Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Super Man

Active Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bác Thaini ơi nhờ bác kiểm tra lại kho phim Hayhaytv không xem được nữa. Thanks bác!

thaitni

Well-Known Member

sao e xem phim trên sever fshare thì nó không tự động load sub vậy bác....
Nếu link phim là link thư mục mà trong thư mục đó có sub thì nó sẽ load Sub.
chả hiểu em bấm nhầm vào mục nào mà hôm qua xem thúy nga nó cũng load sub và hiện sub của một bộ phim khác đã down sub về trước đó.
Thật ra, xshare có tự động load subs (chưa có auto download subs).
Chức năng này bị ảnh hưởng bởi các settings: "Tự động load sub trong SubsFolder", "Tự động dịch sau khi download sub tiếng Anh", "Tự động xóa thư mục SubsFolder".
"Tự động load sub trong SubsFolder": cho phép xshare tự động tìm file sub có tên gần giống nhất với tên phim hoặc tên file phim.
Như vậy, muốn trong thư mục SubsFolder có file subs thì các bạn phải chọn download subs (các bạn bấm play trên tên list subs fshare, 4share, subscene- giống như bấm play trên list phim, hoặc chọn download subs trên danh mục chức năng).
Khi các bạn đã có files subs trong SubsFolder thì vấn đề là: bạn có 1 hay nhiều file (nếu bạn chọn: "Tự động xóa thư mục SubsFolder" thì luôn chỉ có 1 file sau cùng).
Nếu có 1 file sub trong SubsFolder, thì xshare auto load sub chắc chắn load đúng file sub của phim. Nếu nhiều file subs thì tùy thuộc vào việc chúng có tên gần giống nhau hay không (vì lúc này xshare tìm theo thuật toán gần đúng).
Do đó, tùy theo sở thích mà các bạn chọn settings cho phù hợp nhé.

Bác chủ có thể viết cho tất cả các mục phim(4 share, hdviet, hayhaytv, phim mới...) Đều có thể lưu vào mục: Add to my Fshare như trên vaphim hay các link Fshare k, Để lưu phim trên laptop, sau đó xem trên android cho tiện
Việc này có thể code thêm để các bạn tận dụng mục MyFshare. Tuy nhiên chỉ đọc được các id của fshare, 4share và tên lửa mà thôi (Hiện nay chỉ sử dụng riêng chức năng này cho link fshare). Các site khác đã có các mục tương ứng (hdviet.com là mục "Phim yêu thích", các site khác chưa code y/c này)

Bác Thaini ơi nhờ bác kiểm tra lại kho phim Hayhaytv không xem được nữa. Thanks bác!
OK, mình sẽ kiểm tra lại. Đã kiểm tra sơ bộ, vẫn chạy tốt mà!

Thanks tất cả mọi người đã comment.

xy_codon

Active Member

Bác Thaitni ơi, bác xem trang http://kphim.tv/ này có thể thêm vào ko ạ. Em thấy ở trang này cập nhật riêng link film cũng như show korea khá nhanh và đầy đủ. Cảm ơn bác nhé, chúc bác luôn mạnh khỏe để phát triển Xshare và nhiều thứ khác nữa :D

smilegirl

Active Member

Từ khi cập nhật lại bản 3.2.13 em chỉ xem được trên fshare bằng vip code, các kho phim còn lại luôn báo lỗi "script error", em đang dùng ZTV A, chạy Kodi 14.2, các bản trước em xem rất ngon lành, bác chủ xem giúp em nha. Tks vì addon rất tuyệt vời.

minhho

Bạn Thaitni ơi, mình sử dụng xshare trên Android Minix một thời gian thì bị lỗi Cache full-"Cache filled before reaching required amount for continuous playing" khi mở video bằng Fshare account và cứ buffer 0% mãi. Mình mày mò mãi trong XBMC mà không tìm ra được cách tăng cache size để khắc phục tình trạng này. Hiện giờ mình gần như không coi được phim bằng Fshare trong Xshare Addon. Mong bác Thaitni giúp đỡ mình đưa ra cách khắc phục tình trạng này. Cám ơn bác rất nhiều.

