Xin ý kiến _ 12 triệu nên lựa chọn Sony HT-DDW k3 hay Onkyo S4505

khoai_12

E cũng sướng bộ K3, vừa túi tiền và tai bò của mình nhưng vào diễn đàn thấy các...đại gia ném đá quá nên còn phân vân !

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Xin ý kiến _ 12 triệu nên lựa chọn Sony HT-DDW k3 hay Onkyo S4505

E cũng sướng bộ K3, vừa túi tiền và tai bò của mình nhưng vào diễn đàn thấy các...đại gia ném đá quá nên còn phân vân !

Không ai ném đá đâu bác, bác thích thì nhích thôi, chỉ cần bác nhớ đừng nói câu "biết thế ngày trc ko mua" hay đại loại như vậy lên diễn đàn là đc. Quan trọng nhất vẫn là sở thích của mình thôi

lai cách

Member
Ðề: Xin ý kiến _ 12 triệu nên lựa chọn Sony HT-DDW k3 hay Onkyo S4505

OTE=subaca;6558111]Em dân tai trâu không rành về đồ âm thanh.
Các cụ cho hỏi con sony k3 có hỗ trợ âm thanh DTS không?
Em thấy cụ manhthang chém ở topic này kinh quá nên hỏi các cụ ợ.
http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/53521-luu-y-khi-mua-dan-am.html
Thank các cụ nhiều.[/QUOTE]
Có hỗ trợ cụ ạ. Em nghĩ tầm tiền này thì thế là ổn. Nếu phòng nhà cụ rộng thì phải chơi K7 .

JESSIEBO

Active Member

Sony K3 hay K 7, onkyo 4505 hay 3500, các bác nên đi nghe thử và so sánh trong cùng tầm giá, đôi khi ngoài siêu thị Điện máy hơi ồn nên khó cảm nhận chất âm mà chủ yếu ngắm thiết bị là chính, tìm được Chỗ nghe thử đủ yên tĩnh để đánh giá chất âm là ok nhất.
Mỗi dàn có mỗi ưu và khuyết điểm riêng, có bác chọn chất âm là quan trọng nhất, xem phim nghe bén mà không lào xào, nghe nhạc thì rõ ràng giọng ca và nhạc nền trong trẻo (em thấy điểm này cũng rất dễ cảm nhân nếu các bác được tận tai lắng nghe, chứ ko cần là đại gia đâu ạh)
Có bác lại chọn vẻ hầm hố bên ngoài trước, chất âm miễn ra surround là được .
Do đó nên đi nghe thử để xác định gu và cảm nhận của mình ra sao để chọn và sau này khỏi hối tiếc, vì với nhiều người , 12 triệu cũng có thể là cả một chặng đường dài tích góp...

batgioi80

Cứ sony k3 mà múc, giá hợp lý, k7 thì hơi phí, vì nguồn phim âm thanh 7.2 quá ít, cứ nghe 5.1, 5.2 là ok rồi, bác nào biết phim nào có âm thanh 7.1 hay 7.2 không, hầu như các phim hd bây giờ toàn 5.1

hè hè, K7 ko phí đâu bác ơi, nghe K3 chỉ phòng 15m thôi chứ phòng 30m trở lên phải K7 nghe mới sướng, nhà em xem fast 6 mà hàng xóm phi ra đường vì tưởng có tai nạn

pioneer700

Ðề: Re: Xin ý kiến _ 12 triệu nên lựa chọn Sony HT-DDW k3 hay Onkyo S4505

Không ai ném đá đâu bác, bác thích thì nhích thôi, chỉ cần bác nhớ đừng nói câu "biết thế ngày trc ko mua" hay đại loại như vậy lên diễn đàn là đc. Quan trọng nhất vẫn là sở thích của mình thôi

Chính xác, mua cho mình nghe chứ mua cho mọi người trên Forum này đâu mà phải xoắn hả bác? =))

cmkazan1

Banned

xem phim hd hành động thì nên mua sony k3, còn nếu quá chú trọng về nghe nhạc vàng thì nên múc onkyos4504, tùy vào sở thích thôi, bác chủ cứ tính toán kỹ vào nhu cầu của mình, sony k3 xem phim thì rất hay ăn đứt onkyo, còn về nghe nhạc vàng trữ tình thì ngược lại

Con K3 này không giải mã HD MA phải ko các cụ???

