Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

XUAN GIAO

Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Chỉ cần fshare+phụ đề việt, thêm homesub nữa là quá ngon rồi, chỉ mong bác duy trì lâu dài, tkssssss

Phimmoi.net có trong vietmedia rồi. Bác phát triển phần sub đi ạ. Em xem mấy phim bộ nước ngoài không tìm đc sub. Nhưng addon sub nước ngoài lại tìm đc

XUAN GIAO

Member

Độc quyền fshare này ngon rồi bác, thêm sub nữa là trùm rồi, nói thiệt ace đừng ném đá xem fshare xong xem lại mấy web kia xem không nổi( k nói tới ae đường truyền yếu nhe) tkss

Chỉnh sửa lần cuối:

phithien

Well-Known Member

Độc quyền fshare này ngon rồi bác, thêm sub nữa là trùm rồi, nói thiệt ace đừng ném đá xem fshare xong xem lại mấy web kia xem không nổi( k nói tới ae đường truyền yếu nhe) tkss
Fshare khoảng hơn tháng nay ổn định rồi. coi xhsare khoảng 10 GB trở lại thì mượt, ko buff vnpt 12 mbps). Chỉ mong sao fshare, xshare ổn định để em xem trên Rasp pi 2 và Dune :D

thaitni

Well-Known Member

Chỉ cần fshare+phụ đề việt, thêm homesub nữa là quá ngon rồi, chỉ mong bác duy trì lâu dài, tkssssss
Ý kiến rất hay, mình sẽ cố gắng.

Phimmoi.net có trong vietmedia rồi. Bác phát triển phần sub đi ạ. Em xem mấy phim bộ nước ngoài không tìm đc sub. Nhưng addon sub nước ngoài lại tìm đc
Thông tin này trễ quá, mình đã code xong phimmoi rồi.

Đang code lại vaphim, fshare và cả xshare subtile để phục vụ mọi người.

Tks mọi người rất nhiều.

vinhdo

Member

Mỗi người đều có cách viết riêng cho nên thêm một người viết nữa thì có sao đâu , vd như HDviet của Quỷ Lệ hay Hayhaytv của Tinhyeu44 không làm việc thì còn cái của Thaitni để mà coi vậy mà

Addon phim nhiều quá luôn. Giờ chỉ thiếu mấy cái giải trí khác VD: Hài, thiếu nhi, tin tức, thể thao xem lại. Mà sao addon sub của bác thatni xài trên addon nước ngoài không thấy sub nhỉ? Kmediatorrent thì tìm được, còn như addon ororo tv hay genesis thì lại không tìm đc. Bác xem lại phần search auto giùm mik nha!

Oriental_Noodle

Active Member

bác thaini làm thêm phần chọn sub tiếng Anh và tiếng Việt đi bác

bác chỉ cho e cách coi 1 list nhiều tập film được ko ?dán link vô file list.xml nhưng chả thấy j cả.Thanks bác !

thaitni

Well-Known Member

Addon phim nhiều quá luôn. Giờ chỉ thiếu mấy cái giải trí khác VD: Hài, thiếu nhi, tin tức, thể thao xem lại. Mà sao addon sub của bác thatni xài trên addon nước ngoài không thấy sub nhỉ? Kmediatorrent thì tìm được, còn như addon ororo tv hay genesis thì lại không tìm đc. Bác xem lại phần search auto giùm mik nha!
Bạn cho mình xin tên add không load được cub bằng xshare sub để mình tham khảo và fix nhé.

bác thaini làm thêm phần chọn sub tiếng Anh và tiếng Việt đi bác
OK! sẽ sửa option "Tự động load sub trong SubsFolder (y/n)" thành "Tự động load sub trong SubsFolder [Vie/Eng/No] - Chọn 1 trong 3, Default 1.

bác chỉ cho e cách coi 1 list nhiều tập film được ko ?dán link vô file list.xml nhưng chả thấy j cả.Thanks bác !
Đang nợ mọi người bài hướng dẫn này.
Tuy nhiên, bạn có thể thực hiện theo cách sau:
- Chọn menu ngữ cảnh (phím phải chuột) trên 1 phim bạn thích, chọn "Add to MyList.xml". Lập lại cho các phim khác. Bạn đã có 1 list phim trên "thư mục cục bộ - MyFolder" . Nếu bạn muốn edit lại thì có thể dùng 1 trình soạn thảo văn bản txt bất kỳ. Nếu bạn muốn lưu list này (mylist.xml) trên Fshare thì chọn mục "Upload to MyFshare" trong menu ngữ cảnh khi bạn đang chọn "MyList.xml" trong thư mục cục bộ.
Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa lần cuối:

- Chọn menu ngữ cảnh (phím phải chuột) trên 1 phim bạn thích, chọn "Add to MyList.xml". Lập lại cho các phim khác. Bạn đã có 1 list phim trên "thư mục cục bộ - MyFolder" . Nếu bạn muốn edit lại thì có thể dùng 1 trình soạn thảo văn bản txt bất kỳ. Nếu bạn muốn lưu list này (mylist.xml) trên Fshare thì chọn mục "Upload to MyFshare" trong menu ngữ cảnh khi bạn đang chọn "MyList.xml" trong thư mục cục bộ.
Chúc bạn thành công.

