Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

linh0983

Well-Known Member
Mình ko chắc là thao tác này có liên quan gì hay ko . Khi mình bỏ check " Active direct download " là xem ngon a . Trước đó thì ko ...

rockloccoc

Well-Known Member
Sao em xem phim từ link fshare, cứ chọn âm thanh DTS thì giật hình hoặc âm thanh ra "cà giật" (cả 720 và 1080), nếu không passthough thì lại mượt các bác nhỉ? K biết có phải do mạng k? (10mps)

Thế mà em tưởng nhà em bị gì tới tối mở link fshare y như rằng chạy không nổi
Bọn Việt teo nó bóp anh em mình ế bác ơi, mấy người mạng FPT phà phà. Sáng đi học đi làm thì max speed, đến tầm tối giải trí tí nó bóp cho khỏi xài luôn

Chỉnh sửa lần cuối:
Viettel giới hạn tốc độ Fshare bắt đầu từ 19h các bác ạ. Bực mình quá bị mấy hôm nay rồi. Hôm nay viettel cho người xuống kiểm tra ban ngày thì ko vấn đề gì vẫn max speed tối về thì lại tèo, vừa phải gọi điện lên tổng đài yêu cầu kiểm tra lại. Chắc nhiều bác dùng vịt teo bị thế này rồi.

Yuury

Member
Hèn gì dạo này buổi tối xem phim qua Fshare vô cùng lag so với buổi trưa. Trưa thì xem link 1080p vẫn good mà tối phải xem m-HD dù ko kết nối qua wifi mà kết nối luôn cable vào Shield.

Có thuyết âm mưu là: FPT bóp Fshare để ae mình phải chuyển sang mạng FPT dùng chứ ko phải lỗi do Vịt teo. Các bác nghĩ sao? Nên trach ai đây

Vuduytai

Member
Dạo này FPT cắt gần hết phim hay sao mà mục phim bộ Hàn Quốc còn có vài phim!
Nhờ bác thaitni thêm mục phim của SONY mới có trong trang FPT Play vào kho phim FPT Play trong add-on xshare .

thanhtungqng

Uploader
Viettel giới hạn tốc độ Fshare bắt đầu từ 19h các bác ạ. Bực mình quá bị mấy hôm nay rồi. Hôm nay viettel cho người xuống kiểm tra ban ngày thì ko vấn đề gì vẫn max speed tối về thì lại tèo, vừa phải gọi điện lên tổng đài yêu cầu kiểm tra lại. Chắc nhiều bác dùng vịt teo bị thế này rồi.

Tiêu rồi, đóng cước viêtl 2 năm..acc Fshare Vip...mà xem online ko đc...giờ mới hiểu ra..có cách nào yêu cầu vietel đừng chơi chặn FS ko nhỉ :D

ForceF5

Member
VMPT dùng bình thường,không thấy Fshare bị chậm. Nếu là Viettel chặn Fshare thì khắc phục bằng cách dùng VPN là sẽ hết.

linh0983

Well-Known Member
Ko phải đâu bác . Vietel cáp quang 40G của mình vẫn xem phim dung lượng 15-20 GB bình thường mà .

dangquocha

Active Member
Không biết mấy bác hứng thú sử dụng Kodi với mấy cái Xshare như thế nào chứ em xài nó thấy bữa đực bữa cái dữ quá , có khi bấm vào nó đơ như cây cơ và treo luôn cái Kodi và phải bấm Home cho thoát ra , ức chế vl , thế là em tháo luôn Kodi khỏi xài cho mất công nhức đầu hại não !!!!

babyworm

Well-Known Member
Không biết mấy bác hứng thú sử dụng Kodi với mấy cái Xshare như thế nào chứ em xài nó thấy bữa đực bữa cái dữ quá , có khi bấm vào nó đơ như cây cơ và treo luôn cái Kodi và phải bấm Home cho thoát ra , ức chế vl , thế là em tháo luôn Kodi khỏi xài cho mất công nhức đầu hại não !!!!

Xài ngon mà. Nếu bị vậy bạn thử vào Kodi clear cache xem. Box bạn bao nhiêu GB RAM?

dangquocha

Active Member
Xài ngon mà. Nếu bị vậy bạn thử vào Kodi clear cache xem. Box bạn bao nhiêu GB RAM?
Của em là Mini M8S ii ram 2G , mà mấy bữa nay bấm vào bất cứ addon nào nó cũng đơ ra , bấm vào Parisbynight thì báo lỗi không thèm chạy , còn mấy cái xshare thì đơ luôn không phản hồi và treo cả Kodi luôn , giờ em tháo tất tần tật luôn rồi , xài Kodi thấy chán quá , xem tivi và phim thì đã có FPT Player còn xem phim offline thì đã có MXplayer rùi , xem hình thì đạ có thư viện v.v.v.v nói chung không cần Kodi và ba cái xshare này nọ thì cũng chẳng chết thằng Tây nào , dính vào tụi nó càng thêm rắc rối và hại não haizzzzzzzzzzzzz

tuanqc78

Well-Known Member
Nếu không biết xài thì đừng có động vào làm gì. Giống các các cụ ngày xưa kiếm cái TV CRT nối ăng ten râu mà xem cho lành.

breaker1401

Active Member
Dạo này cáp quang Viettel buổi tối xem Xshare hay bị chậm lắm.
Xem trên nguồn addon khác thì ngon lành.
Viettel chặn đường truyền Fshare chăng hxhx
Có bác nào bị giống em không ?

Bên trên