Xin tư vấn về gói cước FTTH Eco cáp quang của Viettel

long2004

Ðề: Xin tư vấn về gói cước FTTH Eco cáp quang của Viettel

Kết của của em là như thế này :)
Em cũng chả biết đây là gói gì nữa :)

vuhothang

Member

Eco FTTH của Viettel đối với mình quá ổn luôn, trong nước thì luôn max nhé, hay down trên microsoft và apple cũng luôn đạt max speed nhé (1.5MBps) nó chung là với 385.000 đồng/tháng thì quá sướng rồi. Chỉ có cái router là nó chịu không nổi thôi (sài cái Router Buffalo rồi WZR-AG300N) lâu lâu khoản 1 tháng bị tình trạng treo đường truyền thành ra lâu lâu phải rút điện rồi cắm lại. Mình đang ký từ khi Viettel mới ra tới giờ luôn, nhân viên phục vụ cực tốt gọi là có ngay (chắc tại mình làm hư mấy bạn ấy, luôn gởi cafe cho mấy bạn ấy mỗi khi cần) thành ra có 2 lần bị đứt cáp ở ngoài sáng gọi là chiều có người tới hàn dây ngay. He he he he.

nguyenduy_89

Well-Known Member

Kết của của em là như thế này :)
Em cũng chả biết đây là gói gì nữa :)

cái này là gói office nhưng có thể là do trên truyền dẫn để cho bạn cao , hay do bạn báo hỏng chưa về đúng gói cước đc.

meomatto

Active Member

Đăng ký Quang của Việt teo thì nó bắt phải cam kết sử dung trên 2 năm kèm theo đóng phí ban đầu 2tr đúng ko hả các bác?

ttlinhha

Well-Known Member

Đăng ký Quang của Việt teo thì nó bắt phải cam kết sử dung trên 2 năm kèm theo đóng phí ban đầu 2tr đúng ko hả các bác?

Em dùng chả phải cam kết gì và cũng ko phải trả trc tiền nhưng khu nhà e Vịt teo nó độc quyền bác ơi, ko dùng nó ko đc :(

MastaZealot

Gói FTTH eco thì viettel nó bắt cam kết 36 tháng cơ bác ạ , còn cái 2tr mà bác nói thì là chương trình khuyến mại của nó đấy : nếu bác đóng trước cước phí của 06 tháng ( 2.130.000 đ ) bác được miễn phí lắp đặt và được tặng 02 tháng cước . Nhà em vừa lắp nên mới biết có chương trình khuyến mại

meomatto

Active Member

Thôi, cứ làm quả Quang FiberHome của VNPT cho lành, cước 440K/Th. Chuyển từ Đồng lên Quang cùng mạng vẫn đơn giản hơn. Các ông khác mạng giờ cũng chẳng khuyến mại khi chuyển mạng nhiều như trước nữa, lại bắt đóng trước cả cục cước nên....Hòa! :D

Thôi, cứ làm quả Quang FiberHome của VNPT cho lành, cước 440K/Th. Chuyển từ Đồng lên Quang cùng mạng vẫn đơn giản hơn. Các ông khác mạng giờ cũng chẳng khuyến mại khi chuyển mạng nhiều như trước nữa, lại bắt đóng trước cả cục cước nên....Hòa! :D

Nếu bạn đóng trước phí sẽ được khuyến mại theo chương trình , và miễn phí lắp đặt . nếu ko muốn đóng trước thì nhà mạng cũng không bắt buộc . Mình cũng dùng cáp quang viettel , mình thấy rất ổn

Nếu bạn đóng trước phí sẽ được khuyến mại theo chương trình , và miễn phí lắp đặt . nếu ko muốn đóng trước thì nhà mạng cũng không bắt buộc . Mình cũng dùng cáp quang viettel , mình thấy rất ổn , giá lại hợp lý

FTTH của Viettel đang có chương trình khuyến mại cho thuê bao hòa mạng mới đấy các bác ạ
chương trình khuyến mại từ 16/10/2013 -> 30/11/2013 :
- Được miễn/ giảm phí lắp đặt

