Ý kiến về "đống rác" và một vài điều xung quanh box "Phim tài liệu"

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ProSkyR

Well-Known Member
Post thay một số member đang bức xúc. Sẽ có thể động chạm trực tiếp đến nhiều thành viên "nhiệt huyết".
Thứ 1: Gần đây xảy ra tình trạng là các uploader ở forum khác sang box phim tài liệu hdvietnam paste link, xả link vô tội vạ, không cần biết là khu vực này là khu vực post cái gì, không cần biết hdvietnam có thích hợp để post hay không.
Mặc dù không có quy định cụ thể nhưng phương hướng hoạt động của hdvietnam là chia sẻ công nghệ nghe nhìn. Thế nhưng một vài cá nhân ở diễn đàn khác mượn box "phim tài liệu" để xả những thứ không liên quan đến giải trí nghe nhìn. Ví dụ:
Lập trình JavaScrip:
http://www.hdvietnam.com/diendan/11...ls-development-absolute-beginners-2012-a.html
5 ngày học bảo mật Cissco:
http://www.hdvietnam.com/diendan/11...ies/421590-ine-cisco-ccie-security-5-day.html
vv...v...
Có rất nhiều topic dupe mà thời gian khác nhau. Ví dụ:
http://www.hdvietnam.com/diendan/11...ndows-server-2008-r2-hyper-v.html#post3339522
vs
http://www.hdvietnam.com/diendan/11...es/421609-windows-server-2008-r2-hyper-v.html
_____
http://www.hdvietnam.com/diendan/11...after-effects-artist-action-eran-sternas.html
vs
http://www.hdvietnam.com/diendan/11...after-effects-artist-action-eran-sternas.html
Nhưng có lẽ việc quản lý box phim tài liệu cần phải có kinh nhiệm quản lý "ảo" và nhiều thời gian hơn. Có rất nhiều report mà ở khu vực phim tài liệu không hoặc có thể là chưa bao h được để ý chứ chưa nói đến việc xử lý hay ko.
Thế nên đề nghị BQT tuyển thêm Mod cho khu vực này.
Thứ 3: Xin thêm 01 box non-HD trong khu vực Phim tài liệu để mọi người phân loại, tìm kiếm dễ hơn.

Cái này quan trọng nhất: Cần phải có biện pháp mạnh tay đối với những uploader cố tình lợi dụng việc hdvietnam cho phép lập những tổng hợp link để câu view, câu thanks (dùng thank lồng nhau -> admin Chip đã có quy định cụ thể), câu điểm thưởng.
Ví dụ như những topic tổng hợp phim tài liệu dạng sau:
http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/378793-1-link-bo-suu-tap-phim-7.html
Đã chia sẻ link, đã hide vậy tại sao lại còn thêm những topic như thế này:
http://www.hdvietnam.com/diendan/11...1097-tiger-man-africa-1080i-hdtv-avc_bht.html

kunngoc

Well-Known Member
- Bác ProSkyR nói chuẩn quá, không sai cái nào hết, Thành viên kỳ cựu có khác, phải em còn lâu mới nói được như vậy.
- Bác iscol về Doc thì quá nhiệt huyết rồi, em tham gia box đó 1 thời gian là hiểu.
- Việc topic dupe này xảy ra khá nhiều nên em nghĩ đây là hành vi cố ý.

welcometosaigon

Well-Known Member
Ðề: Ý kiến về "đống rác" và một vài điều xung quanh box "Phim tài liệu"

Dạo này vô Box Phim Tài Liệu là rối hoa cả mắt, phim nhiều tập bị trải đầy ra mà khôngg gói gọn vào 1 mục gây rối loạn thị giác !

kunngoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Ý kiến về "đống rác" và một vài điều xung quanh box "Phim tài liệu"

Dạo này vô Box Phim Tài Liệu là rối hoa cả mắt, phim nhiều tập bị trải đầy ra mà khôngg gói gọn vào 1 mục gây rối loạn thị giác !

Gần đây, Riêng cá nhân mình post bài chia ra nhiều post vì:
1. Do mấy phim đó ra từng tập, phải post từng tập một (nếu phim cũ đã đủ rồi lại khác). Nếu post chung vào 1 topic sẽ phải nhờ Mod iscol sửa bài rất nhiều và mình phải mất khá nhiều thời gian sửa lại bài.
2. Câu bài :D
=> Sau vụ này mình hứa sẽ rút kinh nghiệm post bài >:)>:)>:)

buzzone

Member

em thấy chẳng riêng gì box tài liệu, 1 số uploader gắn thẻ hide vào link ở topic này, em click vào lại nhảy sang topic khác => lại phải thanks lần nữa...mệt hết cả người _ _!

huyxnguyen

Well-Known Member

Mềnh thật tình vẫn không hiểu sao nhiều bác phải quan trọng quá cái "thanks" vậy nhỉ? Nhiều "thanks" cũng có được lợi thêm gì đâu mà làm vậy để mang tiếng :(

Đối với mềnh, bài post cảm ơn còn có giá trị hơn cả cái nút "thanks" vì đơn giản là nó ít nhất cũng phải mất công gõ, và thể hiện được phần nào sự trân trọng, chứ không chỉ vô hồn như cái nút kia, chỉ click 1 cái là xong.

