Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

hiz sao h mình tìm không ra chỗ để add tk vip của fshare hay 4share vô nữa vậy ban,bạn chỉ mình cách add tk vô cai.mình đang sai kodi 15 tren pc

thaitni

Well-Known Member

hiz sao h mình tìm không ra chỗ để add tk vip của fshare hay 4share vô nữa vậy ban,bạn chỉ mình cách add tk vô cai.mình đang sai kodi 15 tren pc
Mở xshare, mở menu ngữ cảnh (trên 1 mục bất kỳ, bấm phím phải chuột), chọn add-on settings.

leminhloc

Member

Hi mọi người, rm mới cài lại Xshare, mà cứ báo lỗi vaphim.xml, nên không dữ liệu database, tất cả các mục trống trơn, đã xoá cài lại va kích auto download database mà vẫn báo lỗi

thaitni

Well-Known Member

Hi mọi người, rm mới cài lại Xshare, mà cứ báo lỗi vaphim.xml, nên không dữ liệu database, tất cả các mục trống trơn, đã xoá cài lại va kích auto download database mà vẫn báo lỗi
Bạn khai báo acc Fshare và chọn lại mục "Mở chế độ kiểm tra database cho xshare" trong add-on settings nhé. Đôi khi, động tác này phải lặp lại vài lần (với acc free), vì hiện nay Fshare hay bị "Lỗi hệ thống!"
Chúc thành công.

vinhdo

Member

codec thêm http://xmio.vn/phim-hd nha bạn ,mình thấy trong BSB smart relax có rồi nhưng sợ mai mốt hết hạn thì không xem được nữa.

HuyNguyen22

cho mình hỏi có thể coi được các phim bộ theo link fshare được ko bác

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Các bác có thể tham khảo ứng dụng xem phim FSHARE. 4SHARE ko cần KODI : http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1006428-megahd-ung-dung-xem-phim-thong.html

Theo mình biết nếu cài ứng dụng, sau này web thay đổi code, tác giả viết lại ứng ứng nó không tự động update mà phải cài lại.
Còn Add-on (repo) trong XBMC thì nó tự động update khi tác giả đổi code.

Mình hiểu vậy có đúng không các bác?

sao film trên 4share mình coi cứ 1 chặp là lại bị out ra nhỉ?
À , với lại có cách nào để nó hiện dung lượng film ko bác? sao mấy phiên bản trước có hiện mà h chỉ hiện tên file thôi!

Chỉnh sửa lần cuối:

thaitni

Well-Known Member

À , với lại có cách nào để nó hiện dung lượng film ko bác? sao mấy phiên bản trước có hiện mà h chỉ hiện tên file thôi!

OK! Mình sẽ ktra lại nhé. Tks

leminhloc

Member

Bác @thaitni mà thêm được cách đọc file RAR trong XShare nữa thì addon này thật bá đạo. Vì có những file nhạc lossless share trong Fshare là tập tin RAR, nếu được bác nghiêm cứu giúp anh em nha. Tks bác nhiều

cutun233

Member

Bác @thaitni mà thêm được cách đọc file RAR trong XShare nữa thì addon này thật bá đạo. Vì có những file nhạc lossless share trong Fshare là tập tin RAR, nếu được bác nghiêm cứu giúp anh em nha. Tks bác nhiều

file này thì khoa học bó tay

vytidu

Member

Bác @thaitni check lại giùm lỗi lấy link folder fshare. Nếu nhập ID vào là 1 file thì xshare vẫn đọc bình thường, nếu ID là 1 folder thì không đọc được.

lpynghia

Member

Bác @thaitni: em đang dùng Kodi 14.2, mấy hôm trước Addon Xshare vẫn hoạt động bình thường với vip acc Fshare của em, nhưng hôm nay thì nó báo ( Make Request Error: http://fshare.vn….- Không kết nối được server fshare) em chắc chắn là vip acc của em vẫn hoạt động bình thường, tốc độ đường truyền internet nhà em là 160mb. Em đã thử xóa addon và cài lài thì bị báo là (Installion failed). Em xóa .repo định cài lại thì cứ ( Working…..) và sau đó tự thoát ra.
Bác cho em xin vài ý kiến để khắc phục với ạ...

thaitni

Well-Known Member

Mình đã kiểm tra bằng acc 4share free và vẫn thấy play bình thường (Khi bắt đầu load phim thì hơi lâu 1 chút), chưa phát hiện lỗi.
Bạn cho xin link cụ thể để test lại nhé.

Bác @thaitni check lại giùm lỗi lấy link folder fshare. Nếu nhập ID vào là 1 file thì xshare vẫn đọc bình thường, nếu ID là 1 folder thì không đọc được.
Mình đã kiểm tra và thấy vẫn hoạt động bình thường!
Bạn có thể cho ID hoặc link mà bạn không đọc được để ktra cho chắc chắn nhé. Tks.

Bác @thaitni: em đang dùng Kodi 14.2, mấy hôm trước Addon Xshare vẫn hoạt động bình thường với vip acc Fshare của em, nhưng hôm nay thì nó báo ( Make Request Error: http://fshare.vn….- Không kết nối được server fshare) em chắc chắn là vip acc của em vẫn hoạt động bình thường, tốc độ đường truyền internet nhà em là 160mb. Em đã thử xóa addon và cài lài thì bị báo là (Installion failed). Em xóa .repo định cài lại thì cứ ( Working…..) và sau đó tự thoát ra.
Bác cho em xin vài ý kiến để khắc phục với ạ...
Khi gặp lỗi "Make Request Error" nghĩa là xshare không truy cập được trang theo yêu cầu.
Lỗi này thường là line internet đang bị lỗi, server quá tải, ... Do đó, các bạn không cần phải cài lại.
Việc cài repo bị lỗi, mình vẫn chưa tìm ra nguyên nhân!
Bạn thử kiểm tra lại dung lượng còn trống trên thiết bị, hoặc cài lại kodi thử nhé. Chúc bạn thành công. Tks!

thanhtrung1505

sao mình search phim không được bạn nhỉ???

babyworm

Well-Known Member
Bản mới update có vấn đề về code rồi bác Thaitni. Version .7 trước xem bình thường, version .8 không xem được. Các thư mục share của... không đổi màu xanh.

HuyNguyen22

Các bác cho hỏi lúc trước xài xshare thấy có mục xem film từ server của Fshare em vào có hầu hết film được up lên server để chọn film mà sao giờ update bản mới chỉ có thể xem bằng cách nhập ID từng bộ thôi nhỉ?

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bản mới update có vấn đề về code rồi bác Thaitni. Version .7 trước xem bình thường, version .8 không xem được. Các thư mục share của... không đổi màu xanh.
Thanks! đã kiểm tra, có 1 sai sót khi đọc folder fshare. Sẽ fix trong bản update tới.

Các bác cho hỏi lúc trước xài xshare thấy có mục xem film từ server của Fshare em vào có hầu hết film được up lên server để chọn film mà sao giờ update bản mới chỉ có thể xem bằng cách nhập ID từng bộ thôi nhỉ?
Bạn chọn mục "Mở chế độ kiểm tra database cho xshare" trong settings để xshare download data nhé.

HuyNguyen22

sao hôm nay ép link folder vào nó ko đọc được link nào hết, có bác nào bị vậy ko nhỉ?
?

Bên trên