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Thật ra, xshare có tự động load subs (chưa có auto download subs).
Chức năng này bị ảnh hưởng bởi các settings: "Tự động load sub trong SubsFolder", "Tự động dịch sau khi download sub tiếng Anh", "Tự động xóa thư mục SubsFolder".
"Tự động load sub trong SubsFolder": cho phép xshare tự động tìm file sub có tên gần giống nhất với tên phim hoặc tên file phim.
Như vậy, muốn trong thư mục SubsFolder có file subs thì các bạn phải chọn download subs (các bạn bấm play trên tên list subs fshare, 4share, subscene- giống như bấm play trên list phim, hoặc chọn download subs trên danh mục chức năng).
Khi các bạn đã có files subs trong SubsFolder thì vấn đề là: bạn có 1 hay nhiều file (nếu bạn chọn: "Tự động xóa thư mục SubsFolder" thì luôn chỉ có 1 file sau cùng).
Nếu có 1 file sub trong SubsFolder, thì xshare auto load sub chắc chắn load đúng file sub của phim. Nếu nhiều file subs thì tùy thuộc vào việc chúng có tên gần giống nhau hay không (vì lúc này xshare tìm theo thuật toán gần đúng).
Do đó, tùy theo sở thích mà các bạn chọn settings cho phù hợp nhé.

Việc này có thể code thêm để các bạn tận dụng mục MyFshare. Tuy nhiên chỉ đọc được các id của fshare, 4share và tên lửa mà thôi (Hiện nay chỉ sử dụng riêng chức năng này cho link fshare). Các site khác đã có các mục tương ứng (hdviet.com là mục "Phim yêu thích", các site khác chưa code y/c này)

OK, mình sẽ kiểm tra lại. Đã kiểm tra sơ bộ, vẫn chạy tốt mà!

Thanks tất cả mọi người đã comment.

Có ai thử phụ đề .ass chưa? XBMC có support phụ đề loại này không?

trong cái Xshare Free mình nhập acc vip HDviet vào rùi vẫn ko xem dc full HD h phải làm sao vậy?

dokltd

Active Member

Bạn Thaitni ơi, mình sử dụng xshare trên Android Minix một thời gian thì bị lỗi Cache full-"Cache filled before reaching required amount for continuous playing" khi mở video bằng Fshare account và cứ buffer 0% mãi. Mình mày mò mãi trong XBMC mà không tìm ra được cách tăng cache size để khắc phục tình trạng này. Hiện giờ mình gần như không coi được phim bằng Fshare trong Xshare Addon. Mong bác Thaitni giúp đỡ mình đưa ra cách khắc phục tình trạng này. Cám ơn bác rất nhiều.

bạn chép file này: http://www.fshare.vn/file/EP2UVL3BZTUI vào android/data/org.xbmc.kodi/file/kodi/userdata sẽ không bị full cache.

e dùng xshare trên windown mà sao e xem phim trên fshare toàn là báo lỗi thôi mặc dù e đã đăng nhập acc vip

anhtuan93

Bạn vào phần setting của addon có phần chọn chất lượng cho hdvịt mà, để 1080 là ok

em cũng thắc mắc giống bác ý là không xem được 1080p chỉ xem được 720 thôi cả kể vào cài đặt chọn 1080 rồi nhưng mà vẫn không được

huapro

Member

Mạng 20M acc vip mà xem 1080 toàn bị giật thôi?

babyworm

Well-Known Member

Bạn thử play bằng Fshare Tool trên AB xem khá hơn không. Có người nói là nó cache tốt hơn, get link phát ăn ngay. Để xem do đường truyền hay do addon.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Đêm qua em coi phim 720p có 8GB mà còn giật lòi kèn. Mấy hôm trước coi mấy phim 1080 15-20GB. em cho nó Buffer 10-15 phút là coi mượt. thằng Fshare đúng là trời đánh, có vip mà nản gì đâu

tienlequoc

Well-Known Member

bác chỉ rõ hơn giúp e dc ko...?

Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Đêm qua em coi phim 720p có 8GB mà còn giật lòi kèn. Mấy hôm trước coi mấy phim 1080 15-20GB. em cho nó Buffer 10-15 phút là coi mượt. thằng Fshare đúng là trời đánh, có vip mà nản gì đâu

Bác down fshare tool cho hđh của bác rồi vào hdvietnam get link phim paste vào coi bảo đảm ngon. Em coi 1080p 14gb mượt mà

LUC QUYET CHIEN

Active Member
lâu ko có time xem phim. Hình như bản mới bị dính cái lỗi xem phim sau mà ko có sub thì nó lấy cái sub đã down về từ phim cũ thì phải. bác thaitni có giải pháp gì ko ạ :x

Bên trên