Tóm lại, ủng hộ 100% ý kiến của bác ProSkyR :D

plimh

Rất ủng hộ đề xuất của chủ thread về việc xin thêm một box non-HD trong khu vực Phim tài liệu và tuyển thêm mod cho box, rõ ràng là một mình mod iscol không thể kham nổi khối lượng công việc của box.

Hải Đăng

Có ghé qua thường xuyên, cũng có thấy nhưng k thuộc quyền hạn của mình nên chỉ biết bấm rp thôi :)

mabuV

Well-Known Member

Cấm tiệt, Xóa tiệt và Ban tiệt ... nếu vi phạm! Vậy thì kỷ cương mới được thiết lập, trật tự mới được thực thi! :(

Over.

suonggiomuadong

Active Member

ma bự cũng chạy sang hd àh

theo mình nghĩ chém đi

box bet nhiều quá rối cả mắt

ProSkyR

Well-Known Member

Chú này còn kinh hơn, vừa úp trong bài tổng hợp và úp lặp lại riếng ra 1 bài khác (ko hiểu ý đồ là gì ) . VD

http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/372831-thuyet-minh-1-link-bo-suu.html
http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/295709-nicolas-cage-1-link-tuyen-tap.html

Ý bác là sao, thế này hả ?
http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/271301-hanh-dong-1-link-next-2007-a.html

II. Bài viết (thread, post)
2.1. Link chia sẻ phải để trong thẻ
Mã:
, phải là link dẫn đến nội dung download, không thông qua bất kỳ trang web nào khác.
2.2.	Chỉ được ẩn link (dùng thẻ [hide]) khi nội dung chia sẻ thuộc về người upload
[B][COLOR="#FF0000"][SIZE=5]2.3.	Không dùng link ẩn lồng nhau. 1 nội dung upload chỉ được phép ẩn link 1 lần duy nhất trong tất cả các bài viết.[/SIZE][/COLOR][/B][/QUOTE]

OK, khi nào rảnh e sẽ lâp một số topic sau:
Topic tổng hợp phim hài
Topic tổng hợp phim hành động
Topic tổng hợp phim võ thuật
Topic tổng hợp phim tâm lý
Topic tổng hợp phim gia đình
Topic tổng hợp phim thể thao
Topic tổng hợp phim hình sự
Topic tổng hợp phim điều tra
..........
Topic tổng hợp phim lồng tiếng
Topic tổng hợp phim thuyết minh
Topic tổng hợp phim có sub Việt
Topic tổng hợp phim 2011
Topic tổng hợp phim 2012
Topic tổng hợp phim 2010
Topic tổng hợp phim đen trắng
Topic tổng hợp phim topc imdb 
Topic tổng hợp phim đoạt giải oscar
.........
Topic tổng hợp phim Mỹ
Topic tổng hợp phim Anh
Topic tổng hợp phim Pháp
Topic tổng hợp phim Trung Quốc
Topic tổng hợp phim Hồng Kông
Topic tổng hợp phim Việt Nam
Topic tổng hợp phim Ấn Độ
Topic tổng hợp phim Campuchia
Topic tổng hợp phim Thổ Nhĩ Kỳ
Topic tổng hợp phim nước nào cũng có.
.........
Sau đó: 
Topic tổng hợp phim m720p
Topic tổng hợp phim DVDRIP
Topic tổng hợp phim DVD ISO
Topic tổng hợp phim DVD5
Topic tổng hợp phim DVD9
Topic tổng hợp phim HDDVD RIP
Topic tổng hợp phim HDTV
Topic tổng hợp phim Bluray 720p
Topic tổng hợp phim Bluray 1080p
Topic tổng hợp phim Bluray Remux
Topic tổng hợp phim Bluray Iso

Đảm bảo nội trong vòng nửa năm sẽ có số thanked hơn hoặc tương đương 2 uploader top:nhoctom hay ledung123

o0okaka

Đúng đó bác. Chú đó tổng hợp nhiều lắm,mà toàn là rác....