E làm được rồi bác,nhưng cách này có vẻ chậm quá,phải ngồi sửa từng link
<a href="https://www.fshare.vn/file/TBW39BYKRT/" img="C:/Users/Fantomas/AppData/Roaming/Kodi/userdata/addon_data/plugin.video.xshare/icon/id.png" fanart="">abc.mkv</a>,ko biết có cách nào làm nhanh cho nhiều link một lúc được ko hả bác?

Em là fan ghiền XBMC lắm lắm , hiện em dùng HiMedia Q1 IV - Lõi Tứ - Giá14900K
Nhưng em xem film Fshare khoảng 6gb -720p là toàn buffering , còn 1080 thì khỏi phải nói , hình và tiếng k thể chuyển động luôn

em thủ dùng mọi cách từ chỉnh file advanceSetting đến Zero Caching của XBMC Main.Tool mà vẫn không được , thật là nản lắm luôn hix

Em đang dùng KODI 15 của ITVPLUS . xem bóng đá HD 2000kbps hoặc Star Movies HD cũng k rõ như các bạn khác , thậm chí còn thua SD

Vậy lỗi này có phải là do AB của em hay do Router WIFI hoạt động không tốt ?

Đường truyền em dùng là SPT 30MB

Xin cac bac hướng dẫn giúp em

xy_codon

Active Member

Bạn cho mình xin tên add không load được cub bằng xshare sub để mình tham khảo và fix nhé.

OK! sẽ sửa option "Tự động load sub trong SubsFolder (y/n)" thành "Tự động load sub trong SubsFolder [Vie/Eng/No] - Chọn 1 trong 3, Default 1.

Chúc bạn thành công.

Điều khiển tivi hình như ko add đc thế này bác Thái ơi :(. Cứ mỗi lần xem là em lại phải tìm lại như lần trc

hungmh80

Active Member

Nhưng em xem film Fshare khoảng 6gb -720p là toàn buffering , còn 1080 thì khỏi phải nói , hình và tiếng k thể chuyển động luôn

em thủ dùng mọi cách từ chỉnh file advanceSetting đến Zero Caching của XBMC Main.Tool mà vẫn không được , thật là nản lắm luôn hix

Em đang dùng KODI 15 của ITVPLUS . xem bóng đá HD 2000kbps hoặc Star Movies HD cũng k rõ như các bạn khác , thậm chí còn thua SD

Vậy lỗi này có phải là do AB của em hay do Router WIFI hoạt động không tốt ?

Con này xem xfshare trong kodi hơi đuối , file HD khoảng 4G trở lên là có hiện tượng trễ hình rồi ( tiếng trước hình sau ) , kể cả Q3 , do chíp sử lý đấy , Ram 2G thì ok .

lnt900

Member

bác có thời gian thêm cover art, fanart, pilot, year, rating, gentre cho mấy server như hdviet, hayhaytv, megabox... nữa thì ngon. để khi view theo kiểu mediainfo, fanart... media center nhìn đẹp và chuyên nghiệp hơn hẳn

Addon ororotv và genesis không load đc sub bạn!

phithien

Well-Known Member

1.5 triệu vừa đủ sắm 1 bộ Raspberry pi 2. bảo đảm ăn tươi nuốt sống Q1 IV, và cũng ăn đứt Q5 Q10 iV về khả năng media. phim 10-12 GB vs vnpt 12 mbps coi ngon lành cành đào, chẳng bao giờ có chuyện hình trước tiếng sau cả. Tất nhiên Rasp 2 thì phải biết cài đặt, nhưng cũng ko khó, chỉ cần đọc sơ qua hướng dẫn là cài thôi

thaitni

Well-Known Member

bác có thời gian thêm cover art, fanart, pilot, year, rating, gentre cho mấy server như hdviet, hayhaytv, megabox... nữa thì ngon. để khi view theo kiểu mediainfo, fanart... media center nhìn đẹp và chuyên nghiệp hơn hẳn
Sẽ tranh thủ t/g xem v/d này. tks nhé

thaitni

Well-Known Member

Điều khiển tivi hình như ko add đc thế này bác Thái ơi :(. Cứ mỗi lần xem là em lại phải tìm lại như lần trc
Cái này mình chưa có điều kiện xem xét, người nào rành về Điều khiển tivi xin chỉ dẫn thêm.

Bên trên