10 triệu cho một dàn âm thanh vừa nghe nhạc - karaoke ?

Nệm Nhật Tân

Well-Known Member
Ðề: 10 triệu cho một dàn âm thanh vừa nghe nhạc - karaoke ?

:-bd
Bạn ơi! Bác chủ hỏi cách đây 2 năm rồi.
Và chắc cái dàn cũ cũng muốn cho bay rồi.
Đến lúc nâng đời rồi chứ lại.
Mình quẹo bác chủ đó , nhìn cách tư vấn bạn là cao thủ karaoke đó . :-bd

thachson

Ðề: Re: 10 triệu cho một dàn âm thanh vừa nghe nhạc - karaoke ?

Chào các bạn!
Mình là thành viên mới của diễn đàn, cũng như khá mù tịt về kỹ thuật HD...
Nhu cầu của mình là muốn có một dàn âm thanh chỉ để nghe nhạc hay - tổng giá trị tầm 10 triệu. Mình có đi nghe thử các dàn all in one của SS, Sony...nhưng nghe sao sao ấy, ko thấy đã tý nào. Mình muốn các bạn tư vấn giúp nếu mua các thiết bị rời thì nên mua những thiết bị gì? của hãng nào? Nhu cầu nghe nhạc của mình là 60% là nhạc trẻ và 40% là nhạc trữ tình. Nếu mua hàng mới hay second hand thì mua ở đâu là uy tín? Nếu có bạn nào tình nguyện dẫn mình đi tham quan tư vấn mua sắm thì quá tốt. Mình ở Hà Nội. Chân thành cám ơn nhiêù nhiều nhiều !

hoangnghia169

Ðề: Re: 10 triệu cho một dàn âm thanh vừa nghe nhạc - karaoke ?

Chào các bạn!
Mình là thành viên mới của diễn đàn, cũng như khá mù tịt về kỹ thuật HD...
Nhu cầu của mình là muốn có một dàn âm thanh chỉ để nghe nhạc hay - tổng giá trị tầm 10 triệu. Mình có đi nghe thử các dàn all in one của SS, Sony...nhưng nghe sao sao ấy, ko thấy đã tý nào. Mình muốn các bạn tư vấn giúp nếu mua các thiết bị rời thì nên mua những thiết bị gì? của hãng nào? Nhu cầu nghe nhạc của mình là 60% là nhạc trẻ và 40% là nhạc trữ tình. Nếu mua hàng mới hay second hand thì mua ở đâu là uy tín? Nếu có bạn nào tình nguyện dẫn mình đi tham quan tư vấn mua sắm thì quá tốt. Mình ở Hà Nội. Chân thành cám ơn nhiêù nhiều nhiều !

Cùng tiêu chí với bác. Hóng xem các bác tư vấn ạ

brifusg

Em hóng 1 chút là - em mù mờ giữa chức năng của các thớt như:
AV receiver, amplifier, DVD/Bluray player.

Bác nào có thể khai sáng giúp e với!

todohida

Xin chào các anh, chị, chú bác.

(Xin lỗi vì ké bài của chủ topic)

Em cũng là thành viên mới của diễn đàn, em cũng hay lên diễn đàn đọc nhiều bài viết của các anh, nhưng càng đọc càng hơi mù mờ và do không có điều kiện về kinh tế nên rất mong được các bác tư vấn giúp em để sắm một bộ âm thanh đáp ứng nhu cầu của gia đình em. 2vc e thì hay xem phim, vợ thì thích nghe nhạc. Ở nhà em hay cắm ổ cứng di động vào tivi rồi coi, càng coi càng thấy nản vì cái âm thanh nó ko làm e rạo rực gì cả. Kinh phí của e tầm 15tr trở lại, em dùng tivi LG 3d 47inches. Nhờ các bác tư vấn dùm em:
- Bộ dàn đáp ứng nhu cầu coi phim và nghe nhạc tàm tạm ạ,
- Nếu em cắm ổ cứng vào tivi rồi xuất âm thanh qua dàn thì có hay không ạ? nếu ko hay thì phải mua đầu HD phải ko ạ, lúc đó e cắm trực tiếp ổ cứng di động vào đầu HD hay cần phải mua HDD ạ?
- Nhờ các bác trả lời giùm luôn câu hỏi của bạn đăng bài phía trên em, em tuy hiểu nhưng mà ko sâu, ko rõ bản chất lắm ạ.

Em cũng cố gắng đọc nhiều bài trên diễn đàn nhưng vì chưa hiểu lắm nên e hỏi mấy câu trên, mong các bác tư vấn dùm em.

Em cảm ơn

tusontay

Huyền Thoại

Ở Hà Nội các bác gọi qua cho em nhé. 0985231777.

lehuytrinh

Well-Known Member

Ở Hà Nội các bác gọi qua cho em nhé. 0985231777.

Chyên gia Tú Béo sẽ giải thích tường tận . Mình chỉ khái quát qua thế này
1 . AV receiver biết tiếng Anh có thể phân biệt được A=Audio . V= Video Cái nầy nó dạng ampli có cả đường dẫn hình cổng Video hoặc HDMI kết nối với nhiều nguồn và 1 cổng xuất ra cho Tivi , Hay dùng nghe nhạc và xem phim 5.1 , 7.2 ...
2 .amplifier cái này đơn thuần là tăng âm 2 kênh dùng nghe nhạc hoặc hát với đặc trưng cổng kết nối giắc bông sen L- R
3 .DVD/Bluray playe Đầu phát dùng đĩa BD và DVD
Sơ lược vậy nhé

ThaihoaSvhouse

10tr thì tầm đó karaoke thì còn đc nghe nhạc mà 10tr, nghe vpop với kpop thì đc

Theo em các bác mua dàn cứ đến cửa hàng chuyên về điện tử mua. đợt trc nhà em vào siêu thị thấy đợt khuyến mãi của bộ dàn. hum ý thế nào hứng wa vác về nguyên bộ hơn chục triệu lại đc tặng lò vi sóng nữa. hic. về nghe đc vài hum chán òm ah

Audio VIP

Active Member

10tr nge nhac voi karaoke hoi thap . Noi chung nghe thoi gian chan . Khoang 17tr alo e tu van giup bac

brifusg

Chyên gia Tú Béo sẽ giải thích tường tận . Mình chỉ khái quát qua thế này
1 . AV receiver biết tiếng Anh có thể phân biệt được A=Audio . V= Video Cái nầy nó dạng ampli có cả đường dẫn hình cổng Video hoặc HDMI kết nối với nhiều nguồn và 1 cổng xuất ra cho Tivi , Hay dùng nghe nhạc và xem phim 5.1 , 7.2 ...
2 .amplifier cái này đơn thuần là tăng âm 2 kênh dùng nghe nhạc hoặc hát với đặc trưng cổng kết nối giắc bông sen L- R
3 .DVD/Bluray playe Đầu phát dùng đĩa BD và DVD
Sơ lược vậy nhé

e đã hiểu hơn rồi :D

tóm lại AV receiver đóng luôn cả vai trò của âm li tích hợp, dùng cho xem phim.
cảm ơn bác!

tumap92

Member

quá tuyêt , mình rất thích

xetaifaw

với số tiền như vậy e nghĩ nên mua đồ mới thì hơn, an toàn, có nơi chịu trách nhiệm, chứ hàng điện tử sài ẻm cũ cũng lo đó. bác cứ tham khảo mua đc đồ cũ vẫn còn tốt thì rất tốt

pubeseo

mua dàn này ở hcm thì nên mua ở đâu uy tín hàng tốt vậy bạn?

thangdesign

Với số tiền này chỉ Ariang là chuẩn.

Bên trên