VD phim A,B,C.. pót từ 2009 của ông Nicolas Cage này rùi. Rùi tự nhiên nắm 2012 có phim mới của ông đó, rùi cảm thấy nhiều phim của ông này đóng và tổng hợp lại. Mà tổng hợp ko dẫn đường linh năm 2009 mà lại pót vào trang tổng hợp thế là x2 :-?. Và từ thế những phim mới của ông đó chú ta pót riêng 1 bài, rùi lại copy pót vào trang tổng hợp chứ ko dẫn đường link. X_X

Rùi những tổng hợp khác cũng vậy. Tổng hợp 1 cách ko khoa học. Đã tổng hợp trong 1 bài rùi còn pót thêm mỗi phim 1 bài nữa :-?

hang_gom

Well-Known Member

em thấy chẳng riêng gì box tài liệu, 1 số uploader gắn thẻ hide vào link ở topic này, em click vào lại nhảy sang topic khác => lại phải thanks lần nữa...mệt hết cả người _ _!

Cũng có cùng ý kiến.Mình không ngại chuyện nhấn nút thanks nhưng khi nhấn thank rồi chuyển qua 1 topic khác,lại phải thank lần nữa hơi phiền

ducphu

Well-Known Member
Vậy em cũng chịu khó ngồi tổng hợp lại, để kiếm Thanks cho dzui!

mabuV

Well-Known Member

ma bự cũng chạy sang hd àh

theo mình nghĩ chém đi

box bet nhiều quá rối cả mắt

Chạy lung tung mà bạn, mỗi nơi 1 tí! :D

Quản lý 4R sợ nhất là lúc mọi thứ bung bét không làm sao mà kiểm soát nổi, cuối cùng thì tự nhiên các Mod Min lại đi ôm việc vào người để dọn dẹp ... :(

ProSkyR

Well-Known Member

Chạy lung tung mà bạn, mỗi nơi 1 tí! :D

Quản lý 4R sợ nhất là lúc mọi thứ bung bét không làm sao mà kiểm soát nổi, cuối cùng thì tự nhiên các Mod Min lại đi ôm việc vào người để dọn dẹp ... :(

Luật thì đã có đủ và chuẩn từ lâu, có điều cứ có nhiều uploader cố tình làm sai, quen mùi thấy không ai động là cứ thể làm tiếp -> các uploader khác thấy ông kia ko làm sao cũng làm theo.
Ngay từ những cái nhỏ như sub việt hay gắn imdb vào tiêu đề nếu không chỉnh và nhắc nhở ngay thì các uploader cứ dc đà làm tới.
Mà chắc chắn là cố tình, chứ nhiều lần mình report, mod box rename xóa cái từ thừa đi thì sẽ có thông báo gửi đến chủ topic. Đọc xong lần sau vẫn làm vậy thì là tái phạm, phải xóa luôn cho đỡ "nhờn"
Hôm nọ lại còn có ông chơi dòng này vào tiêu đề: Subviet: Updating...
Giống như việc cho xây nhà dù ờ ngoài. Từ đầu đã cấm, không lờ lớ lơ đi thì chả ai dại xây 4-5 tầng. Đằng này để xây thành dẫy nhà kiên cố, lúc đó giải quyết lại thành cả 1 vấn đề.

iscol

Well-Known Member
Cám ơn bác ProSkyR đã đóng góp. Những vấn đề mà bác nói về box tài liệu đều đúng và đó là những thiếu xót của mình trong việc quản lý box thời gian qua. Mình nghĩ các video training hay tài liệu hướng dẫn thì theo mình nó cũng là một dạng tài liệu và để cho box đa dạng các chủ đề nên mình mới không xóa những bài đó. Qua những ý kiến của bác em cũng xin BQT tuyển thêm mod quản lý box tài liệu thật sự một mình em kham không nổi vì thời gian có hạn mà để làm hết việc thì không thể nào làm được. Một lần nữa xin cám ơn bác proskyr đã có những ý kiến đóng góp.

snowangel2790

Well-Known Member
Cám ơn bác ProSkyR đã đóng góp. Những vấn đề mà bác nói về box tài liệu đều đúng và đó là những thiếu xót của mình trong việc quản lý box thời gian qua. Mình nghĩ các video training hay tài liệu hướng dẫn thì theo mình nó cũng là một dạng tài liệu và để cho box đa dạng các chủ đề nên mình mới không xóa những bài đó. Qua những ý kiến của bác em cũng xin BQT tuyển thêm mod quản lý box tài liệu thật sự một mình em kham không nổi vì thời gian có hạn mà để làm hết việc thì không thể nào làm được. Một lần nữa xin cám ơn bác proskyr đã có những ý kiến đóng góp.
Nếu cần thì em wa giúp bác 1 tay!!!Box của bác và em là hàng xóm gần kề mà!!!!

ProSkyR

Well-Known Member

Cái đó là 1 kiểu dạng cày PTU. Những share dạng này thường lồng url sex hoặc cover, ss sau một thời gian sẽ biến thành ảnh sex.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên