Xin ý kiến _ 12 triệu nên lựa chọn Sony HT-DDW k3 hay Onkyo S4505

Minhsur

Banned
Ðề: Xin ý kiến _ 12 triệu nên lựa chọn Sony HT-DDW k3 hay Onkyo S4505

Tầm 11t thì mua cái AVR Denon 1513 và bộ loa Denon SYS 5.1 và nhiều bộ khác, đâu cứ phải vì sony... để đến mức phải xỏ xiên nhau.
Trước mình dùng mãi dàn sony DWW3000 (đời trước của K3) chẳng làm sao, mang về quê đã 3 năm giờ vẫn dùng tốt chưa ai chê.

Các bác bán hàng nên nhịn nhau một tý cho diễn đàn bình yên đi ạ.

soulhero

Member

toàn to mỗn Nòa là onkyo. denon. còn sony nó mà là hàng ko chính hãng xem còn chê nọ kia ko. Ko biết chỉnh chót, thấy người ta nói nọ nói kia cũng a dua chê bai, ko đỡ đc.
Bác nào chót mua bộ Muteki 7.2 hoặc 5.2 của sony rồi . mà ko nuốt nổi thì để lại tôi.

Bác này mới chơi hay sao mà phán :D

baodom

Active Member

Nói chung về âm thanh thì đều là cảm tính hết, nên bác nào thích dàn nào hợp tai dàn nào thì rinh về thôi ạ

hoadainhan70

Well-Known Member

OnKiO múc ngay thôi

vitcoib2

Sony mà chiến chứ cứ On với Dê nhiều quá thì chỉ đc cái tăng giá là tôt thôi. Xin lỗi là theo e vậy. E nhà quê nên các bác cứ gạch đá là e nhận hết về làm đc nhiều thứ. E thấy cũng như kiều bên smart fan này ném fan kia. Cứ đi nhìn, nghe, sờ thực tế. Thích là quất ah.

Master

Active Member

Đơn giản là cứ đi tham khảo nghe từng bộ , thấy hợp lỗ tai em nào thì rinh em nó về dinh thôi

vitek088

Em xin phép góp ý như này ạ.
Trước nhà em có nguyên một dàn Việt - China:
- Đầu DVD999 của APOLO hình như hàng của bắc ninh
- Ampli Prosound chả nhớ model của china.
- Loa KOLODA chả nhớ model mà nghe đâu của việt nam.
Làm đôi mic china có tầm 100k thời năm 2000 mà bạn bè em vào nó khen hát hay hơn ở quán. Nghe hay âm bass mềm mại, chắc khoẻ chỉ mỗi tội em nó công suất nhỏ quá oánh phòng 20m2 thì chỉ đủ để nghe chứ vặn quá 40% là thấy kiểm soát âm bass không tốt rồi ạ. (Lưu ý là 40% của con đấy bằng 30% con maranzt bây giờ của em nên các bác đừng tưởng nó nhỏ ạ.

Đến bây giờ em múc dàn mới quánh, kinh tế đi lên mà em cũng phải lên chứ:
Lodness đàng hoàng (PC chưa có xiền đầu tư DAC) + amply maranzt 6004 + loa Heco Victa + cái đầu CD sony NSP 758

Ngót nghét 2 xịch triệu của em đấy mà em nghe sau nó cũng chỉ ngang với cái dàn bựa của em ngày xưa. Mà dàn ngày xưa của em là kok hẳn hoi nhé dàn này chỉ chuyên nghe nhạc thôi ạ.

Bác nào ném đá là tại lodness hay tại thiếu DAC, đầu phát gì gì em ném đá lại cho đấy, dàn cũ nhà em ngày xưa nó còn chả được mà bây giờ em sang nhà thằng đệ (thằng e cho không lại cái dàn cũ kia) mà vẫn thấy hay hơn dàn của em.

Kết luận một câu thế này ạ: Mỗi người một đôi tai, một sở thích đừng chạy theo đa số làm gì ạ. Cứ thấy thích là fang thôi

Như em giờ bỏ ra 20tr mà vẫn thấy ưng ý với cái có 1tr5 ngày xưa. Haiz

vitek088

Em cũng đã nghe thử dàn K3 với K7 của sony rồi ạ. Đúng là âm của nó hơi chói nhưng âm bass nghe cũng chắc chắn và chẳng thua gì dàn của em hiện tại mà giá lại mềm hơn rất nhiều. Chưa kể nó hỗ trợ nhiều kết nối hơn, công suất lại lớn hơn.

Tốt nhất các bác đừng nghe mấy ông bán hàng đẳng cấp lên cao quá hoá nhão rồi.
Tầm anh em mình (30tr đổ lại) thì cứ dàn KOK bình thường mà fang. Bác làm bộ Guidness hay Nanomax đồng bộ về chỉ khoảng chục hơn tí đảm bảo không phải hối hận mà lại hát được ạ

cmkazan1

Banned

Cứ sony k3 mà múc, giá hợp lý, k7 thì hơi phí, vì nguồn phim âm thanh 7.2 quá ít, cứ nghe 5.1, 5.2 là ok rồi, bác nào biết phim nào có âm thanh 7.1 hay 7.2 không, hầu như các phim hd bây giờ toàn 5.1

nghiactcp

Member
Re: Ðề: Xin ý kiến _ 12 triệu nên lựa chọn Sony HT-DDW k3 hay Onkyo S4505

Cứ sony k3 mà múc, giá hợp lý, k7 thì hơi phí, vì nguồn phim âm thanh 7.2 quá ít, cứ nghe 5.1, 5.2 là ok rồi, bác nào biết phim nào có âm thanh 7.1 hay 7.2 không, hầu như các phim hd bây giờ toàn 5.1
Chỉ chờ có mổi ý kiến này, thôi lên đường múc 1 phát về nghe nhạc, xem phim dịp tết Giáp Ngọ. Thanks

lai cách

Member

Tóm lại là em sẽ mua Sony

quangtuong

Banned

bác nào múôn rẻ nửa thì mua mổi cái amply của s4505 thôi.về ghép chơi.em đang múôn bán con amply này.(0949 166 858)

vitek088

Đúng là âm thanh giờ toàn 5.1 nhưng mà hôm rùi em nghe con k3 muteki max volume 70 rồi mà đứng cạnh thùng loa vẫn thấy dễ chịu em sợ về nhà nó không đủ lực. Chơi k7 đi đứng cạnh nó sợ vãi luôn

Ghét nhất khoản dây dợ nhìn như hàng tàu. Không biết bao giờ sony mới đầu tư cho cái dây ra hồn đây

nghiactcp

Member
Re: Ðề: Xin ý kiến _ 12 triệu nên lựa chọn Sony HT-DDW k3 hay Onkyo S4505

Đúng là âm thanh giờ toàn 5.1 nhưng mà hôm rùi em nghe con k3 muteki max volume 70 rồi mà đứng cạnh thùng loa vẫn thấy dễ chịu em sợ về nhà nó không đủ lực. Chơi k7 đi đứng cạnh nó sợ vãi luôn

Ghét nhất khoản dây dợ nhìn như hàng tàu. Không biết bao giờ sony mới đầu tư cho cái dây ra hồn đây
Volumn 70db đó bạn ơi
Theo mình thì nên lập 1 topic Sony home theater DDW K3 cho mọi người thảo luận thì rất là hay

theo mình nên dùng bộ của denon tuy hơi đắt nhưng mà hay

theo mình thì thích cái nào đẹp và sang cho phòng thi cứ quất, chứ lỗ tai tụi mình nhiêu đó thôi ah, hì,,,thích thì cứ mua bác à,,,em thì đang bán bộ denon1513 + onkyo ht 728 đây, tự nhiên giờ thích k7,,,hihihi

lai cách

Member

Em lấy bộ k3 thấy phát còn nhỏ quá biết thế lấy bộ k7 thì hơn.

Bên trên