Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bác chủ nghiên cứu đưa trang này vào mục phim miễn phí cần có đăng ký

Đính kèm

208 KB · Xem: 418
Sao em paste ID Fshare vào nó trống trơn bác ạ
Các chức năng xem vaphim hay ifile vẫn bình thường
[/IMG]

babyworm

Well-Known Member
Xshare ngày càng tuyệt vời và quá nhiều chức năng hay. Tuy nhiện, dạo này Xshare nhiều lúc phải chọn 1 hay 2 hay 3 lần mới play được. Có lẽ do Fshare sửa code chèn mấy cái quảng cáo chăng?

thekid_1980

Member

Sao khi vào xshare mình ko thấy cái bảng setting để mở cái 18+ lên nhỉ?Cho mình hỏi có cần phải cài cái wizard hub gì của fusion ko?mình chạy hoài mà nó cứ load được vài % là nó báo lỗi..Thanks chủ thớt hehe

thaitni

Well-Known Member

Bác chủ nghiên cứu đưa trang này vào mục phim miễn phí cần có đăng ký

OK, mình sẽ cố gắng n/c ông này.

Sao em paste ID Fshare vào nó trống trơn bác ạ
Các chức năng xem vaphim hay ifile vẫn bình thường

Bạn cho xin ID để ktra nhé.

Xshare ngày càng tuyệt vời và quá nhiều chức năng hay. Tuy nhiện, dạo này Xshare nhiều lúc phải chọn 1 hay 2 hay 3 lần mới play được. Có lẽ do Fshare sửa code chèn mấy cái quảng cáo chăng?

Bạn nêu đúng nguyên nhân rồi. Mình sẽ thường xuyên ktra để cải thiện v/đ này.
Bạn babyworm dạo này ít thấy trên room! Cám ơn babyworm đã ủng hộ xshare từ những ngày đầu nhé.

Sao khi vào xshare mình ko thấy cái bảng setting để mở cái 18+ lên nhỉ?Cho mình hỏi có cần phải cài cái wizard hub gì của fusion ko?mình chạy hoài mà nó cứ load được vài % là nó báo lỗi..Thanks chủ thớt hehe

Xshare không y/c cài đặt các Fusion của XBMC. Bạn nên cài đặt xshare từ repo (Ở trang 1) để được update tự động. Có thể bạn phải đọc thêm các hướng dẫn để việc cài đặt được nhanh chóng và bạn nên khai báo các tham số giúp xshare hoạt động tốt hơn nhé.

tks all.

Nó báo lỗi hệ thống là sao bác

thaitni

Well-Known Member

Nó báo lỗi hệ thống là sao bác

Như đã thông báo với mọi người, hiện nay fshare đang code lại. Do đó, đôi khi các bạn nhận được thông báo "lỗi hệ thống". Đó là thông báo của fshare. Các bạn bấm play lại lần nữa (hoặc vài lần), thông thường sẽ ok. Mình sẽ theo dõi fshare và tiếp tục khăc phục bất tiện này.

thaitni

Well-Known Member

Hướng dẫn sử dụng xshare - bài 1: Phần giới thiệu, cài đặt
Hướng dẫn sử dụng xshare - bài 2: Khai báo tham số cho add-on (add-on settings)
Phần khai báo:(tt)
1) Nhóm khai thác server fshare.vn:
2) Nhóm thông tin khác:

3) Nhóm các tùy chọn riêng:

Nhóm khai báo này gồm các tùy chọn riêng của người sử dụng.
- Tự động Copy list phim xml vào MyFolder (mặc định "yes"): Khi bạn tham khảo đến list phim xml của một người khác thì xshare sẽ tự động copy list phim này về "Thư mục cục bộ (MyFolder)" trên thiết bị (PC) của mình (nếu tùy chọn này là "yes").