Phim bluray remux mkv e down về, con AVC của K3 nó ko giải mã được HD MA

anhtuanmai

nhờ các bác tư vấn cho e bộ loa và amply tầm 10 tr để nghe nhạc với ạ. E hay nghe nhạc trên điện thoại hoặc vi tính. E đê phòng khách ạ

Hiện em đang suy nghĩ về 2 bộ này, bố trí tại phòng khách rộng khoảng 20m2. Xem phim, nghe chút nhạc linh tinh. tai trâu. thích hoàng tráng. Các bác cứ ném hết gạch đá, e sẽ suy nghĩ, tháng sau lãnh lương bóc liền.
Bổ sung thêm thông tin là dàn này sẽ phối với em LG 3D 42LM6200 (đang có) hoặc 42LA6200 (chuẩn bị mua).
Với lại xin tư vấn cần mua thêm DVD player hoặc HD player nào cho phù hợp.

HT-DDW K3 của Sony đẹp nhìn hoành tráng nếu bác chọn em này thì chỉ được như vậy thôi, nếu xem phim lâu thì nghe chói tai lắm, hỗ trợ định dạng xem phim rất ít nên không thể cho ra âm thanh hay nhất được, HT-S4505 nhìn không hoành tráng bằng nhưng bù lại âm thanh hay hơn, nhiều tính năng hơn, bác xem mình đang cần cái gì và chọn thôi
Chào bác, chúc bác vui vẻ!

Lucky76

Well-Known Member

Hiện em đang suy nghĩ về 2 bộ này, bố trí tại phòng khách rộng khoảng 20m2. Xem phim, nghe chút nhạc linh tinh. tai trâu. thích hoàng tráng. Các bác cứ ném hết gạch đá, e sẽ suy nghĩ, tháng sau lãnh lương bóc liền.
Bổ sung thêm thông tin là dàn này sẽ phối với em LG 3D 42LM6200 (đang có) hoặc 42LA6200 (chuẩn bị mua).
Với lại xin tư vấn cần mua thêm DVD player hoặc HD player nào cho phù hợp.
Tầm tiền đó mình sẽ chọn Denon X500+Denon SYS 5.1 thấy hay hơn Onkyo S4505 sub Active ngon hơn passive của Onkyo. Nghe nhạc xem phim đều ok trong tầm giá

baodom

Active Member

Tầm tiền đó mình sẽ chọn Denon X500+Denon SYS 5.1 thấy hay hơn Onkyo S4505 sub Active ngon hơn passive của Onkyo. Nghe nhạc xem phim đều ok trong tầm giá

12tr thì không mua đc denon x500 + sys 5.1 rồi bác ạ, bộ đó phải 12tr9 ạ

C_Pham

Well-Known Member

hungtro013

Nhà em cũng đang dùng bộ Muteki 7.2 là đời trước của mấy bộ k3, k7. Em dùng được hơn 2 năm rồi. Nói chung dùng để xem phim là chính thì hơn đứt mấy bộ x500+sys5.1 hoặc onkyo 4505 (cả 2 bộ này em đã được nghe rồi). Hôm nọ xem phim hành động có đoạn máy bay trực thăng bay qua mà nó rít lên làm bà hàng xóm sang chơi tưowngr thật hỏi sao máy bay bay thấp thế. (Bà ấy ngồi nói chuyện với bà già nên ko để ý em đang xem phim). Còn về khoản nghe nhạc thì chỉ gọi là nghe nhạc thôi chứ ko thấy hay lắm, không bằng mấy bộ kia. Đôi lời nhận xét cho bác chủ thớt lựa chọn.

C_Pham

Well-Known Member

Nhà em cũng đang dùng bộ Muteki 7.2 là đời trước của mấy bộ k3, k7. Em dùng được hơn 2 năm rồi. Nói chung dùng để xem phim là chính thì hơn đứt mấy bộ x500+sys5.1 hoặc onkyo 4505 (cả 2 bộ này em đã được nghe rồi). Hôm nọ xem phim hành động có đoạn máy bay trực thăng bay qua mà nó rít lên làm bà hàng xóm sang chơi tưowngr thật hỏi sao máy bay bay thấp thế. (Bà ấy ngồi nói chuyện với bà già nên ko để ý em đang xem phim). Còn về khoản nghe nhạc thì chỉ gọi là nghe nhạc thôi chứ ko thấy hay lắm, không bằng mấy bộ kia. Đôi lời nhận xét cho bác chủ thớt lựa chọn.

Nếu bác muốn so về phim thì lúc nào bác nghe thử Yamaha 373 + Denon SYS 5.1 rồi bác cho xin cái so sánh với dàn của bác nhé. Giá bộ này còn thấp hơn bộ x500+sys5.1 khoảng 1Tr (như ở link trên)

Bên trên