1080p-wiki vs 1080p-CHD (CtrlHD) ?

12041987

Ðề: 1080p-wiki vs 1080p-CHD (CtrlHD) ?

cho e hỏi là bộ ba film Godfather 720p thì bản rip của ESIR có phải là "ngon" nhất" ko ạ?

e có thắc mắc này hơi ngoài "đề tài" trong topic này 1 chút đó là: mỗi lần down = mega & rapidshare là chỉ down đc 1 file thôi, có cách nào hay chương trình nào down ko hạn chế 2 cái này đc ko ạ? xin mọi người chỉ giúp. Thanks! :)

MU và RS là 2 server download trả phí, free download chỉ được down 1 link 1 lần và bị giới hạn speed. muốn down nhiều link 1 lúc thì phải mua tài khoản. tài khoản RS cho down 5GB/ngày, tích 25GB/5 ngày. MU không hạn chế dung lượng down trên ngày thì phải. với acc của 2 trang này quản lý khá chặt, 2 IP mà dùng chung 1 acc và down cùng lúc hoặc dùng acc máy mình lấy link cho máy khác cũng dễ bị ban acc. vì thế người có tài khoản RS,MU không muốn share cho ai cả. đừng nói họ ki bo nhé.
vấn đề phim HD thì mình thấy các nhóm Rip internal là chất lượng rồi, đừng lăn tăn làm gì. một khi có nhóm Rip internal mà Rip lỗi, sẽ bị nhóm khác Rip internal khác Rip lại, và phim của nhóm Rip lỗi sẽ bị gỡ khỏi tracker. bạn có thể tham khảo thêm các nhóm Rip internal ở trong tracker. uy tin nhất trong giới Rip phim HD là: Esir, ctrlHD, DON, CHD. ngoài ra còn có rất nhiều nhóm khác đang nổi lên như EbP của VN chẳng hạn.

ngoài lề chút, với những người mới tập tành chơi HD, thì đầu tiên họ chỉ quan tâm phim là HD, không quan tâm tới phim được Rip bởi nhóm nào. họ mang ổ cứng ra tiệm copy phim, rất dễ chép phim của các nhóm scene, nếu phim được Rip chất lượng 1 chút thì không sao, phim mà có vấn đề thì mất công lắm.hoặc down trên mạng về cũng vậy, các nhóm Rip internal nằm ở các tracker private, vì thế phim của họ không phổ biến, nếu không có acc ở private tracker thì khó lòng kiếm được phim HD xịn. nhiều phim bản TS, CAM còn có HD 720p đấy.

khoamaster

oai' mở mang kiên thức ghê
thế mà em cứ nghj~ ctrlHD là bản mHD chứ

sun ce

Member

Team rip "internal", "scene" là nghĩa gì vậy mấy bạn

mrqueen

Member

Nguồn dow phim ở đâu chất lượng tốt vậy các bạn, cho mình một số trang dow phim HD

tuccc

Team rip "internal", "scene" là nghĩa gì vậy mấy bạn

Mỗi tracker thg` có 1 vài nhóm rip như của HDT là HiDt và EuReKa, AHD thì có xander , deciBeL, D-ZON3, và FoRM mới ja nhập. Hàng của internal thì chất lượng cao hơn của scene. Scene thì nhiều lém, 1 vài nhóm nổi tiếng như Wiki, METiS. Scene chạy theo tốc độ, nên chất lượng ko cao bằng hàng internal. Hình như trong 4r có 1 bài viết, bạn kím thử xem.

phuctam

ôi, vào đây đọc mới đc khai sáng chói lọi. cảm ơn tất cả

Hàng wiki xem cũng đc lắm nhé. Tuy ko bằng các nhóm kia. Ước ji một ngày nào đó sẽ có 1 nhóm của VN mình ...... B-)

lehuytrinh

Well-Known Member

Xem của HDVIE cũng được mỗi tội ra chậm hơn nhóm khác chắc tại do nguồn phim

Bên trên