- Mở chế độ kiểm tra database cho xshare (mặc định "no"): Khi bạn mới bắt đầu cài đặt (hoặc update phiên bản mới của xshare mà phiên bản đó có bổ sung dữ liệu cho xshare) thì xshare sẽ tự động download database (Gồm các file: vaphim.xml, ifiletv.xml, hdvietnam.xml, phimfshare.xml). Vì một lỗi nào đó (vd: đường truyền không tốt, không kết nối được với server, ...) mà xshare không download đủ database thì nó sẽ không đủ dữ liệu để hiển thị danh mục phim trong vaphim, ifiletv, hdvietnam khi bạn chọn các mục này (lúc đó xshare vẫn hoạt động bình thường). Trong phần lớn trường hợp, xshare sẽ tự động thực hiện download lại. Nhưng nếu cũng không thành công và bạn phát hiện ra rằng xshare đang hoạt động trong trạng thái thiếu dữ liệu so với bình thường (các list phim hiện thị quá ít) thì bạn chọn chức năng này. Nó chỉ hoạt động 1 lần duy nhất sau khi bạn chọn. Khi đó, xshare sẽ cố gắng download các file xml còn thiếu và bổ sung cho đủ dữ liệu mà nó cần. Khi thực hiện thành công thì xshare sẽ có thông báo "Download database cho xshare thành công!".

- Tự động Logout Fshare.vn, 4share.vn, Tenlua.vn (mặc định "yes"): Nếu các bạn chọn "yes" thì xshare sẽ tự động logout khỏi Fshare.vn, 4share.vn, Tenlua.vn sau khi nó thực hiện xong việc get maxspeed link từ server tương ứng (kể cả getlink bị thất bại). Tùy chọn này phù hợp cho ACC VIP share cho nhiều người dùng.

- Tự động load sub trong SubsFolder (mặc định "yes"): xshare sẽ tìm gần đúng (theo tên phim - khi các bạn play 1 phim nào đó) file subtitle đang có trong thư mục "subs" (thư mục con của Thư mục cục bộ - MyFolder) . Nếu tìm thấy, xshare sẽ tự động load file sub này (khi chọn "yes"). Mặc dù đã xử lý thuật toán tìm gần đúng và chọn file sub có tên gần đúng nhất, nhưng sẽ xãy ra sai sót khi trong thư mục subs có nhiều files sub. Các files sub này có trong thư mục subs khi nào? Đó là khi bạn chọn "play" 1 file trong list phim của vaphim, ifiletv mà xshare thấy rằng đó là sub file thì nó sẽ thực hiện download file này vào thư mục subs; hoặc khi bạn chủ động chọn play trên list mà file đó là subs trên phudeviet.org, subscene.com, fshare.vn, 4share.vn, tenlua.vn; hoặc khi bạn chọn "Download sub từ subscene.com" và chỉ ra link của sub đó. (Các files sub này bạn cũng có thể xóa bằng menu ngữ cảnh của xshare - sẽ trình bày kỹ ở mục khác).

- Tự động dịch sau khi download sub tiếng Anh (mặc định "yes"): sau khi download sub (tiếng Anh) thành công (mục trên), xshare sẽ tự động nhờ google translate dịch ra tiếng Việt cho các bạn (nếu chon "yes").

- Tự động xóa thư mục SubsFolder (mặc định "yes"): xshare sẽ tự động xóa cả thư mục subs khi bạn chọn download 1 file sub (trước khi xshare bắt đầu download - nếu các bạn chọn "yes"). Như vậy trong thư mục subs của các bạn chỉ có nhiều nhất là 1 file. Việc này giúp xshare tìm gần đúng tốt hơn khi tự động load sub!

- Không giới hạn tìm kiếm trên hdvietnam.com (mặc định "yes"): Khi bạn tiến hành search 1 phim trên hdvietnam.com, xshare sẽ nhờ google hoặc sử dụng chức năng search của hdvietnam.com . Dù search bằng công cụ nào thì kết quả cũng sẽ là các trang (chứa link phim cần tìm) trên hdvietnam.com . Sau đó, xshare sẽ phân tích các link này và tìm ra link thật trên các host fshare.vn, 4share.vn, tenlua.vn đang chứa phim đó. Do vậy, với 1 trang kết quả search (khoảng 20 dòng) thì xshare sẽ tìm trên khoảng 20 trang (đã loại bỏ những trang có kết quả sai trong bước lọc sơ bộ) của hdvietnam. Trong từng trang đó, phân tich kết quả theo từng uploader và chọn comment của các uploaders mà các bạn yêu thích (nếu tùy chọn này là "no"). Chình vì vậy, kết quả search sẽ khác nhau nhiều khi các bạn chon "yes" hay "no". Ứng với mỗi tùy chọn sẽ có sự khác biệt như vậy, nhưng nếu các bạn chọn "yes" thì kết quả tìm kiếm sẽ được nhiều hơn, nhưng không đúng các uploaders mà các bạn yêu thích. Vì những lý do đó mà chức năng này hoạt động tương đối chậm!

