[Xtreamer Pro] Chiến binh mới, 2 tay 2 ổ cứng. Mọi điều về Xtreamer Pro

hd360

Active Member
Ðề: [Xtreamer Pro] Chiến binh mới, 2 tay 2 ổ cứng. Mọi điều về Xtreamer Pro

Không hiểu vì lý do gì và tự bao giờ cái topic review của mình lại biến thành chỗ để các bác cãi vã nhau....hic....firmware bản beta còn lỗi là chuyện cũng bình thường mà bác nên bác MrBo682 cũng không nên phản ứng quyết liệt làm gì. Sản phẩm Xtreamer Pro có khá nhiều ưu việt tuy chưa hoàn thiện mà thôi. Còn 1 loạt các yêu cầu test các bác đưa ra bên trên thì HD360 đã thực hiện được 1 phần, thực hiện hết sẽ đưa kết quả công bố.
PS: phần nhiệt độ không hẳn là vấn đề chính của con Pro này vì đã test với 2 HDD Seagate và WD đều ổn

da vinci

Active Member

Vụ test chơi Bluray với phụ đề rời không thấy. Hy vọng có 1 bài review sớm.

tdhvn

Active Member

Bluray có nhiều loại mà bro. Thấy MrBo682 nói chạy Bluray là vô thằng file m2ts phải không vậy.

Chạy BD cấu trúc có 2 mode: folder + file. Chon folder thì chạy luôn, quan tâm làm gì đến M2TS cho mệt ra??? Subtitle nằm bên ngoài chọn thoải mái, bất kể nằm đâu trên đĩa cứng.

meomatto

Active Member

Nói chung, con này về mặt hiêu năng/giá thành như vậy là tốt. Nhưng để xuất sắc trên tất cả các tiêu chí thì phải xem lại.
Dù sao, trong dòng Chip RT thì Xtrem và TVX là 2 thương hiệu trội nhất ở thời điểm này. Không phải ân hận cho bạn nào chuyên dùng dòng Chip RT. :D

MrBo682

Well-Known Member

Không hiểu vì lý do gì và tự bao giờ cái topic review của mình lại biến thành chỗ để các bác cãi vã nhau....hic....firmware bản beta còn lỗi là chuyện cũng bình thường mà bác nên bác MrBo682 cũng không nên phản ứng quyết liệt làm gì. Sản phẩm Xtreamer Pro có khá nhiều ưu việt tuy chưa hoàn thiện mà thôi. Còn 1 loạt các yêu cầu test các bác đưa ra bên trên thì HD360 đã thực hiện được 1 phần, thực hiện hết sẽ đưa kết quả công bố.
PS: phần nhiệt độ không hẳn là vấn đề chính của con Pro này vì đã test với 2 HDD Seagate và WD đều ổn

Vài vấn đề tôi thắc mắc trên tinh thần tranh luận và bám sát tiêu chí
1/Tiêu đề cái topic bác lập : mọi điều về extream pro ,
Xin hỏi tôi có đi lac ra đâu ,bác khẳng định tiếp gắn 2 HD không nóng,các bug đang hiện hữu. > bác không công nhận.Thật ra khi tôi đặt vấn đề ,con extream-pro này đã nằm ở nhà tôi 2 ngày và đã qua test thực tế thôi.Các câu hỏi cũng chỉ nhằm xem kết quả test của bác có khác của tôi không mà mãi không thấy trả lời.Với người chuyên kinh doanh mà chuyện test 1 sản phẩm với vài vấn đề như có chơi bluray theo chapters,menu ...mà khó vậy à ???
2/Bác lập topic > người khác không được tham gia tranh luận > vậy khác nào áp đặt tư tưởng à ???.Diễn đàn rộng mở cho mọi người hay chỉ cho mình bác ?Hay "tôi lập topic" thì nó là của tôi ,nhà tôi ???
3/Thấy vài người khen bác trung thực không thiên vị,những người này là ai không bàn nữa ...
Riêng phía tôi là End-user kết quả test khác của bác...
4/Thường thì mấy trường hợp cụ thể như ăn nói mất văn hóa tục tĩu mod ra tay rất nhanh.Trường hợp ở trên lại tồn tai lâu và hơi ngộ nghĩnh
Đợi kết quả Test tiếp của bác ....
@ bạn da vinci
với bluray nguyên gốc như untouch hay đã làm thành iso,một số máy sẽ chơi hẳn trọn nguyên cấu trúc.Tức là sẽ cho ra màn hình wellcome,Menu,chapters để lựa chọn đoạn phim ...,set up phụ để ,ngôn ngữ tiêng nói...,.một số máy không chơi được theo kiểu này

