Ý kiến về "đống rác" và một vài điều xung quanh box "Phim tài liệu"

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

duonghuuphuc

Well-Known Member
mình thấy clip về IT cũng hay, nhưng để đỡ rối thì lập 1 box để cho mấy cái clip IT đó là tuyệt vời, làm vậy để đa năng hóa diễn đàn để sau này có tìm link phim gì thì ghé vô HDVietNam trước :D

mabuV

Well-Known Member
Ðề: Ý kiến về "đống rác" và một vài điều xung quanh box "Phim tài liệu"

Ban quản trị nghiên cứu xem chỗ nào thiếu "nhân sự" thì để tui ghé vào hỗ trợ tí tay chân!:D

mabuV

Well-Known Member
Ðề: Re: Ý kiến về "đống rác" và một vài điều xung quanh box "Phim tài liệu"

Ai vậy ta ?
Cái vấn đề nói trên #1 không phải chỉ nằm trong 1 box

Chính xác! Ủng hộ pác Pờ rồ Sờ cai!;)

Tui ko PR cho bản thân, nhưng với kinh nghiệm đã từng quản lý diễn đàn thì thật sự tui thấy 1 điều là các box nhà mình "kinh khủng" quá nếu không muốn nói là "vô tội vạ"! Liệu vấn đề "rác" đã được quan tâm đúng mức hay chưa!? Để rồi chúng ta sẽ đên lúc ngập lụt với những điều " vớ vẩn"!!!:( Lúc đó, như tui chẳng hạn, nếu là Min Mod, cũng chả rỗi hơi mà đi dọn với chả dẹp, chi bằng ta cần mạnh tay ngay từ lúc nầy, chắc chắn sẽ không phải ân hận! Đơn gản vì chúng ta chuyên nghiệp, vậy thôi, chứ đây ko phải nơi để xả vô tội vạ, tất nhiên là có thể .. chỉ với những chỗ đã được quy hoạch!:D

Uploader ư!!! Xin lỗi, nhưng tui dám mạnh mồm để chỉ trích các pác, các pác nhìn lại coi cái mớ hổ lốn ở trong box Phim ảnh của các pác, vãi hàng luôn, và tui dám chắc nhiều mem cũng ko đồng tình, dưng mà ai dám mở mồm phản đối đây!!!

Phim thì chỉ có MỘT, cơ mà các pác căn cứ trên SOURCE làm ra phim mà các pác cứ đẻ sòn sòn đến hàng chục TOPIC, tui cũng chả hiểu để làm giề, câu view-thank-cR ... !!!??? Nhìn loạn xạ bần, không khác gì 1 cái chợ cóc, mạnh ai nấy trưng! Các pác kiểm chứng xem, tui cũng ti toe post phim đấy, được 1 thời gian thì chán lè với cái box đấy, thôi thì đi làm downloader cho nhanh! Chẳng có tổ chức, chả có quy định, cũng không hề có cái gọi là thẩm mỹ luôn! Vậy đấy :(

Hic, sự sẻ chia của chúng ta đâu chỉ là những thứ hão huyền đó... Cái mà chúng ta hướng đến chỉ đơn giản là những gì chúng ta CÓ hoặc BIẾT sẽ giúp ích cho cộng đồng HDVN, về nhiều mặt như giải trí - kỹ thuật - ...vv, vậy thôi! Ngày trước tui cũng chạy theo mấy cái bá láp đó đến quên ăn quên ngủ, giờ thì chào thân ái rồi, chả màng nữa...:))

Vài nhời cho khí thế vậy thôi! Các pác cứ mạnh tay chém, tui đỡ tất, nghề của tui mà!!!:D

ProSkyR

Well-Known Member
Ý đầu của bác mabuV đúng.
Nhưng cách bác hiểu và nhận xét về sự chia sẻ trên hdvietnam và của các uploader hoàn toàn sai.
Phim HD (link down) được các thành viên chia sẻ trên hdvietnam không đơn giản là chỉ xem một lần, down 1 bản tương đối rồi lưu trữ như kiểu phim sex bên lầu xanh. Việc lưu trữ cho mình một đẹp nhất hoặc thấy vừa mắt nhất, có thể chỉ là tên nhóm RIP nghe hay hay hoặc phim đó nó đáng để ta lưu trữ bản RIP như thế nào, bluray hay bluray remux là một xu hướng tất yếu và sở thích, thói quen chung của đại đa số downloader (thích HD).
Đã qua rồi cái thời các downloader chỉ ngồi đợi các uploader up dc phim nào, bản RIP nào thì down phim đó. Hiện tại bây giờ các uploader một phần nào đó phải "chiều" các downloader, cho các downloader nhiều lựa chọn. Nhất là bây giờ phương thức down torrent và invite các tracker không còn là quá xa xỉ, xa lạ đối với dân chơi HD nữa. Còn chuyện thanks chỉ là một phần nào đó thôi, cR thì nó không liên quan gì đến vấn đề này, bác nên bỏ nó ra 1 bên.
Cái đáng nói ở đây là ý thức chia sẻ, tôn trọng luật chơi. Đã chia sẻ thì chia sẻ đàng hoàng, không cạnh tranh được thì phải tìm được cách cạnh tranh chứ không phải là chơi mánh, chơi xấu để rồi tự làm mình xấu đi.
Còn cái đồng chí đuôi 89 ở box documment thì rõ ràng là cày PTU, link down lồng URL sex. Không hiểu sao vẫn chưa bị xử lý.
@iscol: Dù nó là 1 dạng tài liệu nhưng diễn đàn nào đều có hướng đi riêng. HDvietnam là diễn đàn công nghệ nhưng nó không phải là diễn đàn tin học. Nếu bạ cái gì có link down thuộc nhóm dịch vụ lưu trữ được đông đảo member hdvietnam quan tâm đều được post thì sẽ thành 1 bãi rác link thật sự.
Thử tượng tượng khi vất vả lắm ta mới post được 1 bộ documment, dịch sub. Ngay sau khi post nó lại chìm nghỉm luôn và ngay giữa một bãi rác toàn nhưng thứ đâu đâu, không liên quan gì đến "giải trí"... nghe nhìn.

suonggiomuadong

Active Member
Ðề: Re: Ý kiến về "đống rác" và một vài điều xung quanh box "Phim tài liệu"

Chính xác! Ủng hộ pác Pờ rồ Sờ cai!;)

Tui ko PR cho bản thân, nhưng với kinh nghiệm đã từng quản lý diễn đàn thì thật sự tui thấy 1 điều là các box nhà mình "kinh khủng" quá nếu không muốn nói là "vô tội vạ"! Liệu vấn đề "rác" đã được quan tâm đúng mức hay chưa!? Để rồi chúng ta sẽ đên lúc ngập lụt với những điều " vớ vẩn"!!!:( Lúc đó, như tui chẳng hạn, nếu là Min Mod, cũng chả rỗi hơi mà đi dọn với chả dẹp, chi bằng ta cần mạnh tay ngay từ lúc nầy, chắc chắn sẽ không phải ân hận! Đơn gản vì chúng ta chuyên nghiệp, vậy thôi, chứ đây ko phải nơi để xả vô tội vạ, tất nhiên là có thể .. chỉ với những chỗ đã được quy hoạch!:D

Uploader ư!!! Xin lỗi, nhưng tui dám mạnh mồm để chỉ trích các pác, các pác nhìn lại coi cái mớ hổ lốn ở trong box Phim ảnh của các pác, vãi hàng luôn, và tui dám chắc nhiều mem cũng ko đồng tình, dưng mà ai dám mở mồm phản đối đây!!!

Phim thì chỉ có MỘT, cơ mà các pác căn cứ trên SOURCE làm ra phim mà các pác cứ đẻ sòn sòn đến hàng chục TOPIC, tui cũng chả hiểu để làm giề, câu view-thank-cR ... !!!??? Nhìn loạn xạ bần, không khác gì 1 cái chợ cóc, mạnh ai nấy trưng! Các pác kiểm chứng xem, tui cũng ti toe post phim đấy, được 1 thời gian thì chán lè với cái box đấy, thôi thì đi làm downloader cho nhanh! Chẳng có tổ chức, chả có quy định, cũng không hề có cái gọi là thẩm mỹ luôn! Vậy đấy :(

Hic, sự sẻ chia của chúng ta đâu chỉ là những thứ hão huyền đó... Cái mà chúng ta hướng đến chỉ đơn giản là những gì chúng ta CÓ hoặc BIẾT sẽ giúp ích cho cộng đồng HDVN, về nhiều mặt như giải trí - kỹ thuật - ...vv, vậy thôi! Ngày trước tui cũng chạy theo mấy cái bá láp đó đến quên ăn quên ngủ, giờ thì chào thân ái rồi, chả màng nữa...:))

Vài nhời cho khí thế vậy thôi! Các pác cứ mạnh tay chém, tui đỡ tất, nghề của tui mà!!!:D

tớ nhớ cậu hùi trước bên softvnn chuyên về game mừ ta
có cả bên vnzoom lên mốt
rồi có d đ nào đó là ad thi phải

Phim thì chỉ có MỘT, cơ mà các pác căn cứ trên SOURCE làm ra phim mà các pác cứ đẻ sòn sòn đến hàng chục TOPIC, tui cũng chả hiểu để làm giề, câu view-thank-cR ... !!!??? Nhìn loạn xạ bần, không khác gì 1 cái chợ cóc, mạnh ai nấy trưng! Các pác kiểm chứng xem, tui cũng ti toe post phim đấy, được 1 thời gian thì chán lè với cái box đấy, thôi thì đi làm downloader cho nhanh! Chẳng có tổ chức, chả có quy định, cũng không hề có cái gọi là thẩm mỹ luôn! Vậy đấy

tớ hay vào mục fshare
toàn là đồ nghề được repost nhiều we
post đi post lại cái phim nhìn choáng
...
chả khác nhau tí gì mà cũng post tớ mà siêng siêng tớ lấy ra up lên fshare rồi share lại kiếm đỉm àh

mabuV

Well-Known Member
Ðề: Ý kiến về "đống rác" và một vài điều xung quanh box "Phim tài liệu"

Thôi, đúng sai dư lào thì để MIN MOD tự quyết vậy! :(

Mềnh là mềnh chỉ đưa ra quan điểm cá nhân vậy thôi và đương nhiên là sẽ vưỡn bảo vệ quan điểm đó đến cùng, dưng mà ở đâu thì quen đó, nhìn các cái đống loạn xà bần đó lâu ngày cũng thấy đỡ nhức mắt roài ... :))

Dù gì thì cũng vưỡn chăm chỉ ra-vô ;)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên