10 triệu cho một dàn âm thanh vừa nghe nhạc - karaoke ?

Ðề: 10 triệu cho một dàn âm thanh vừa nghe nhạc - karaoke ?

Bác hát vào loa nghe nhạc thì thảm họa đấy. Sau khi hát xong thì loa nghe nhạc của bác không biết gọi thế nào nữa.
Tốt nhất là sắm bộ Ka ngon để hát, còn nghe nhạc làm cái dàn mini là OK. Khi nào muốn hàng xóm nghe cùng thì bác chuyển sang bộ Ka là tuyệt.

phuongkts

Member

Nhạc là nhạc, Kara thi Kara củng như vợ là vợ mà ta là ta hihihi

Hai Scm

Active Member
Em nghe nói không nên hát karaoke vào loa nghe nhạc vì lỡ mic hú thì loa treble nghe nhạc sẽ bị đứt...

DTS_VT80

Loa nghe nhạc thì theo trường phải nghe nhạc, dàn loa xem phim thì trường phái xem phim, loa và dàn Karaoke thì theo trường phái karaoke. Chứ All in One thì chẳng ra cái nào cả.
Nếu để hát karaoke gia đình tầm 10 triệu theo mình như sau: 2 Loa Boss, 1 đầu Ariang, 1 âm ly Ariang

lehuytrinh

Well-Known Member

Bác chủ chắc thích uống cafe 3in1 rồi

[H]oang_online

Muốn 1 dàn âm thanh "ngon" "bổ" "rẻ" dùng để karaoke và nghe nhạc phải hội tụ nhiều yếu tố nhưng mình chú ý đến điểm khác biệt đó là "Không gian" nơi mà bạn muốn biến căn phòng của mình như là 1 căn phòng trong phòng karaoke chuyên nghiệp, còn nếu không quan tâm vấn đề này lắm thì bạn chỉ cần đầu tư dàn âm thanh thôi là được rồi...

Để mình tư vấn bạn Đầu Đĩa Karaoke Kĩ thuật số trước

Đầu đĩa (Trên thị trường có 2 loại uy tín nhất , Ariang và California)
-Ariang có những loại sau:
+Ariang 909SD Giá trên thị trường khoảng 900.000 vnđ (Âm thanh nghe tạm được)
+Ariang 36M Giá trên thị trường khoảng 1.600.000 (có kèm cặp mirco ariang-36A gì đó)- Mình khuyên bạn nên mua Đầu này
+Ariang 3600 Giá trên thị trường khoảng: 5.200.000 VNĐ (Đầu này không bàn cãi nữa vì thật sự âm thanh của nó trên cả tuyệt vời)
=>Nhận xét : khoảng nhạc của Đầu Ariang của nó nhiều lắm vô số kể, khoảng 3 tháng lại cập nhật 1 lần -1 lần cập nhật khoảng hơn 300 bài và đảm bảo là nhạc luôn mới), nên mua loại 36M là được rồi !

-California có những loại sau (Không nhớ cái moden lắm):
+Đầu mõng: hầu như không còn sản xuất trên thị trường
+Đầu Dày: Giá trên thị trường khoảng 850.000 vnđ (Thật ra nó hạ giá lâu rồi , giá khuyễn mãi 980.000 đ)
=> Nhận xét: Nếu mà về khoảng nhạc thì thằng này ít nhạc nhất, 1 năm cập nhật 2 lần (6 tháng 1 lần/ khoảng 200 bài tùy đợt) , còn về khoảng âm thanh thì nghe tạm được không muốn nói là dỡ nhưng nhạc nó ít quá (khoảng 3900 bài-không chắc)

p/s:Giá cả không thành vấn đề, quang trọng là bạn nên xem chọn loại nào mua, chổ nào rẽ thì mua, đắt thì "say goobye :)"

[H]oang_online

Ðề: Re: 10 triệu cho một dàn âm thanh vừa nghe nhạc - karaoke ?

Đồng ý Loa Boss nghe hay nhưng có loại Boss dõm và boss Thật nêu chú ý, Còn về Amply Không nhất thiết phải là thương hiệu ariang mới hay, Có những thương hiệu Amply vô cùng lạ lùng nhưng âm thanh nó còn chất hơn cả Ariang đó bạn à và giá cả lại rẽ hơn. Nhưng đa số nhiều người vẫn thích xài hàng của công ty có tiếng tăm đơn giản là vì họ tin tưởng

comdaica

Member

Tiết kiệm tiền đi bạn :D lúc đầu ai cũng nghĩ thế đến khi ra cửa hàng thì.....có khi gấp đôi chỗ dự tính

bumben

Ngày nay Karaoke thêm chức năng HD , rồi HD thêm chức nắng karaoke, nhưng mà đường ra ít quá , mà lại chỉ kết hợp nên khó khó làm sao, amly karoke khác, amly coi phim khác.... cuối cùng karaoke và nhạc là khó vô cùng
Chọn Karaoke trước đi bạn, nghe nhạc tạm bằng dàn kara vậy , còn âm thanh nghiên cứu từ từ, món âm thanh kén lắm và nhiều lúa nữa

hungba193

up cho chủ toppic được nhìu gợi ý hữu ích

cauvong7mau

thêm bộ dàn DJ nữa tuyệt hơn đó

amthanhviet

10 tr thì chơi loa bãi tàu bác ạ , làm đôi loa Boss bãi Hongkong tầm 3 củ, 1 âm ly tầm đấy nữa với cả bác có điều kiện làm thêm cái loa trầm hoặc 1 đôi tàu khựa nữa tầm 2, 3 củ j đấy, nhưng chẳng biết bác đã có đầu chưa, chứ cả đầu nữa thì ban căng lắm ạ

0987630409

em đang dùng hàng TJ media các bác ạ . các bác ai biết sâu về thằng này ko ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối:

10 triệu mà trọn bộ coi bộ cũng gay nhi bác nhỉ?

redhouse

Member

Mình cũng quan tâm vụ này nhưng chưa có đủ thông tin để chọn lựa dàn phù hợp. Rất mong mọi người góp ý thêm.

0987630409

hỏng vụ này xem như nào . up

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên