Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

tonynhd

Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Update 4share: xshare 3.2.1

-Update 4share.vn
-Bổ sung một số tools: MyFshare, MyList, ...
Chúc các bạn khám phá nhiều điều thú vị trong bản update này!
(p/s:Có thể sẽ phát sinh lỗi unicode - mình chưa test được nhiều, mong các bạn post dùm lỗi nếu phát hiện nhé)

sub phim bộ của dchd không chạy và cũng không có search cho dchd. addon hay! cám ơn bác chủ.

thaitni

Well-Known Member

sub phim bộ của dchd không chạy và cũng không có search cho dchd. addon hay! cám ơn bác chủ.

Mình kiểm tra vài bộ, load sub dchd ok. Cho xin tên series bạn đang để ktra xem nhé.

hoaidao

Vào cảm ơn bác Thaitni đã hết lòng vì AE hihi
Up cho ngày mới.Chúc bác vui khỏe...thanks again.

Update 4share: xshare 3.2.1

-Update 4share.vn
-Bổ sung một số tools: MyFshare, MyList, ...
Chúc các bạn khám phá nhiều điều thú vị trong bản update này!
(p/s:Có thể sẽ phát sinh lỗi unicode - mình chưa test được nhiều, mong các bạn post dùm lỗi nếu phát hiện nhé)
hiz không bik tại sao chứ thằng 4hsare với fshare sau khi update vẫn k chạy đc bác ơi,kick vô xem thi toan báo logon vơi logout thành công rồi không get được link maxspeed mặc dù đã tháo ra và cài lại rồi,bác chủ giúp e cái
thêm lỗi này nữa bác ơi

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bác thaitni cho em hỏi có phải cơ chế load sub của dangcaphd là khi mình play phim nó sẽ down sub về thư mục cục bộ. Sau đó mình vào brow subtittle để lấy sub đó xem chứ ko autoload đúng ko bác. Liệu có cách nào cho nó autoload luôn ko. hôm qua có một cao thủ gửi em test thử bản xshare của bác mà khi playphim đó lấy luôn sub về thư mục chứa addon với tên temp.sub ( giống hayhaytv ) và autoload luôn,. e test thấy tốt phết nhưng bận quá chưa có time ngâm cứu.

thaitni

Well-Known Member

hiz không bik tại sao chứ thằng 4hsare với fshare sau khi update vẫn k chạy đc bác ơi,kick vô xem thi toan báo logon vơi logout thành công rồi không get được link maxspeed mặc dù đã tháo ra và cài lại rồi,bác chủ giúp e cái

Lỗi này thật ra không ảnh hưởng đến play phim, chỉ lỗi ghi xshare favourites. Để xử lý lỗi này (có lẻ do file favourites.xml của bạn bị lỗi) bạn xóa file này (trong folder data) và thử lại nhé.
Việc không get được maxspeed link: mình đã kiểm tra, vẫn chưa phát hiện lỗi này (kiểm tra trên acc fshare, 4share là acc VIP). Việc acc logon thành công và tự loagout là vì các bạn đã set "Tự động Logout Fshare, 4share.vn, Tenlua.vn(yes/no)"-->yes

dangcaphd hình như ko tự bắt link sub của phim phải ko các bác nhỉ
Xshare tự download và active subs (sub của DCHD luôn) khi phim đó của DCHD có sub (cả phim lẻ và phim bộ). Sub DCHD download về sẽ chứa trong thư mục "Thư mục cục bộ (trên máy của tôi)".

vanninhthuan119

Well-Known Member

....Xshare tự download và active subs (sub của DCHD luôn) khi phim đó của DCHD có sub (cả phim lẻ và phim bộ). Sub DCHD download về sẽ chứa trong thư mục "Thư mục cục bộ (trên máy của tôi)".

Vậy mà lúc nãy mình thử nó không tự load sub nhỉ, phải kéo bằng sub Xshare

tonynhd

Member

Mình kiểm tra vài bộ, load sub dchd ok. Cho xin tên series bạn đang để ktra xem nhé.

