[Xtreamer Pro] Chiến binh mới, 2 tay 2 ổ cứng. Mọi điều về Xtreamer Pro

Wrong

Ðề: [Xtreamer Pro] Chiến binh mới, 2 tay 2 ổ cứng. Mọi điều về Xtreamer Pro

sao xem mấy phim chất lượng thấp lại báo Unsupport GMC vậy các bác

Để tải về up lại xem sao.

xidau157

Member

trên remote của Xtreamer Pro có nút sync subtitle ko biết có chức năng gì các bác nhỉ, mình bấm tới lui mấy lần mà chẳng thấy phụ đề có thay đổi gì cả

hoangtuan_neu

Active Member

trên remote của Xtreamer Pro có nút sync subtitle ko biết có chức năng gì các bác nhỉ, mình bấm tới lui mấy lần mà chẳng thấy phụ đề có thay đổi gì cả

Chức năng của nút Sync subtitle đó dùng để chỉnh thời gian nhanh chậm của phụ đề cho khớp với lời thoại của phim đó bác. Bác phải bấm nhiều vào mới có tác dụng, vì đơn vị tính của nó rất nhỏ là ms (mini giây; 1000ms = 1 giây).

SonEx

Em mới sắm con pro, đã up lên firm 2.4.2, cho em hỏi khi duyệt thư mục film HDD tại media library thì không hiện hình ảnh được nếu để mục chọn là All, đã đổi tên image thành cover.jpg nhưng ko được. Search trên net thì thấy nó hướng hướng dẫn activated chức năng preview gì đó nhưng tìm hoài ko thấy, pác nào help em với.

HD007

sản phẩm nhìn mẫu mã không đẹp lắm nhỉ. nhìn không chắc chắn lắm

HD007

giao diện nhìn bình thường

haohanluongson

Active Member

sao xem mấy phim chất lượng thấp lại báo Unsupport GMC vậy các bác
Ừm! mình cũng bị vậy, down được cái bộ Iris mất bao công thì mở lên xem toàn báo Unsupported GMC và cứ giựt giựt, hình như các HDPlayer trên thị trường chưa hỗ trợ codec GMC này thì phải

tham khảo thêm ở đây: http://www.mede8erforum.com/index.php?topic=35.0

Tquang68

Member

Em mới sắm con pro, đã up lên firm 2.4.2, cho em hỏi khi duyệt thư mục film HDD tại media library thì không hiện hình ảnh được nếu để mục chọn là All, đã đổi tên image thành cover.jpg nhưng ko được. Search trên net thì thấy nó hướng hướng dẫn activated chức năng preview gì đó nhưng tìm hoài ko thấy, pác nào help em với.
Bạn nhìn trên remote ,phía trên ở giữa có nút ghi " preview" đấy , nhấn vào thì nó hiện ảnh lên ngay,với điều kiện là thư mục phải có file ảnh. Mình cũng bị tình trạng như bạn,vô tình tắt nút preview nên mất ảnh luôn.

hoangtuan_neu

Active Member

Các bác cho em hỏi ,laptop của em ko có cổng eSata ,vậy em có thể dùng cái USB-eSATA adapter cắm vào cổng USB của laptop để trở thành cổng eSATA đc ko ?

Cái adapter như thế này :

USB to eSATA ADAPTER (1412527837) - Aukro - Aukce OnLine

PremiumCord USB 2.0 - eSATA adapter, tlatko pro zlohovn

Nếu cắm vào thì thực chất tốc độ trao đổi dữ liệu khi bác copy cũng chỉ đạt tốc độ của USB thôi bác ạ :)

meogia

Nếu cắm vào thì thực chất tốc độ trao đổi dữ liệu khi bác copy cũng chỉ đạt tốc độ của USB thôi bác ạ :)

Nếu vậy thì thà e copy qua USB 2.0 luôn cho xong phải ko bác ,e chỉ hơi lăn tăn ko biết copy qua USB 2.0 với con Xtreamer pro này có quá rùa bò ko .Em có 1 external HDD của Toshiba 320 GB kết nối với PC qua USB ,e thấy tốc độ copy cũng ko tệ lắm ( vì ko có nhiều phim copy một lúc :D ) Nếu tốc độ copy qua USB 2.0 của HDD gắn trong của X pro tương tự như với HDD gắn ngoài thì với e cũng đủ dùng rồi .

meogia

Bác nào biết trả nhơì em ạ ,nếu copy qua USB thì tốc độ có chậm lắm ko ?

meogia

Nếu có rồi thì e hỏi bác làm chi ...
E đang quyết để mua mà .

Hehe...
Nhà phân phối họ chỉ có "phân" với "phối" thôi ,họ đâu có dùng...~X(
Chức năng NAS coi như thất vọng hoàn toàn do nhiệt và khả năng mạng kém
À còn thằng họa sỹ nào thiết kế hay nhẩy3:-O3:-O3:-O,nghe có thằng ca hát cái này quá trùi.Máy thiết kế cũng tầm thường thôi,nhỏ thó...:-B:-B:-B.Bác nào có mua thêm cái dây HDMI chú ý nhé,nó thụt tuột bên trong khả năng cắm dây bị kẹt chổ nấc nhựa > không cắm được nhé
Cũng ko cân nhắc về lời nói của MrBo lắm vì câu "phân phối"

Tôi quan tâm chức năng NAS của em này... không biết chức năng NAS có bác nào thử test chưa, có thể vừa chiếu phim vửa sử dụng cho 2 em laptop copy phim cùng lúc không (mạng không dây). HDplayer bật liên tục 24/7 có ảnh hưởng gì không?

meogia

Các bác cho hỏi XT pro có chơi đc 2TB ổ cứng ngoài ko ạ ?

thanhmai1

Xin chào các Bác. mình cần mua một cái remote extremer pro thi mua ở đâu vậy các bác. xin các bác chi dùm. Cám ơn nhiều

Bên trên