Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Hero307

Active Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Thanks bác Thaitni, addon này mình dùng nhiều nhất trong các addon :)

Cảm ơn Bác Thaitni phiên bản mới mượt quá, nếu để coi phim chắc chỉ cần cài duy nhất addon này trong kodi, chúc Bác và GĐ luôn khỏe

lanha

Well-Known Member

Đúng rồi các bác, em xem phim và xem truyền hình thì chỉ cần addon này và addon ITVPlus là đủ. Hiện mình đang dùng bản kodi 16 dành cho pc có rất nhiều ứng dụng không dùng được nữa nên lam chậm kodi, các bác cho hỏi là có bác nào có bản kodi 16 dành cho Pc chưa cài addon để mình chỉ cài đặt addon này và addon ITVPlus vào Kodi không cho mình xin với. Thank các bác nhiều

itvplus

Active Member

Đúng rồi các bác, em xem phim và xem truyền hình thì chỉ cần addon này và addon ITVPlus là đủ. Hiện mình đang dùng bản kodi 16 dành cho pc có rất nhiều ứng dụng không dùng được nữa nên lam chậm kodi, các bác cho hỏi là có bác nào có bản kodi 16 dành cho Pc chưa cài addon để mình chỉ cài đặt addon này và addon ITVPlus vào Kodi không cho mình xin với. Thank các bác nhiều

Vô đây download nè bác. https://kodi.tv/download/

Chọn kodi cho phần cứng nào thì click vào link down tương ứng. Bác chọn ver Current release: Kodi v16.0 “Jarvis” ổn định nhất nhé

lanha

Well-Known Member

Em down ngay, Cám ơn bác nhiều.

itvplus

Active Member

Em down ngay, Cám ơn bác nhiều.

Ngoài cách cài bản kodi mới thì bạn vẫn có cách làm sạch triệt để bản kodi đang cài bằng cách tìm đến đường dẫn sau: C:\Users\Admin\AppData\Roaming ( trên win7). Tím đến thư mục kodi và xóa hẳn thư mục đó đi ( chú ý khi xóa thư mục này nhớ là kodi đang ko được bật ). Sau khi xóa xong bạn quay trở ra mở lại icon kodi thì kodi sẽ khởi chạy lại và lấy database nguyên thủy như khi chưa cài bất cứ gì vô đó :)>-

lanha

Well-Known Member

Em đang cài mới rồi. Cám ơn bác nhiều nhé

Vuduytai

Member

Em cũng thường xuyên bị tình trạng giảm chất lượng phim trên kho FPT PLay thời gian gần đây. Em dùng mạng Internet cáp quang của FPT 22mb.chắc là do thời điểm đó có quá nhiều người cùng truy cập vào trang FPT play.net nên server bị quá tải.

Ngoài cách cài bản kodi mới thì bạn vẫn có cách làm sạch triệt để bản kodi đang cài bằng cách tìm đến đường dẫn sau: C:\Users\Admin\AppData\Roaming ( trên win7). Tím đến thư mục kodi và xóa hẳn thư mục đó đi ( chú ý khi xóa thư mục này nhớ là kodi đang ko được bật ). Sau khi xóa xong bạn quay trở ra mở lại icon kodi thì kodi sẽ khởi chạy lại và lấy database nguyên thủy như khi chưa cài bất cứ gì vô đó :)>-

Bác cho hỏi nếu trên Box thì làm như thế nào ? và thay hình nền trên CS918 như thế nào ? Mong Bác hướng dẫn . Cảm ơn

ngodzung

Well-Known Member

Bạn thaitni ơi, mình thấy ở version mới 3.3.4, tại mục phim trên megabox.vn hình như bạn bỏ phần lọc theo thể loại và quốc gia đi mất rồi, mình hay xem phim trên megabox thì thấy phần lọc này khá tiện lợi, mong bác xem xét đưa trở lại phần lọc này từ version sau.

thaitni

Well-Known Member

Bạn thaitni ơi, mình thấy ở version mới 3.3.4, tại mục phim trên megabox.vn hình như bạn bỏ phần lọc theo thể loại và quốc gia đi mất rồi, mình hay xem phim trên megabox thì thấy phần lọc này khá tiện lợi, mong bác xem xét đưa trở lại phần lọc này từ version sau.

OKe, thanks!
Mình sẽ xem lại, và fix theo yêu cầu của bạn trong bản kế.

nguoirung

Member

Báo cáo với bác thaitni là sau khi nâng lên 3.3.4 thì em không thể vào được các mục trong các phần danh mục (ví dụ "Danh mục phân loại phim"), vào đều bị báo lỗi. Nhà em có 2 AB đều bị như vậy, ver trước thì không bị

Anh Manh

Well-Known Member

Em cũng thường xuyên bị tình trạng giảm chất lượng phim trên kho FPT PLay thời gian gần đây. Em dùng mạng Internet cáp quang của FPT 22mb.chắc là do thời điểm đó có quá nhiều người cùng truy cập vào trang FPT play.net nên server bị quá tải.

FPT play trên PC dùng app rất gọn và stream tốt hơn trên Kodi các bác ạ. Buff trước nên xem ko bị dừng với lại có thể tự thay đổi chất lượng theo đường truyền nữa.

Xshare em chỉ dùng để xem Fshare,Youtube giờ em cũng xem bằng Perfect tube.

Dead_Gone

Active Member

Cho mình hỏi có thể nghe nhạc (FLAC, WAV ..) trực tiếp qua Fshare k các bác

zetvnk

FPT play trên PC dùng app rất gọn và stream tốt hơn trên Kodi các bác ạ. Buff trước nên xem ko bị dừng với lại có thể tự thay đổi chất lượng theo đường truyền nữa.

bác thử dùng example 1 trong link này xem, của em h nó stream ngon lành :D

zetvnk

Ok đó bạn. Chỉ cần có link fshare của file nhạc đó là chạy ok với addon của bác thaitni

bác ơi sao cái k+ máy e nó xanh lè à, có giảm bớt chất lượng xuống đc ko? kênh fox sport cũng 1080 mà ngon lành chỉ có k+ là bị, hay hêm kênh SD đc ko ạ?

itvplus

Active Member

Đó là do luồng phát của fpt nên cũng ko can thiệp được. Fpt cũng đã cố tình làm vậy để ng dùng ko xem được

Hero307

Active Member

Ý bác là bác không có nhu cầu dùng XShare nhỉ, nếu mình là bác thì mình lượn ra chỗ khác có ý kiến :)

Bên trên