Xin xem giúp Micro Shure xịn hay nhái

thaoprosound

Ðề: Xin xem giúp Micro Shure xịn hay nhái

Đúng thế, hàng fake giá xịn thì hỏng rồi :(

Ngoài lề 1 tí:

Như các bác cũng thấy là có 2 thương hiệu sản xuất micro đang cạnh tranh rất mạnh ở tất cả các phân khúc, từ sản phẩm bình dân đến siêu cao cấp, chính là Sennheiser và Shure. Ở phân khúc sản phẩm có giá trị trung bình (> < 1.000 USD) thì dường như Sennheiser đang có ưu thế.
Tuy mỗi hãng có một nét đặc trưng âm thanh khác nhau, nhưng Sennheiser cho chất âm quyến rũ hơn, tuy nhiên Senn có ít lựa chọn đầu micro hơn.
Cụ thể :
Với SHure PGX serie thì Sennheiser có XSW serie
Shure SLX vs Sennheiser EW 100 G3
Shure ULXS/ULXP vs Sennheiser EW 300 G3
SHure ULXD vs Sennheiser EW 500 G3

binbin93

Member

giá thấp hơn các bác nghĩ nhiều. vì em thấy ngoài hộp để Assembled in USA nên em lăn tăn. nhưng nói chung dùng thấy OK.
qua đây mình thấy hảng giả khắp nơi.

Ðề: Re: Xin xem giúp Micro Shure xịn hay nhái

Tui nói cái này các Bác đừng nén đá nhé: VT audio uy tin trên Vnavn còn bị lừa nhập về hàng fake microSenser hên là tui không mua tại vì mình có chút máu kỹ thuật nên nhận ra. Chứ đừng nghỉ là shop uy tin không nhập hàng fake nhé.... Cảnh báo Ee nhe!!! có lẽ họ lỡ nhập về nên phải bản thui... chỉ có chút tìm tòi và khám phá thì hy vọng tui khôg mua hàng đóa và chính xác 100% sau đó tui xác nhận là minh .... đúng. Thân

alex_beo

Member

Nhái 100% em cam đoan . Y hệt bộ UR4D em mua từ vỏ cho đến hộp .

chào bác Thảo,

em up thêm mấy tấm hình nhờ bác xác định giúp em ạ:

100% là fake bạn nhé.Thứ nhất đầu chụp lưới của bác là mạ bóng(fake),trong khi hàng real là sơn nhũ tĩnh điện.Viêfn chỉ xanh beta trong ảnh dễ miết tay là tuột,trong khi hàng real chỉ xanh khít với viền và chắc chắn.Tem thông số trên hàng real phải có chữ SHURE,phía dưới có hàng chữ Wireless Transmitter nhỏ xíu nhưng sắc nét.Có barcode ma trận điểm,và tem dán chính hãng là tem giấy pha nhôm bóng,nhìn rất khôn,giống như tem trên loa Bose 301 í.Tem chỉ dẫn thời gian trên phím on,off của hàng thật là 05,còn hàng fake là 10,chỉ số giây bấm giữ bật tắt.Phía trong long của cover bảo vệ pin có mã số(real)hàng fake không có mã số.

Bên trên