- Kích hoạt xem phim 18+ (mặc định "no"): xshare sẽ không hiển thị các phim trong danh mục phim 18+ trên các list phim của fshare, 4share, tenlua nếu các bạn chọn "no". Hiện nay, chức năng này chưa được khóa mật mã, sẽ bổ sung trong bản update sau.

- Cho phép tự động cảm ơn xshare trong hdvietnam.com (mặc định "yes"): khi bạn chọn "yes" thì xshare sẽ tự động post thank cho thaitni trên hdvietnam.com mỗi lần bạn truy cập chức năng "Thông tin phim mới nhất từ hdvietnam.com (việc này sẽ mất đi khoảng 1/100 giây của các bạn). Nếu bạn chọn "no" thì điều này sẽ không xãy ra. Mong rằng các bạn chọn "yes" ủng hộ nhé!

Chúc mọi người vui vẽ!
(Còn tiếp ...)

Chỉnh sửa lần cuối:

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bác thaitni cho em hỏi lám sao để add cái này " 4Share :: Cloud :: Index :: Tree " vào 4share để xem trực tiếp ko cần download về HDD Thanks bác ...

Bạn chỉ cần chọn mục "Mở link Fshare, 4share, tenlua theo ID" của xshare và nhập chuỗi "5063646665646262", chọn phim, và ngồi xem thôi!

p/s:tuy nhiên, do folder này có very very nhiều phim nên xshare phải load list hơi lâu!

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bạn chỉ cần chọn mục "Mở link Fshare, 4share, tenlua theo ID" của xshare và nhập chuỗi "5063646665646262", chọn phim, và ngồi xem thôi!

p/s:tuy nhiên, do folder này có very very nhiều phim nên xshare phải load list hơi lâu!

Tối qua em về nhà nhâp chuỗi "5063646665646262" nó load list mất 30 phút tắt đi mở lại nó dò tiếp mất 30 phút nữa ! Có cách nào add 1 lần mà lần sau mở nó load nhanh hơn ko vậy bác thaitni ? Nếu thế thì mệt quá .Thanks bác ...

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Tối qua em về nhà nhâp chuỗi "5063646665646262" nó load list mất 30 phút tắt đi mở lại nó dò tiếp mất 30 phút nữa ! Có cách nào add 1 lần mà lần sau mở nó load nhanh hơn ko vậy bác thaitni ? Nếu thế thì mệt quá .Thanks bác ...

Sau khi load lần đầu, khoan hãy xem!
Cứ phim hoặc folder nào bạn thích: bấm phím phải chuột, chọn "Add to MyList", hoặc "Add to MyFshare", hoặc "Add to MyFavourites". Về sau bạn cứ vào mục đã add sẽ có các phim bạn chọn và thưởng thức thôi. (Sẽ có 1 bài hướng dẫn riêng về sử dụng các chức năng này cúa xshare)
Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa lần cuối:

davidbeckham_nd

Well-Known Member
có cài đc trên lap ko bác chủ ơi? e vừa vào kodi, setting, addon, install from zip file , xong ra video , addon ko thấy đâu cả. Bác nào hdan lại với. Tks

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Mình xem phim fshare nó báo là không login Fshare không thành công.Nhờ các bạn chỉ cách đăng nhập vào Fshare,maill chỉ cho mình : [email protected] .Cài tới đây rồi không xem được,tức chết,update nhiều phim,nhạc hay quá.Thanks
click phải chuột vào xshare addon, chọn addon setting, vào phần user + pass của Fshare nhập vip account vào là ok nhé

thang7vu

cám ơn thím vì bài review chi tiếtttttt

Phần sub bổ sung thêm trang
Homesub.net đi bác

inlexus

Active Member

Bác thaint ơi, em dùng chức năng search google trên xshare nhưng cứ tìm được 1 lúc thì nó báo lỗi: Google nghi ngờ lạm dụng dịch vụ gì đó, có cách nào sửa được lỗi này không bác?

Bên trên