Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

XUAN GIAO

Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

@thaitni: mình search trực tiếp trên phimfshare.com báo failed, search trự tiếp trên TenLua: không tìm thấy phim( phim PTU 2003), bác kiểm tra lại giúp, tksss

thaitni

Well-Known Member

@thaitni: mình search trực tiếp trên phimfshare.com báo failed, search trự tiếp trên TenLua: không tìm thấy phim( phim PTU 2003), bác kiểm tra lại giúp, tksss

Thanks XUAN GIAO, đã fix phimfshare search (tenlua vẫn bình thường) và sẽ upload khi hoàn chỉnh một số việc đang dỡ dang nhé.

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

bác thaitni nếu thêm đc cái kho phim tài liệu này thì ngon quá: http://khohd.blogspot.com/...toàn thế giới động vật rất hay...mong hồi đáp của bác...tks bác
Bạn vào mục "Mở link Fshare, 4share, tenlua theo ID", nhập chuổi "KXTY6MERHQ2Q" (Của bạn cheetah_fast bên dưới), ngay lập tức bạn có list phim của cheetah_fast. Đồng thời list này cũng được download về "Thư mục cục bộ" của bạn. Về sau, bạn muốn xem list này, chỉ cầm mở "Thư mục cục bộ", chon KhoHD.xml.

Danh sách các phim của KhoHD tại đây: https://www.fshare.vn/file/KXTY6MERHQ2Q
Cảm ơn vì đã chia sẻ list - KhoHD.xml.

hothanhdam

Active Member
sao q10 Iv chạy kodi 15 mà sao khi load link toàn hiện thông báo " Cố gắn gét link lại lần 1,2,3 rùi out luôn. Giải quyết thế nào đây các bác

lnt900

Member

mạn phép bác chủ em edit ít code, thêm vào get thêm cover, fanart, plot,rating cho các server hdviet,hayhaytv,fptplay,megabox ... có hdviet là lấy được plot tiếng việt từ site, còn các site còn lại em lười nên lấy luôn từ API của themoviedb. view rất đã mắt nhất là các bác dùng kodi làm mediacenter.

em viết qua loa nên vẫn còn một số nhược điểm như tốc độ load danh sách phim sẽ chậm đi vì phải mất công lấy thông tin phim và cover, fanart, các phim ngoài EU,US nhiều khi không tìm thấy hoặc search ra thông tin của phim khác do em lấy top search tren tmdb.

View attachment 196078

Bác thatni và lnt900 có ý định tham gia group vietkodi không nhỉ? Qua đó ae thảo luận cũng vui. Với lại tiêu chí group cũng giống vs các bác hehe! Có gì mấy bác ghé thăm group cho zui ạ!
Face: https://www.facebook.com/groups/vietkodi

thaitni

Well-Known Member

mạn phép bác chủ em edit ít code, thêm vào get thêm cover, fanart, plot,rating cho các server hdviet,hayhaytv,fptplay,megabox ... có hdviet là lấy được plot tiếng việt từ site, còn các site còn lại em lười nên lấy luôn từ API của themoviedb. view rất đã mắt nhất là các bác dùng kodi làm mediacenter.

em viết qua loa nên vẫn còn một số nhược điểm như tốc độ load danh sách phim sẽ chậm đi vì phải mất công lấy thông tin phim và cover, fanart, các phim ngoài EU,US nhiều khi không tìm thấy hoặc search ra thông tin của phim khác do em lấy top search tren tmdb.

View attachment 196078

Cảm ơn bạn vì đã nhiệt tình bổ sung và cho ý kiến.
Mình sẽ tham khảo code và nếu được thì cập nhật phục vụ mọi người.
Chúc mọi người xem phim vui vẽ!

thaitni

Well-Known Member

Bác thatni và lnt900 có ý định tham gia group vietkodi không nhỉ? Qua đó ae thảo luận cũng vui. Với lại tiêu chí group cũng giống vs các bác hehe! Có gì mấy bác ghé thăm group cho zui ạ!
Face: https://www.facebook.com/groups/vietkodi
Mình cũng đã tham gia group, nhưng chưa có điều kiện về time thảo luận. Sẽ tranh thủ. Tks nhé.

thaitni

Well-Known Member

Chỉ cần fshare+phụ đề việt, thêm homesub nữa là quá ngon rồi, chỉ mong bác duy trì lâu dài, tkssssss
Sorry! Mình đã đọc trang http://homesub.net mà chưa hiểu mục đích của họ là cung cấp subs hay phim.
Kể cả phim và subs, có khi họ chỉ qua link fshare, subscene,...!
Việc tìm kiếm trên homesub.net cũng là kết quả từ Google! (Trong khi họ cũng có database).
Do vậy, việc tìm và lọc được 1 file subs của chính homesub.net là rất hạn chế.
Và rất sorry bạn vì xshare không thể hỗ trợ việc lấy subs từ homesub.net

phithien

Well-Known Member

Hiện tại thì vaphim, hdvietnam đã quá đủ cho phần phim fshare rồi. xshare sub cũng rất mạnh( mạnh hơn addon subscene.com vì hỗ trợ phudeviet...) nên ko cần phải lấy sub thêm ở đâu nữa. các bác đừng yêu cầu nhiều quá ở những trang linh tinh như vậy. vì chỉ làm mất thời gian và chẳng mấy ai dùng, còn làm addon chậm chạp thêm vỉ quá nhiều mục.

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

up............... ai giúp với

Hơn tháng nay, fshare get maxlink hay xãy ra "Lỗi hệ thống".
Nếu bạn dùng acc VIP Fshare thì nên kiểm tra lại line Internet của bạn. Bạn thử download 1 file fshare từ web hoặc fsharetool để xem kiểm tra.

phithien

Well-Known Member

Bác Thaitni có code được cho fshare download về nhiều luồng hay code cho tốc độ nhanh như IDM ko ah. em thấy tốc độ trong xshare có vẻ theo như tốc độ của Fshare tool( tức lúc thì nhanh max speed, lúc thì chậm) IDM thì lúc nào kéo cũng max

XUAN GIAO

Member

@phithien: Lúc trước thấy có xshare multi gì đó bác

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.2.11
Update vaphim.com, hdvietnam.com, fptplay.net, phimfshare.com. Show list phim nhanh hơn, gộp danh mục phim cùng tên thành 1 thư mục khi show list; thêm mục :"Các bộ sưu tập" của vaphim.
Thêm mục "Fshare Favorite - Mục Link yêu thích của tôi trên Fshare (My fshare favorite)" trong "MyFshare".
Thêm cụm server phimmoi.net
FptPlay.netphimmoi.net free và load rất nhanh, chạy rất mượt. Các bạn trãi nghiệm nhé.
Chúc các bạn xem phim vui vẽ!

thaitni

Well-Known Member

Bác Thaitni có code được cho fshare download về nhiều luồng hay code cho tốc độ nhanh như IDM ko ah. em thấy tốc độ trong xshare có vẻ theo như tốc độ của Fshare tool( tức lúc thì nhanh max speed, lúc thì chậm) IDM thì lúc nào kéo cũng max
Phần xshare multi không hiệu quả nên dừng phát triển, bạn dùng xshare 3.2.11 nhé.

sonhai67

Well-Known Member

nó không tự update lên 3.2.11 hả bác?

Bên trên