tdhvn

Active Member

Theo tôi thì các bác nên hạ hỏa đi, không nên tranh cãi quá nhiều vấn đề phi kỹ thuật.
Cuộc sống đã nhiều cái căng thẳng rồi, anh em vào đây sinh hoạt là để giúp đỡ và trao đổi kiến thức lại căng thẳng nữa thì không nên tý nào.
Với 1 sản phẩm hoạt động trên nền firmware như HD player, thì việc tồn tại lỗi là chuyện đương nhiên rồi, nhất là trong giai đoạn Beta. Vấn đề là cùng trao đổi để bật ra đúng lỗi để nhà sx họ khắc phục thôi.
HD player nào nhanh chóng khắc phục thì sẽ được cộng đồng đánh giá cao, đó mới là quan trọng.

da vinci

Active Member

Chạy BD cấu trúc có 2 mode: folder + file. Chon folder thì chạy luôn, quan tâm làm gì đến M2TS cho mệt ra??? Subtitle nằm bên ngoài chọn thoải mái, bất kể nằm đâu trên đĩa cứng.

File ISO hay Folder không quang trọng bạn. Quan trọng là XT Pro có hổ trợ đầy đủ Menu không mới được. Những Film Bluray gần đây đều ra 2 phiên bản gồm nhiều file m2ts nhỏ (chứ không phải 1 file m2ts lớn) như Gladiator... Vậy nên tôi mới quan tâm đến chuyện XT Pro chạy Bluray như thế nào chứ bạn.

Chỉnh sửa lần cuối:

da vinci

Active Member

Tôi thấy ý kiến của bạn MrBo682 rất đúng. Đúng là mỗi sản phẩm đều có mặt mạnh và yếu. Tôi nghĩ 1 bài review là phải test mọi khả năng của 1 thiết bị về tiêu chí kỹ thuật (không nên test quá nhiều về chuyện chip này cho hình ảnh đẹp hơn chip kia hay âm thanh hay hơn...vì chuyện này tùy cảm tính của mọi người thôi, chuyện này giống như LCD SS đẹp hơn Sony hay ngược lại vậy).
Còn chuyện người tiêu dùng chọn sản phẩm nào là dựa trên những nhu cầu của mình thôi. Giống như tôi không quan tâm chuyện sử dụng NAS mà chỉ quan tâm đến việc chạy Bluray như thế nào.

khanhhaiphong

Cá nhân em thấy bài review của bác hd360 rất bổ ích, không phải cho sản phẩm XPro mà sản phẩm nào bác ấy đều nêu rõ ưu nhược điểm để anh em chọn lựa. Còn việc chọn sản phẩm nào tất nhiên là do mọi người phải tự đánh giá. Việc sản phẩm nhiều khi ko đáp ứng đươc hết nhu cầu của các cụ là do nhà sx chứ đâu phải do nhà phân phối. Em cũng thấy lạ là có vướng mắc gì các cụ đều hỏi các bác ấy nhưng sau đó là chỉ trích là nhà phân phối thiếu trách nhiệm, đem con bỏ chợ... là sao nhỉ? :-??

angelhoibixinh

trong HDP cái nào cũng có ưu khuyết điểm riêng , theo mình thấy với con này thì bản firmware khá nặng để em nó xử lý , hợp cho những ai khg nóng tính , cứ từ từ mà ... , thấy các bác toàn review ưu điểm chẳng thấy bác nào review khuyết điểm cả....
vd như chơi bluray gốc có treo khg? phản ưng trên máy nhanh hay chậm khi chọn tính năng trên remote , nhấn remote nhanh quá có treo máy khg?...

Chỉnh sửa lần cuối:

Cá nhân em thấy bài review của bác hd360 rất bổ ích, không phải cho sản phẩm XPro mà sản phẩm nào bác ấy đều nêu rõ ưu nhược điểm để anh em chọn lựa. Còn việc chọn sản phẩm nào tất nhiên là do mọi người phải tự đánh giá. Việc sản phẩm nhiều khi ko đáp ứng đươc hết nhu cầu của các cụ là do nhà sx chứ đâu phải do nhà phân phối. Em cũng thấy lạ là có vướng mắc gì các cụ đều hỏi các bác ấy nhưng sau đó là chỉ trích là nhà phân phối thiếu trách nhiệm, đem con bỏ chợ... là sao nhỉ? :-??