Mới thử có vài phim thôi bác ạ. Sub DCHD đều được down về máy. Phim lẻ "Lính Thủy Đánh Bộ - Jarhead - 2005" tự động load sub. Phim bộ "Phòng Tin Tức - The Newsroom - 2015 ( 10 tập )" không tự động load được sub, phải làm sao hở bác? DCHD có luôn search thì quá hay luôn. Sau khi xem xong phim, sub được tự động xoá càng tuyệt vời.

thaitni

Well-Known Member

Mới thử có vài phim thôi bác ạ. Sub DCHD đều được down về máy. Phim lẻ "Lính Thủy Đánh Bộ - Jarhead - 2005" tự động load sub. Phim bộ "Phòng Tin Tức - The Newsroom - 2015 ( 10 tập )" không tự động load được sub, phải làm sao hở bác? DCHD có luôn search thì quá hay luôn. Sau khi xem xong phim, sub được tự động xoá càng tuyệt vời.
Phim bộ "Phòng Tin Tức - The Newsroom - 2015 ( 10 tập )" Tự động load sub bình thường mà!
Tối nay sẽ update DCHD search phục vụ mọi người. (Auto delete subs luôn!)

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Phim bộ "Phòng Tin Tức - The Newsroom - 2015 ( 10 tập )" Tự động load sub bình thường mà!
Tối nay sẽ update DCHD search phục vụ mọi người. (Auto delete subs luôn!)

nãy mới kiểm tra lại tại sao trưa này xem mà sub load về rồi mà ko hiển thị. hóa ra sub vẫn được móc vào. nhưng film đó file sub có 1kb nên trong đó chẳng có nội dung sub mà chỉ vài dòng linh tinh.

tytatytoe

Member

Của mình nó cứ báo thế này

thaitni

Well-Known Member

Của mình nó cứ báo thế này

Lỗi này là xshare không tạo được file mylist.xml trong thư mục cục bộ trên thiết bị của bạn. Lỗi này sẽ không sử dụng được tính năng edit mylist của bạn, các tính năng khác vẫn vận hành bình thường.

Bạn nên xem lại " thư mục cục bộ" đã khai báo chưa và ổ đĩa chứa " thư mục cục bộ" còn trống không nhé.
p/s:" thư mục cục bộ" không nên đặt bằng tiếng Việt.

thaitni

Well-Known Member

xshare 3.2.2: Đã update dangcaphd.com: add dangcaphd.com search tool, auto delete sub file
Chúc các bạn khám phá thành công những thú vị mới với xshare 3.2.2 và đừng quên post lỗi (nếu có) nhé.
p/s: Các bạn nên đặt tên thư mục chia sẻ của mình cũng như của người khác bắt đầu bằng: "Mục chia sẻ của ..." nhé (để mục này có màu phân biệt các mục khác trên MyFshare.). Mục MyFshare đã sort theo ngày tạo nhỏ dần.

Chỉnh sửa lần cuối:

tytatytoe

Member

Up lên gặp lỗi này bạn ơi!

dungtoandung

Well-Known Member

Mình bị lỗi
External Player Active
Click OK when playback has ended

dungtoandung

Well-Known Member

Kiểm tra trong setting addon thì các jhai báo user bị mất hết, khai lại pass....OK rồi, update cái mới lại phải khai lại hả bác chủ

thaitni

Well-Known Member

Mình bị lỗi
External Player Active. Click OK when playback has ended
Kiểm tra trong setting addon thì các jhai báo user bị mất hết, khai lại pass....OK rồi, update cái mới lại phải khai lại hả bác chủ
Hai vấn đề này mình chưa thấy có liên quan với nhau! Có lẻ, kodi của bạn bị một lỗi khác, mà mình cũng chưa xác định được.

Khi update chỉ thay phần code, phần settings giữ nguyên, phần data chỉ update khi data của bạn đã download chưa đủ.

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtoandung

Well-Known Member

Phần 3d click vào film bị báo lỗi not media file là thế nào à?

Bên trên