- Được tặng cước sử dụng

- Được mượn thiết bị trong thời gian sử dụng: Converter + Modem

Chính sách ưu đãi thì tùy theo từng phương án khác nhau :
+ Phương án 1 ( đóng cước trước 03 tháng - 1050.000 đ ) : phí lắp đặt là 100.000 đ , cụ thể như sau :
.12 tháng đầu: 350.000đ/ tháng
. tháng thứ 13, 14, 15: Miễn phí (trừ cước đóng trước)
. Tháng thứ 16 trở đi: 350.000đ/ tháng
+phương án 2 ( đóng trước cước 06 tháng - 2100.000 đ ) : miễn phí lắp đặt , Tặng 2 tháng cước sử dụng (tháng thứ 10, 11 ), cụ thể như sau :
. Tháng thứ 1 đến thứ 3: 350.000đ/ tháng
. Tháng thứ 4 đến thứ 9: Miễn phí (trừ cước đóng trước)
. Tháng thứ 10, 11: Miễn phí (Tặng 2 tháng cước)
. Tháng thứ 12 trở đi: 350.000đ/ tháng
+phương án 3 ( đóng cước 12 tháng - 4200.000 đ ) : miễn phí lắp đặt , tặng 4 tháng cước sử dụng(tháng thứ 1, 14, 15 và 16) , cụ thể như sau :
. Tháng thứ 1: miễn phí (tặng cước tháng nghiệm thu)
. Tháng thứ 2 đến thứ 13: Miễn phí (trừ cước đóng trước)
. Tháng thứ 14, 15, 16: Miễn phí (Tặng 3 tháng cước)
. Tháng thứ 17 trở đi: 350.000đ/ tháng
( tất cả giá trên chưa có VAT )

Tốt nhất là rủ hàng xóm chung tiền quất luôn gói office 45MB-700k, chia đôi tiền hay chia 3 cũng còn rẻ hơn, chạy vi vu...

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Xin tư vấn về gói cước FTTH Eco cáp quang của Viettel

Tốt nhất là rủ hàng xóm chung tiền quất luôn gói office 45MB-700k, chia đôi tiền hay chia 3 cũng còn rẻ hơn, chạy vi vu...

cái này ai cũng biết, mình cũng đã từng :D, nhưng chung với người khác, lúc mặn nồng thì không sao =)), chứ lúc cơm chẳng lành canh chẳng ngọt, một bên hay nhìu bên chấm dứt ko xài nữa thì méo mặt ^^

meomatto

Active Member

Bác cavali chưa đưa gói trả sau hàng tháng vào rồi. Gói trả sau như thông thường thì phải đóng trước 2Tr tiền lắp đặt, được "mượn" Converter Quang và Mordem. Phải cam kết dùng 3 năm. Giá cước 350K/th + VAT 10%.
Các Trường hợp trả trước 1 khoản tiền cước thì phí lắp đặt có 100K thôi. :D
Thấy tự dưng chưa dùng đã mất 1 khoản tiền nên cũng...ko thích lắm vì đáng lẽ ra phải khuyến khích lắp đặt miễn phí chứ lị.

nguyenduy_89

Well-Known Member

mình thì đang dùng gói office , năm nay là năm thứ 2 , ko có gì phàn nàn

Bác cavali chưa đưa gói trả sau hàng tháng vào rồi. Gói trả sau như thông thường thì phải đóng trước 2Tr tiền lắp đặt, được "mượn" Converter Quang và Mordem. Phải cam kết dùng 3 năm. Giá cước 350K/th + VAT 10%.
Các Trường hợp trả trước 1 khoản tiền cước thì phí lắp đặt có 100K thôi. :D
Thấy tự dưng chưa dùng đã mất 1 khoản tiền nên cũng...ko thích lắm vì đáng lẽ ra phải khuyến khích lắp đặt miễn phí chứ lị.

như em nói rõ ở trên rất rõ chương trình khuyến mại rồi , tiền đóng trước 2.310.000 đấy thực chất là tiền phí của tháng thứ 4 đến tháng thứ 9 mà . Công nhận là cũng phải bỏ ra 1 khoản ban đầu nhưng bác vẫn được hoàn phí vào tháng thứ 4 đến tháng thứ 9 , nói gì thì nói em thấy viettel nó khuyến mại như thế cũng được rồi ( theo phương án này thì được miễn phí 2 tháng cước ) vì nó còn phải cho bác mượn thiết bị ( cũng phải có tí đảm bảo chứ )

Bên trên