là Led nền, cay thật, thế nếu led viền mà bị lỗi hở sáng có được thay mới không bác nhỉ :D, nói chung cũng k ảnh hưởng nhiều lắm
Led nền là u67 & u77 còn u97 là led viền. Trong 3 con thì u67 hỗ trợ hdr & amr+ là 1700 nên có khả năng nó quét thực 100Hz, u77 & u97 không hỗ trợ hdr & amr+ là 800 nên chắc nó quét thực chỉ 50Hz thôi

pro2740

Active Member
mà con này là LED nền mà sao e để màn hình tối, tắt hết điện trong phòng thì góc phía dưới bên phải nó hơi hắt sáng lên chút bác ah, màu đen k đều toàn màn hình, như vậy có phải là lỗi hở sáng k bác

holmes

Member
Led nền là u67 & u77 còn u97 là led viền. Trong 3 con thì u67 hỗ trợ hdr & amr+ là 1700 nên có khả năng nó quét thực 100Hz, u77 & u97 không hỗ trợ hdr & amr+ là 800 nên chắc nó quét thực chỉ 50Hz thôi
Trong 3 con này nên mua con nào bác? Trên tiki đang thấy bán u77 có 14 triệu.

minhtienxd90

Active Member
bó tay với hãng, như lời bác nói thì con U97 ra sau còn không bằng con U67 ra trước, thua cái tần số quét đã cay rồi, lại còn là Led viền, rồi lại k có HDR, không hiểu To nghĩ gì nữa

binhan79

bó tay với hãng, như lời bác nói thì con U97 ra sau còn không bằng con U67 ra trước, thua cái tần số quét đã cay rồi, lại còn là Led viền, rồi lại k có HDR, không hiểu To nghĩ gì nữa
Còn u66 là internet tivi thôi.Nên phải đưa tính năng cao vào.

pro2740

Active Member
Trong 3 con này nên mua con nào bác? Trên tiki đang thấy bán u77 có 14 triệu.
Theo mình thì u67 vì nó hỗ trợ hdr, có thể quét thực 100Hz và xài led nền không sợ hở sáng. Tv có tích hợp sẵn chromecast rồi nhưng nếu muốn có thêm android tv thì mua thêm cái mi box 4k global là ngon. Tính ra combo u67 + mi box 4k còn ngon hơn u77, u97 mặc dù u97 mới là flagship

Bên trên