Cái này tinh ý sẽ thấy ra ngay thôi bác ạ, bác cứ để ý những nick chỉ trích là biết ngay thôi mà, việc 1 diễn đàn có nhiều ý kiến trái ngược nhau chỉ trích nhau thường có 2 yếu tố:
+ 1 là chỉ trích mang tính chất xây dựng góp ý
+ 2 là chỉ trích mang tính chất dìm hàng nhau, nói xấu nhau, mục đích là gì hẳn các bác cũng hiểu ;);)

heeroyun

Member

Ông Mrbo đâu có tham gia buôn bán gì đâu, nói xấu cái này cũng chả ích lợi này. Sản phẩm này có khuyết điểm thì cứ nói thôi, có nhiều vấn đề, có thể ông hd360 xem là nhỏ nhặt nên bỏ qua không nhắc nhưng khi sử dụng lại làm nhiều người khó chịu thì bài review chưa thật sự đầy đủ.

da vinci

Active Member

Chính xác là như thế. Những chức năng thường thì đa số HD Player đều làm được. Giống như chip thì Xtreamer & Xtreamer Pro cũng giống nhau. Quan trọng là những chức năng mở rộng đáng giá kìa.

MrBo682

Well-Known Member

-Không kinh doanh cái gì liên quan điện,điện tử
-Không làm thuê làm mướn ,quảng cáo hộ cho ai
-Không bà con thân thuộc,anh em,họ hàng buôn bán cái gì liên quan điện tử
-Hiện cũng đã nghĩ làm nghề gì liên quan điện tử 18 năm
Đơn giản vì mê HD (do o biết chơi cái gì khác).Mua hdplayer về chơi,chán thì thanh lý.Tự dìm cái mình đang có ,sao thanh lý gỡ lại vốn đây??? >>>Thằng nào ngu dzậy???
Hàng của ai cũng mua (xin lổi bác hàng bình dân,một bác bán 1 chủng loại hơi khác biệt vì bác ở xa chưa mua cái gì của bác)
Đối với tôi DUNE hay C200 bây giờ cũng bắt đầu chán rồi,đang trông chờ 1 con HD player có chipset mạnh hơn bất kể Sigma ,Realtek,ARM,hay Intel...gì cũng chơi.Lúc này sẽ cho 2 chú này lên gò luôn.Còn hiện nay các chú Realtek cũng nhàng nhàng ngang nhau.>> có lẽ do giới hạn tột đĩnh về tốc độ xử lý.Việc không thỏa mãn với sản phẩm này hay cái khác cũng đơn giản.Lưu ý các bác khác về mấy cái quảng cáo > chuyện muôn thưở
Sẳn cũng miên man :
1/Ghét mấy chú quảng cáo mướn,hộ...kiếm cỏ...
2/Nhiều chú chưa sờ cái thực tế ,tham gia spam cho vui không trách,trách mấy chú tham gia chọi đá thuê
3/ Tất cả các HDplayer hiện nay,thậm chí các thiết bị âm thanh,điện tử đều sản xuất tại TQ .Ghét mấy chú khai man lý lịch,nguồn gốc xuất xứ sản phẩm
Dám hỏi nhỏ mấy chú có chứng minh được chứng từ nhập khẩu ,nguồn gốc xuất xứ từ đâu không ???
4/Ghét mấy tư tưởng áp đặt chính trị vào các sản phẩm
Xin lổi các bác tất cả các bác vì mấy cái miên man

tla

Member

@MrBo682: Theo em bác nên chuyển sang chơi HTPC như em vậy, như thế có lẽ mới thỏa mãn các yêu cầu của bác.

MrBo682

Well-Known Member

@MrBo682: Theo em bác nên chuyển sang chơi HTPC như em vậy, như thế có lẽ mới thỏa mãn các yêu cầu của bác.

HI!
Cấu hình mình đang chơi giống giống bạn:-j
Core i5-750,GA-P55-USB3.0,GA Geforce 9600GT(tận dụng cái cũ),KIT 4G Kingmax.Win7-64bit bản fake :-j.NAS buffalo XHL,TeraStation Pro2X2
Tuy nhiên nhà mình nhiều phòng nên vẫn dùng HDplayer cho tiện.Mình sẽ thử cách dùng WMC như bạn.Thanks

nemesistan

Active Member

Tks các bro, vì sau vụ tranh luận này cũng hiểu ra vài vấn đề:
1. Các bài review thì nên là bài review, không phải cứ review là nâng hàng, chỉ nêu điểm mạnh mà ko đưa ra các bất cập của nó.
2. Những bác chuyên dùng (end user) là thẳng thắn nhất vì biết rõ nhất sản phẩm đó mạnh yếu thế nào, chắc chắn hơn mấy bác bán hàng.
3. Từ các nhận định đó, có thể đưa ra quyết định của những người dùng nên mua sản phẩm này hay sản phẩm khác.
Tranh luận là điều tất yếu, vì với một bài chỉ nói 1 chiều (ưu) thì không thể tránh được tranh luận. Cũng có hỏi bác HD360 một lần về cái HD Player, nhưng là cái M880 với cái R7100 (ACRyan), sau đó chọn R7100.

rainsg

Member

Xin chào,

Rất hoan nghênh bạn hd360 đã có bài review khá kỹ lưỡng về sản phẩm này. Tuy nhiên theo tôi thấy thì các yêu cầu test của bạn Trandzung và MrBo682 không quá khó để mà cho đến nay vẫn chưa có kết quả nào từ bạn hd360 đưa ra ???

Nhân tiện xin copy lại các yêu cầu test này để mọi người dễ theo dõi:

1 ) Em này có chơi được phim Bluray với đầy đủ Menu, Chapter, Setting, BD Live ... không ? hay là vào thẳng phim ?

2 ) Với phim Bluray có nhiều đoạn nhỏ m2ts như phim 12 Rounds , Terminator 2 , Sherlock Homes ... có chơi được không ?

3 ) Còn loại phim có 2 đọan kết thúc như phim 2012 , Class Of the Titans ... có chọn lựa được kết thúc khác nhau không ?

4 ) Với loại phim chỉ có 1 file m2ts ( không phải cấu trúc Bluray ) thì có ra được âm thanh DTS HD MA hay True HD không ? Phụ đề PGS trong phim có đọc được không ?

5 ) Phim Bluray có nhiều episode thì chức năng browse subtitle có nhận được timing của đoạn phụ đề tiếng Việt đó không ?

6 ) Phụ đề Việt hổ trợ tất cả Unicode , TF8 , TF16 , idx và sub ?

7 ) Nút chỉnh nhanh , chậm phụ đề trên remote là 100 ms ? Việc chọn lựa phụ đề Việt hay Anh chỉ bằng 1 thao tác hay nhiều thao tác quay lại phần set up ?

8 ) Tốc độ tua nhanh tới , quay lui như thế nào ? tốc độ tối đa là bao nhiêu ?

9 ) Remote có nhậy không ? Xa được bao nhiêu vẫn hoạt động tốt ? Có đèn nền phím bấm không ?

10 ) Cổng USB có hổ trợ USB hub không hay chỉ nhận được 1 HDD ngoài ?

11) Kết nối 1 HDD ngoài bằng cổng Esata, có xem trực tiếp phim trong HDD này được không ? Hay cổng Esata chỉ làm nhiệm vụ chép dữ liệu vào 2 HDD bên trong ?

12 ) Có chức năng tắt quạt không ? Nếu có , thì tắt quạt xem phim 1080 p, Bluray có bị giật không ? Máy có nóng không ?

13 ) Khi xem phim xong , tắt máy thì máy ở chế độ Standby hay tắt hẳn ? HDD bên trong có tắt hẳn hay vẫn quay ?

14 ) Khi dùng chức nằng JukeBox , đối với 1 ổ HDD 1,5 TB chứa gần 300 phim 720p thì mất thời gian bao lâu để scan và lấy thông tin phim về ?

15 ) Nếu lấy ổ đó ra thì có mất dữ liệu không ? Các thao tác cần làm ?

16 ) Nếu có phim không có thông tin ( phim mới , phim hiếm , củ ) thì có thể làm thủ công không ? thao tác ra sao ?

17) Cái dây usb hình quả cầu để gắn Usb wireless , xài được hiệu nào ? phim 720p , 1080p chạy mượt không ? Khoản cách giữa đầu phát và đầu thu bao xa ?

Vài điểm thắc mắc Bo xin bổ xung,các bác test hộ và cho kết quả
1/Khả năng chạy trọn vẹn 1 phim bluray > bác nào test chưa ??

2/Khả năng chơi qua LAN mượt không,giật hình chậm tiếng...???. LAN được trang bị 100 hay 1G

3/Hình ảnh test trực tiếp với các dòng dùng Realtek(không so với Sigma) : tone màu,hạt sạn,nét đen...

4/Jukebox hoàn thiện 100% yêu cầu,phim nào cũng ra lấy được Poster hết ??.Đối với bluray Jukebox có lấy được thông tin ,hiển thị không ??

5/Đọc tốt dữ liệu trên ổ cứng,danh sách phim có nhiêu lên nhiêu ???không bỏ sót phim nào ???

6/Bluray quang qua USB hay Esata > chạy không ??? Cổng Esata trang bị cho mục đích thế nào ?

Rất mong nhận được kết quả từ bạn hd360 cũng như từ các bạn đang trực tiếp sở hữu con này. Những câu trả lời từ các bạn sẽ giúp ích rất lớn cho người tiêu dùng và đó cũng chính là điều làm nên chất lượng của diễn đàn HDVietnam này.

Rainsg

Bên trên