Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

lnt900

Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

ngoài phimmoi lỗi thì hayhaytv cũng không get được phụ đề nữa bác thaitni nhé, bác để ý fix cho ae :) \m/

xo5854

Hôm nay 2/9 ở nhà vooc XShare. Cảm thấy phục bác quá, rất kỳ công và tâm huyết. Tuy nhiên có vài lỗi hơi khó chịu sau:
- Click vào link để xem film thì lúc được, lúc không, mình phải vô chỉnh allow_redirects=False ở hàm make_request thì hết, bấm phát ăn ngay. Tuy nhiên không biết có ảnh hưởng gì không vì chưa đi hết toàn bộ chức năng (nhiều quá ^^).
- Chức năng duyệt trang HDVietnam.com:
+ Chưa hỗ trợ qua trang trong 1 topic nên gặp thread phim bộ hoặc dài dài là bó tay.
+ Hay bị out session thì phải, cái này mình thấy chưa ổn định. Lúc vô được lúc không.
+ Title của film đang để chung là title topic nên không phân biệt được tập phim trong topic phim bộ. Mình cũng cố fix cái này nhưng không khả thi vì mỗi 1 topic dùng 1 CSS khác nhau nên không bắt được chính xác. Có thể cân nhắc việc load file name thực để hiện thì sẽ ok, tuy nhiên end user phải đợi thêm nữa.
+ Nếu được mong bác cho thêm mục Âm nhạc nữa.
- Chức năng sub thấy bất tiện hơn cái có sẵn của kodi (về user behavior)
- Các trang khác mình có duyệt qua nhưng thấy chất lượng thấp quá nên không quan tâm lắm, thích mỗi cái TV online từ fptplay.net
- Mình nghĩ nên build 1 framework xử lý phân tích cho các dạng forum media thì sướng hơn. Coi hàng online ko thể bằng hàng fshare được.

Nhà mình dùng gói 32Mb thì chạy trực tiếp bluray 2D3D iso (khoảng 45GB) không giật, seek thoải mái. Có điều XBMC đang không hỗ trợ 3D chuẩn frame packing nên gặp 3D dạng ISO toàn phải down về chứ không chạy trực tiếp được. Nhưng mấy thể loại iso 2D thì vô tư.

babyworm

Well-Known Member
Về phần subtitle bạn nói không tiện bằng của Kodi. Tuy nhiên, mình thấy nó mạnh hơn bởi vì nó tìm sub từ nhiều nguồn, cái nào không có sub việt bạn có thể dịch google sang xem cũng tốt. Mình thấy subtitile của Xshare là quá ngon. Bạn thử qua subtitle của BSB chưa, tìm không chính xác và nhiều như Share đâu.

dokltd

Active Member

Mình cài cả xshare subtitle, bsb và cả subsence chỗ nào chuẩn thì dùng

Có bác nào dùng xshare mà thỉnh thoảng bị dis ra ngoài màn hình ko ??? Trên android box nhé

datnt75

Active Member

Có bác nào dùng xshare mà thỉnh thoảng bị dis ra ngoài màn hình ko ??? Trên android box nhé

Mình đang xài Xshare trên 02 Android Box:
- ATV 1800: cài Kodi, Xshare rất ổn định, ko bị tình trạng trên.
- ATV 1200: cài Kodi, Xshare lúc đầu cũng bị dis như bạn mô tả. Sau mình thay chuột ko dây (loại chất lượng hơn) thì thấy giảm hẳn tình trạng này.

thaitni

Well-Known Member

Hôm nay 2/9 ở nhà vooc XShare. Cảm thấy phục bác quá, rất kỳ công và tâm huyết. Tuy nhiên có vài lỗi hơi khó chịu sau:
- Click vào link để xem film thì lúc được, lúc không, mình phải vô chỉnh allow_redirects=False ở hàm make_request thì hết, bấm phát ăn ngay. Tuy nhiên không biết có ảnh hưởng gì không vì chưa đi hết toàn bộ chức năng (nhiều quá ^^).
- Chức năng duyệt trang HDVietnam.com: ...
Cảm ơn bạn rất nhiều về bài Review ngắn này. Bạn bắt rất đúng những vấn đề tồn tại của xshare.
Mình cũng đang tâm tư vụ HDVietnam phục vụ mọi người. Chắc chắn sẽ code lại toàn bộ phần này sớm, vì mình thấy trang Hdvietnam không thể thiếu với những ai yêu điện ảnh.
xshare subs còn nhiều bất tiện, nhất là auto subs.

Bạn nào xem phim hay bị thoát ra nữa chừng xuân thì thử clear cache xem nhé (Riêng phần cache mình chưa xử lý triệt để lắm).

Thanks mọi người đã quan tâm xshare.
Chúc mọi người xem phim vui vẻ.

clear cache của xshare vào đâu bác Thaitni ?

thaitni

Well-Known Member

clear cache của xshare vào đâu bác Thaitni ?
Nếu la AB bạn thực hiện như bạn
vanninhthuan119 đã hướng dẫn như sau:
Bác vào cấu hình của box/app/clear cache là triệt để nhất

Nếu là PC, bạn delete toàn bộ thư mục: ...\AppData\Roaming\Kodi\cache nhé.
Chúc thành công.

nickytun

Member

Mục chia sẻ phim của HDvietnam.com bị lỗi rồi. Nhấn vào toàn báo script failed thôi. Bác Thaitni fix lại nhé.

phithien

Well-Known Member

hdviet đang thay đổi giao diện. Hiện tại xem phim ở hdviet bị báo lỗi rồi.

Super Man

Active Member

Bác Thaini ơi có thể add thêm nguồn: http://tv.zing.vn/ vào trong addons Xshare được không bác? Mình thấy trang web này rất hay. Thanks bác!

thaitni

Well-Known Member

Bác Thaini ơi có thể add thêm nguồn: http://tv.zing.vn/ vào trong addons Xshare được không bác? Mình thấy trang web này rất hay. Thanks bác!
Đang tranh thủ time fix các server có updated để phục vụ mọi người, ngoài ra còn xử lý trang hdvietnam, subs, ...
Khi nào có time mình sẽ code trang này phục vụ các bạn.
Thanks nhé!

minhho

Sau khi bảo trì nâng cấp, Trang Hdviet movies yêu thích của mình bị lỗi maxspeed rồi không xem được nữa bác Thaini ơi. Nhờ bác Thaini dành ít thời gian fix lỗi này nhé. Cám ơn bác nhiều.

XUAN GIAO

Member

Hôm nay search google vaphim thì tìm được phim, search trực tiếp trên vaphim ra 1 đống kết quả nhưng toàn kết quả tào lao, ad fix sớm giúp ae giải trí tksssss

Vuduytai

Member

Chào bác Thaitni.
Em có việc muốn nhờ bác! Hiện nay có hai server phim là Phim mới, FPT play đang bị lỗi không xem được. Bác có thể sửa lại lỗi cho hai server đó giúp mọi người không? Dù em biết bác rất bận nhưng em vẫn mong bác giúp đỡ!
Cảm ơn bác!

tuanqc78

Well-Known Member
Quá nhiều server em lo rằng sẽ đến lúc bác thaitni sẽ không kham nỗi. Theo em bác chủ nên tập trung vào fshare, 4share, tenlua. Các server khác đã có các add ons khác như vietmedia, thonglt, bsb, ..

Bác giữ lại hdviet, hayhaytv là quá đủ rồi!

Bên trên