Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

babyworm

Well-Known Member
Của em là Mini M8S ii ram 2G , mà mấy bữa nay bấm vào bất cứ addon nào nó cũng đơ ra , bấm vào Parisbynight thì báo lỗi không thèm chạy , còn mấy cái xshare thì đơ luôn không phản hồi và treo cả Kodi luôn , giờ em tháo tất tần tật luôn rồi , xài Kodi thấy chán quá , xem tivi và phim thì đã có FPT Player còn xem phim offline thì đã có MXplayer rùi , xem hình thì đạ có thư viện v.v.v.v nói chung không cần Kodi và ba cái xshare này nọ thì cũng chẳng chết thằng Tây nào , dính vào tụi nó càng thêm rắc rối và hại não haizzzzzzzzzzzzz

Kho Thúy Nga thì đang bị lỗi thiệt. Không xem được.

breaker1401

Active Member
Sống mà phụ thuộc vào tụi nó là em éo thấy thích rồi :D:D:D
Xài miễn phí thì mình đòi hỏi sao được bác.
Đóng tiền 15-30$ 1 tháng như bọn nước ngoài kiểu Netflix hay Amazon Prime thì ngon lành ngay =))

Chứ xài android box mà không xài kodi thì phí lắm.
FPT Play thì toàn phim chán, nguồn phim cũ và chất lượng ko đảm bảo bluray 1080 và toàn thuyết minh.
Xem phim Offline thì phải down phim về cắm ổ cứng lằng nhằng hoặc phải đầu tư làm con NAS khá là phức tạp và tốn kém =))

linh0983

Well-Known Member
Nếu thích thì sài ko thích thì thôi ko ai ép mình mà cay cú làm gì cho hại não .
Riêng cá nhân mình thì cài trên Shield TV dùng ngon a .

Yuury

Member
Shield thì ngon phải rồi bác, em cũng đang xài Shield và đang ức chế Viettel. Ban đầu em kết nối Shield bằng wifi , trưa xem 1080 ổn, tối xem 720p lag . Ức chế tập 1.

Sau đó ra ngoài mua 10m cable mạng để kết nối Router chính với Shield qua cổng LAN , xem ok được vài bữa, rồi đến tuần trước lại tiếp tục lag dù dùng cable mạng . Ức chế tập 2 .

Đang lo lắng sắp tới em Xiaomi TV đặt qua Walmart về để ở phòng ngủ , khi đó chủ yếu kết nối wifi vì em Xiaomi ko có cổng LAN :(.

Nếu thích thì sài ko thích thì thôi ko ai ép mình mà cay cú làm gì cho hại não .
Bạn này nỏi phài đấy, cá nhân mình thấy Xshare là một addon tuyệt vời. Tác giả viết cũng là người rất nhiệt tình, "Nếu thích thì sài không thích thì thôi" không cần phải nói những lời khó nghe như thế.

dangquocha

Active Member
Em đâu có cay cú gì đâu bác , đó là ý kiến riêng cá nhân em không thích thôi chứ đâu có chê bai hay kêu gọi mọi người không thích như em đâu nào ;););)

ForceF5

Member
Addon Xshare cho kodi là một addon tuyệt vời để xem phim. Nếu cài Kodi mà thiếu Xshare thì sẽ là 1 sự đánh tiếc rất lớn, Xshare xem phim rất tuyệt vời với rất nhiều kho phim được cập nhật liên tục.
Và quan trọng hơn hết là sự nhiệt tình tâm huyết của tác giả, luôn lắng nghe và hỗ trợ rất tốt cho các bản cập nhật của Xshare

thanhtungqng

Uploader
Addon Xshare cho kodi là một addon tuyệt vời để xem phim. Nếu cài Kodi mà thiếu Xshare thì sẽ là 1 sự đánh tiếc rất lớn, Xshare xem phim rất tuyệt vời với rất nhiều kho phim được cập nhật liên tục.
Và quan trọng hơn hết là sự nhiệt tình tâm huyết của tác giả, luôn lắng nghe và hỗ trợ rất tốt cho các bản cập nhật của Xshare

Cùng quan điểm với pác...con tivi Sony cài Kodi và chỉ 1 add on xShare là đủ giải trí (do tivi bị hạn chế bộ nhớ, kô thể cài nhiều apk)

tuanqc78

Well-Known Member
Em chuyển từ AB qua odroid C2, nó thuần mỗi kodi, cực ổn cực nhanh. Trên kodi cũng chỉ có mỗi 3 thứ: Xshare để xem phim, pvr simple client để xem IPTV (chính chủ của MyTV) và castaway để xem thể thao (qua p2p) do IPTV nhà em bị mã hoá các kênh BDTV, TTTV. Tuỳ nhu cầu và khả năng từng người để có lựa chọn hợp lý. Cá nhân em kodi đã quá đủ và Xshare là quá tuyệt vời.

babyworm

Well-Known Member
Em chuyển từ AB qua odroid C2, nó thuần mỗi kodi, cực ổn cực nhanh. Trên kodi cũng chỉ có mỗi 3 thứ: Xshare để xem phim, pvr simple client để xem IPTV (chính chủ của MyTV) và castaway để xem thể thao (qua p2p) do IPTV nhà em bị mã hoá các kênh BDTV, TTTV. Tuỳ nhu cầu và khả năng từng người để có lựa chọn hợp lý. Cá nhân em kodi đã quá đủ và Xshare là quá tuyệt vời.

