Xin tư vấn về gói cước FTTH Eco cáp quang của Viettel

muoitv

Member
Em đang dùng gói ADSL của FPT với mức cước hàng tháng là 288.000 đ (chưa bao gồm 10% thuế GTGT). Hiện đang thấy bên Viettel có gói cáp quang FTTH Eco với giá cước 350.000 đồng/ tháng (chưa bao gồm 10% thuế GTGT). em định chuyển sang Viettel nhưng đang băn khoăn không biết gói này thế nào.
Bác nào đang sử dụng gói này cho em xin tí ý kiến xem dịch vụ và đường truyền thế nào.

Ðề: Xin tư vấn về gói cước FTTH Eco cáp quang của Viettel

em đang dùng FTTH của Viettel đây bác , ổn lắm , cước phí đã bao gồm thuế GTGT là 385.000 đ /tháng bác nhé !

tuongngoc

Active Member

Quá ổn bác ah, bác chuyển đi, ko hối hận đâu. Em đang dùng gói này được gần 1 năm nay rồi đây.

vqt01

Active Member

Không biết là đang dùng ADSL của Viettel mà chuyển đổi sang FTTH Viettel thì có được khuyến mãi gì không nhỉ?

dungtoandung

Well-Known Member

Gói này quá tốt bác ạ, em dùng 6 tháng rồi

muoitv

Member

Cảm ơn các bác. Em sẽ chuyển sang dùng gói này.

mrpham38

Active Member

Gói cáp quang VNPT 660k của em đây. :(

FTTH của Viettel đang có chương trình khuyến mại cho thuê bao hòa mạng mới đấy các bác ạ
chương trình khuyến mại từ 16/10/2013 -> 30/11/2013 :
- Được miễn/ giảm phí lắp đặt

- Được tặng cước sử dụng

- Được mượn thiết bị trong thời gian sử dụng: Converter + Modem

Chính sách ưu đãi thì tùy theo từng phương án khác nhau :
+ Phương án 1 ( đóng cước trước 03 tháng - 1050.000 đ ) : phí lắp đặt là 100.000 đ , cụ thể như sau :
.12 tháng đầu: 350.000đ/ tháng
. tháng thứ 13, 14, 15: Miễn phí (trừ cước đóng trước)
. Tháng thứ 16 trở đi: 350.000đ/ tháng
+phương án 2 ( đóng trước cước 06 tháng - 2100.000 đ ) : miễn phí lắp đặt , Tặng 2 tháng cước sử dụng (tháng thứ 10, 11 ), cụ thể như sau :
. Tháng thứ 1 đến thứ 3: 350.000đ/ tháng
. Tháng thứ 4 đến thứ 9: Miễn phí (trừ cước đóng trước)
. Tháng thứ 10, 11: Miễn phí (Tặng 2 tháng cước)
. Tháng thứ 12 trở đi: 350.000đ/ tháng
+phương án 3 ( đóng cước 12 tháng - 4200.000 đ ) : miễn phí lắp đặt , tặng 4 tháng cước sử dụng(tháng thứ 1, 14, 15 và 16) , cụ thể như sau :
. Tháng thứ 1: miễn phí (tặng cước tháng nghiệm thu)
. Tháng thứ 2 đến thứ 13: Miễn phí (trừ cước đóng trước)
. Tháng thứ 14, 15, 16: Miễn phí (Tặng 3 tháng cước)
. Tháng thứ 17 trở đi: 350.000đ/ tháng
( tất cả giá trên chưa có VAT )

Ðề: Re: Xin tư vấn về gói cước FTTH Eco cáp quang của Viettel

Viettel ở tpHCM cũng giá đó phải không bác ?
tùy từng nơi chương trình khuyến mai khác nhau bác ạ , nhưng chương trình từ 16/10/2013 -> 30/11/2013 là triển khai trên toàn quốc

oldfriend

Moderator
em đang dùng cáp quang viettel 385k tháng đây, lúc trước cũng có xài FPT gói 8Mb rồi, chẳng thấy khác biệt nào đáng kể.

tùy từng nơi mà có chương trình khuyến mại khác nhau bác ạ , , nhưng mà chương trình từ 16/10/2013 -> 30/11/2013 là triển khai trên toàn quốc

Không biết là đang dùng ADSL của Viettel mà chuyển đổi sang FTTH Viettel thì có được khuyến mãi gì không nhỉ?

Nghe nói dùng ADSL có cam kết đi kèm mà bác , bác muốn chuyển qua FTTH thì bác phải ra cửa hàng làm thủ tục chấm dứt hợp đồng
_ Nếu hết cam kết thì bác chuyển qua FTTH bình thường
_ Nếu vẫn đang trong thời gian cam kết thì sẽ phải nộp phạt chấm dứt hợp đồng
Tuy nhiên có 1 số trường hợp khác nữa , vì có khi họ còn làm theo danh sách thuê bao , bác muốn biết có ưu đãi khuyến mại gì tốt nhất bác cứ gọi 04.62500119 . 08.62500119 cung cấp số thuê bao cho nhân viên họ check , rồi tư vấn

mrpham38

Active Member

Tốc độ cho ngày mới @@

Mở máy lên là lại tắt máy đi :(

Binhct_hd

Member
Gói cáp quang viettel 385k dùng được bạn ạ. Mình dùng Tải torrent cũng được 1,3 MB/s và ổn định.

tuanreb

Active Member

Gói cáp quang viettel 385k dùng được bạn ạ. Mình dùng Tải torrent cũng được 1,3 MB/s và ổn định.

Gói này nó bóp băng thông quốc tế. Sang tracker nước ngoài thì không được speed như thế đâu bạn.

MastaZealot

Gói này nó bóp băng thông quốc tế. Sang tracker nước ngoài thì không được speed như thế đâu bạn.
Gói eco này viettel nó ko cam kết quốc tế mà , bác chuyễn sang gói office nó cam kết quốc tế tối thiểu 640kbps đấy

Bên trên