Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Phần 3d click vào film bị báo lỗi not media file là thế nào à?

Mình kiểm tra, nhiều phim xem bình thường.
Xin bạn nêu rõ xem server nào và tên phim dùm, nếu đúng mình sẽ fix phục vụ mọi người. tks nhé !

V
Khi update chỉ thay phần code, phần settings giữ nguyên, phần data chỉ update khi data của bạn đã download chưa đủ.
Update khong hoàn chỉnh do đường truyền có vấn đề. Lúc khác up lại là OK
Đường truyền thấp, không ổn định, nhất là sử dụng router wifi chất lượng thấp khó có thể xem được phim chất lượng cao như 3D, âm thanh DTS HD...
Nếu có thể bác làm thêm mấy Addons trả phí, có Acc và pass có đăng nhập như kiểu fshare cho mấy Apk hot như HDon, vuahd...

vinhdo

Member

mình thấy pub.vn cũng nhiều phim và đường truyền rất lẹ ,nên nếu làm được trang này thì hay hơn là vuahd đó

dungtoandung

Well-Known Member

Đây ạ, báo lỗi thế này
[/IMG]
Bác chủ xem giúp

leminhloc

Member

Bác chủ, em bị lỗi : ĐỌC FILE VAPHIM.XML, fix sao bác

thaitni

Well-Known Member

Đây ạ, báo lỗi thế này
Bác chủ xem giúp
Rất Sr vì lỗi này! Trong xshare search dữ liệu nội bộ có 1 lỗi nhỏ về link của fshare (http: và https: ).
Mình sẽ fix lỗi này sớm. Bạn có thể xem phim này trực tiếp tại "Mở link ... theo ID nhé" - ID là T2AFCKJ8DT

Bác chủ, em bị lỗi : ĐỌC FILE VAPHIM.XML, fix sao bác
Bạn khởi động lại xshare. Nếu vẫn còn lỗi thì bạn xóa file vaphim.xml trong thư mục data nhé.
Cuối tuần này sẽ cập nhật database đầy đủ nhất (Không lo mất dữ liệu).

datnt75

Active Member

Chức năng RSS của trang hdvietnam.com mình rất thích. Tuy nhiên nếu ngày nào không sử dụng Xshare thì RSS của ngày đó ko được cập nhật. Rất mong bác chủ kiểm tra lại !

thaitni

Well-Known Member

Chức năng RSS của trang hdvietnam.com mình rất thích. Tuy nhiên nếu ngày nào không sử dụng Xshare thì RSS của ngày đó ko được cập nhật. Rất mong bác chủ kiểm tra lại !
Bạn nói đúng rồi!
Mình cũng đang tìm g/p cho v/đ này đây.
Đã có 1 g/p là xshare auto up lên 1 site nào đó (vd:hdvietnam) - có ktra trùng lắp. Và khi mỗi lần chạy xshare sẽ auto ktra và down về phần còn thiếu. Vì mọi rss của các trang đều update liên tục, mà không ghi lại lịch sử! Nhưng việc này sẽ mất chút time của các bạn!

thaitni

Well-Known Member

OK!
Tối nay mình sẽ xử lý tất cả thông tin các bạn đã cung cấp, up bản fix và bổ sung vài tools mới phục vụ mọi người.

OK!
Tối nay mình sẽ xử lý tất cả thông tin các bạn đã cung cấp, up bản fix và bổ sung vài tools mới phục vụ mọi người.

Mình cũng bị lỗi đọc file: favourites.xml, vaphim.xml . cài trên 2 pc , một cái bị thôi , chưa hiểu vì sao .

Đợi bác chủ tối nay vậy

thaitni

Well-Known Member

Vì khi đưa ra các tính năng xử lý file liên quan đến ổ đĩa, sẽ đụng độ rất nhiều đến fonts unicode (có khuyến cáo ngay từ đầu bản fix này). Mình đã fix hầu hết các lỗi này trong bản kế tiếp. Tuy nhiên, để xử lý tốt hơn nữa, các bạn gặp vấn đề tương tự xin post rõ lỗi khi chọn mục nào, hoặc file xml nào hoăc phim gì, ...
Thank all very nhiều!

thaitni

Well-Known Member

Sr all vì các bất tiện trong bản xshare 3.2.2!
Đã có xshare 3.2.3
Do vấn đề cáp quang biển, có thể bạn sẽ khó update ngay được!
Trong bản 3.2.3: fix lỗi font unicode khi xử lý liên quan "Thư mục cục bộ"
Update fptplay (do fptplay.net update).
Thêm vài tools phục vụ mọi người: upload trực tiếp lên thư mục Fshare, ... các bạn khám phá nhé.
Mình đã mạo muội thêm option: auto thanks thaitni khi các bạn thao tác trên hdvietnam.com (nếu bạn không muốn thanks cho xshare, vào settings và bỏ chọn mục "Cho phép tự động cảm ơn xshare trong hdvn (y/n)" nhé).
sr và thank all, Chúc các bạn vui vẻ!

anhtuan30590

có bác nào bị lỗi khi xem phim ở 4share báo không get được link không (đã thông báo đăng nhập thành công)?

thaitni

Well-Known Member

có bác nào bị lỗi khi xem phim ở 4share báo không get được link không (đã thông báo đăng nhập thành công)?

Mình đã test lại và vẫn ok.
Bạn post rõ tên phim để ktra kỹ nhé.

anhtuan30590

phim nào cũng bị bác ơi. bác có rảnh thì log teamview xem giúp e với

Bên trên