Chuẩn anh. Xài AB mà không xài Kodi thì bỏ phí nhiều thứ hay ho. Tuy nhiên, nhiều người không am hiểu thì lại cho là khó xài, trục trặc...
Em xài đường truyền VNPT nhưng cũng không đăng ký MyTV để xem IPTV vì em đi suốt. Chỉ con tin tức thời sự mấy đài chính thì quá đủ rồi. Lâu lâu xem phim thì Xshare, VietmediaF, ITVPlus

vanninhthuan119

Well-Known Member
VMPT dùng bình thường,không thấy Fshare bị chậm. Nếu là Viettel chặn Fshare thì khắc phục bằng cách dùng VPN là sẽ hết.

VNPT thì bình thường. Anh em xài VT bị dính vụ này, trên diễn đàn và FB đang la ầm ầm, mình gọi cho nó kiểm tra thì nó bảo do dịch vụ Fshare quá tải:mad:, chứ VT vẫn max băng thông. Khổ nỗi là chỉ bị tầm buổi tối, còn ban ngày thì Xshare vẫn xem bình thường:eek:. Vậy biết trách bên nào đây các bác, mới đóng cước 6 tháng, hic:(?Bác dùng VPN nào?

hehelam

Well-Known Member
Của em là Mini M8S ii ram 2G , mà mấy bữa nay bấm vào bất cứ addon nào nó cũng đơ ra , bấm vào Parisbynight thì báo lỗi không thèm chạy , còn mấy cái xshare thì đơ luôn không phản hồi và treo cả Kodi luôn , giờ em tháo tất tần tật luôn rồi , xài Kodi thấy chán quá , xem tivi và phim thì đã có FPT Player còn xem phim offline thì đã có MXplayer rùi , xem hình thì đạ có thư viện v.v.v.v nói chung không cần Kodi và ba cái xshare này nọ thì cũng chẳng chết thằng Tây nào , dính vào tụi nó càng thêm rắc rối và hại não haizzzzzzzzzzzzz
em thấy tội bác quá, vì mù công nghệ nên tự nhận thiệt thòi về cho bản thân mình! dạo quanh hết 117 page cũa topic này, bác là người đầu tiên chê Xshare! chịu khó chút tìm hiểu, ko biết thì hỏi mọi người chỉ cho! chia sẽ để tiến bộ mà! Thân!

Vuduytai

Member
Chào bác Thaitni !
Trong tuần bác fix lỗi các kho phim thì nhờ bác fix kho Phim Mới.net và các kho bị lỗi em đã nêu ra ở trang 115 giúp.

Nhờ bác kiểm tra hộ hai module : Youtube và F4mProxy không cài đặt được.
Cảm ơn bác!

pesno1

Không hiểu sao các kênh IPTV mới được thêm vào có một số kênh mình xem được, một số thì nó Working... một lúc rồi im re hoặc báo Failed to play... :(

dangquocha

Active Member
Không hiểu sao các kênh IPTV mới được thêm vào có một số kênh mình xem được, một số thì nó Working... một lúc rồi im re hoặc báo Failed to play... :(
Bác hỏi thì các fan của Xshare cũng cười trừ thôi , nói họ cũng không tin đâu , vì quen sống ảo tưởng rồi hahaha

dangquocha

Active Member
em thấy tội bác quá, vì mù công nghệ nên tự nhận thiệt thòi về cho bản thân mình! dạo quanh hết 117 page cũa topic này, bác là người đầu tiên chê Xshare! chịu khó chút tìm hiểu, ko biết thì hỏi mọi người chỉ cho! chia sẽ để tiến bộ mà! Thân!
Mình không xài nó mình đâu thấy thiệt thòi gì đâu mà cần bạn " tội nghiệp " cho mình , tài năng trình độ sự hiểu biết và đồ công nghệ bạn xài tới đâu mà bạn chê người khác mù công nghệ ??? Sao bạn biết không có ai chê và than phiền về Xshare ?? Bạn đọc lại tất cả các comment đi rồi hãy phát biểu như đúng rồi , nhiều người xài cảm thấy chán nhưng có điều họ không muốn nói ra , vì có nói cũng chẳng ích lợi gì , hãy suy nghĩ kỹ trước khi phát biểu nhé !!!!
Bạn cứ đọc lại toàn trang comment 114 thì thấy bà con có than phiền chê bai Xshare và các râu ria của nó không nhé , rồi hãy phán !!!! Sống theo kiểu bầy đàn , đám đông , a dua , nịnh bợ , bợ đít , vuốt đuôi nên đất nước này nó mới èo uột mãi không khá nổi !!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

hainam1982

Well-Known Member
xin lỗi bác trước nếu có gì không phải. cái gì miễn phí thì nó không ổn định là chuyện đương nhiên, em bỏ tiền mua tài khoản vip fshare nên em dùng rất ok vì xfshare hỗ trợ tốt hình ảnh âm thanh thì khỏi phải chê. bác cứ bỏ tiền ra thì khỏi phải chịu ấm ức còn tác giả đã tốn bao công sức đóng góp cho anh em có thu phí của bác đâu mà bác cứ đòi hỏi

hainam1982

Well-Known Member
xin lỗi bác trước nếu có gì không phải. cái gì miễn phí thì nó không ổn định là chuyện đương nhiên, em bỏ tiền mua tài khoản vip fshare nên em dùng rất ok vì xfshare hỗ trợ tốt hình ảnh âm thanh thì khỏi phải chê. bác cứ bỏ tiền ra thì khỏi phải chịu ấm ức còn tác giả đã tốn bao công sức đóng góp cho anh em có thu phí của bác đâu mà bác cứ đòi hỏi

Bên trên